Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá Oppo Find 5: Điện thoại Trung Quốc giá tốt, cấu hình cao, dùng được

vuhai6
10/4/2013 3:43Phản hồi: 1.621
1.621 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu đây là sản phẩm không phải của Trung Quốc thì chắc chắn sẽ thu hút được rất nhiều sự quan tâm, nhưng tiếng xấu của hồ cẩm đào quá nhiều nên cũng không thể trách người dùng dửng dưng với Oppo này. Và với 10t thì tâm lý người VN sẽ chọn một thương hiệu có uy tín hơn với một thương hiệu quá xa lạ mà lại là của Trung Quốc😃
sku94
ĐẠI BÀNG
11 năm
thích nhất tính năng "Easy Answer" 😁
Nhìn viền trên + dưới của máy có thiết kế làm m rất liên tưởng đến thiết kế của SONY năm 2011-2012 (cụ thể là mấy e như ARC hay NEO . . . )
vohphuong
TÍCH CỰC
11 năm
có bác nào đang dùng em này lấy hộ e file systemui với
Cố gắng đọc hết bài review rồi, nhưng chốt lại vẫn không thích dùng đồ TÀU
nếu có mua con này nữa, thì phải lên khacten dán mặt sau cho lấp chữ oppo
mình cũng căm thù trung quốc nhưng vì giá tiền & thích khám phá nên quyết định sẽ mua e này.
vannhatka
TÍCH CỰC
11 năm
con này mà lướt web bằng 3g chắc k chịu đc 3h liên tục quá, kaka
@vannhatka không con này phin bền nhất trong các dòng smart phone đó bạn sài liên tuc trong vòng từ sáng tới chiều đó còn để nghe goi ko thì 1.5 ngày
@bichdieu18591 đúng vậy lướt web chơi game nghe nhạc thì vi vu và thoai mái.. pin thì em khỏi lo.
@vannhatka dung lượng pin 2500. đó là thông số. còn việc sử dụng như thế nào thì tùy vào bạn. hiện tại nó cũng là một con trâu đấy !!^^
quá tiếc cho quê hương của em nó 😔
phải công nhận khách quan là op 5 màn hình, âm thanh, sóng sánh, wifi và hoạt động nuột của cảm ứng lẫn camera.. là rất tốt.

còn chủ quan là, bọn tq cẩu đi hại người và cướp của người khác.
kể ra thừa tiền thì mua về nghịch cũng được!
@thienquang07 Thừa tiền làm phúc bố thí có lợi hơn rất nhiều khi nuôi dưỡng bọn tàu khựa này bạn
@thienquang07 cái quan điểm này của bạn hay nhỉ. nhiều người mơ ước có nó để khám phá, còn bạn thì giàu quá thích nghjch thui . có khi nào nghịch ùi ghiền nó luôn hông bạn :p
@heoconbebebe mình chỉ nói vui chút vậy thôi chứ mình đâu có thừa đâu, sinh viên chả có tiền, mơ còn chả dc nữa là! @@
xem bên CPS review và thêm bài đánh giá bên này thì em này ngon hơn khối con của các thương hiệu lớn từ chất lượng hoàn thiện,thiết kế và hiệu năng đặc biệt giá tốt nữa.
mobile123
TÍCH CỰC
11 năm
đả đảo hàng china😃.cho thì ko lấy nhưng mất tiền mua thì dùng cũng dc😃.nếu người vn đả đảo hàng china thì có nước quay về thời kì đồ đá mà sống.cứ bảo nó đểu nhưng nước mình còn đểu hơn.ở đời thấy nó khôn hơn thì ghét.po tay
@mobile123 Ban nay nói đúng.đồ dùng vn phải 50 đến 70 % là hàng china rồi.đưng tưởng mua đồ thương hiệu mà ko bị dính china.mà thật sự ko có hàng china nhiều ngươi vn vẫn kô có $ dùng hàng xịn.china nó chỉ có mỗi tội ( thâm) thoi.

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
@mobile123 cơ bản là nó khôn nhưng mà khôn lỏi, lại chơi bẩn như cẩu nữa. chứ nó khôn mà nó chơi đàng hoàng như Nhật hay Hàn hoặc ít ra là Đài Loan thì cũng không đến nổi nào :rolleyes:
kcmoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mobile123 nhìn nick thì chắc là cửa hàng đt bán đồ tàu roài ...haha.
cẩn thận rồi đến lượt người nhà của mình dính độc của tàu rồi hết phim.
Hiện tại VN chưa thể tẩy chay hết đồ tàu, nhưng bà con hãy hạn chế tối đa trong mức có thể, thà mua đồ xịn đắt hơn một chút còn hơn là đồ tàu rẻ tiền.
Hãy xem mấy vụ gần đây: trong dép có bột trắng gây ngứa chân, áo quần ngâm nước thì sinh ra đỉa mà cảnh giác bà con nhé.
ngon mà. 😃
icewine
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xin lỗi, tui ko thể ko kỳ thị tụi Tàu được. Đồ Tàu thì xịn và rẻ mấy cũng miễn.
vandatAT
TÍCH CỰC
11 năm
Say NO to China products ( made in China by Chinese ).
Đợi s4 ra múc thôi.con này trải nghiệm người dùng ko có mấy
anhbetong
TÍCH CỰC
11 năm
xài cái này chả khác nào tiếp tay cho giặc :p
Chẳng có gì để vọc
muramasa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hơn mọi mặt theo cái nhìn cấu hình hả bro, nên xem lại, ông cao to đen hôi chưa chắc ông khỏe ah nha. Nên viết là theo chủ quan của bro thì hơn hẳn mọi mặt thì còn nghe được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019