Đánh giá Oppo Find 5: Điện thoại Trung Quốc giá tốt, cấu hình cao, dùng được

vuhai6
10/4/2013 3:43Phản hồi: 1.621
1.621 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanks bui_anh_tuan90 nhìu nha. minh chỉ nói những j đúng thui.
Một số người chẳng biết tí gì về công nghệ, và thik nói chính trị toàn len cmt linh tinh, thiệt rảnh đời, có hàng trăm hãng điện thoại nổi tiếng, đâu nhất thiết là hãng nào cũng phải biết , oppo find 5 công nghê cao nên mở rộng thị trường ra toàn TG. nói thật chứ kể cả là đồ tầu đi nữa cũng xịn hơn chán đồ Việt Nam. cứ mua thử về nghe-gọi-chọi với mấy hãng khác thì biết?phải ko mấy bác..:p
10 triệu của con ốp pồ này so sánh với những hãng lớn cùng công nghệ là ko đắt. tiếc thay là gắn mác tàu thôi. Mấy hãng tên tuổi lớn chưa chắc chất lượng bằng. Đọc kĩ bài viết rồi đem so thiết kế, cấu hình, giá cả với những hãng khác. đừng có vô ko đọc bài thấy hàng TQ rồi chửi rủa hàng tàu hàng dỏm...diễn đàn tinhte chứ ko phải là nơi hợp mặt bàn chuyện chính trị...
cám o
Cam ơn bác! chắc là họ ganh tỵ với sản phẩm công nghệ cao mà giá rẻ, sợ là cạnh tranh ko lại đó mà. như trước đây tui cũng ko mấy hài lòng với dt TQ.
Lời khuyên cho những ai chưa biết về con này tạm thời "che đi sự kì thị mác hàng tàu" mà đi test thử bảo đảm sẽ hài lòng..
Mấy anh chị cho hỏi độ bền của con này ntn? bảo hành mấy năm? đang có ý định mua về chơi game cấu hình cao/
@Tuongcung_android máy hình như được bảo hành 1 năm
Tôi thấy giao diện cũng không tồi, cấu hình perfect, thiết kế đen, trắng mặt trước, màng hình rộng và đẹp, máy có chiều dài và cầm khá đầm tay, mặt sau thì uốn cong dễ cầm không quá góc cạnh như Xperia hay bự to như Galaxy. tôi đánh giá 7/10:rolleyes:
Nhân viên Up-Bô vào chiếm diễn đàn rùi :p
lại tàu ô à, sao quảng cáo dữ vậy?
hàng tàu trung ương tốt hơn nhiều so với hàng biên giới mà các bác từng xài qua nhiều.

Và mình cũng đệch hiểu sao dân chơi công nghệ lại phân biệt hàng hóa như thế :lol: có phải tư tưởng "yêu nước" của các bạn ăn sâu quá không???
@junior1506 cái tư tưởng hàng tàu hàng dỏm nó ăn sâu vào tư tưởng của nhiều người rồi, nhưng nếu là dân công nghê thì người ta tìm hiểu kĩ tính năng của nó hơn là làm những nhà "phê bình chính trị".
@Tuongcung_android tùy thôi hàng tàu cũng có cái tốt mà chỉ do suy nghĩ của mỗi người thôi mà.
Con này có thể là model hot và bán chạy nhất năm nay với giá tâm này...ốp...pồ...tàu khựa=))
Chủ topic đặt là "dùng được". với mức giá và cấu hình như vậy thì có hơi quá ko. trong khi người dùng bỏ một số tiền lớn để chinh phục công nghê cao?
@baocaosuok tiền nào của nấy thôi, chỉ có người hiểu công nghệ mới hiểu được
@baocaosuok ủa chứ người ta có comment xéo đâu mà bạn phải nói thẳng. Trước khi nói ai đó phải đọc cho kỹ xem người ta nói gì nhé;).
lam_ppc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này đang đc bán ở đâu vậy. Lên tham khảo thử xem có nên đổi e G lấy e này không ?

Gửi từ LG G
@lam_ppc để con g mà xài bác ak. con này nhìn cũng không có gì nổi bật cho lắm😁
ọc ọc! hàng tàu mà giá tới 10chai lận...không phải là tầm thường.....điểm đáng buồn là máy ko hỗ trợ thẻ micro SD, chỉ có bộ nhớ trong 16g. cái này là khuyết điểm lớn của nhà sản xuất....
@tridungsmartphone
Bộ nhớ trong
: 16GB và 32GB. Không hỗ trợ thẻ nhớ ngoài

32G nữa nha pác. mà khuyên bác nếu có xem phim thì nên xem online=wifi hay 3g vì máy chạy mượt và tốc độ truy cập nhanh. Iphone cũng cỡ 32g la maximum thui mà!
Tui thấy máy cấu hình ổn giá mềm. thương hiệu thì chưa nổi ở đây thôi. Doanh số oppo bán rất chay. nhưng cái gì cũng cần thời gian. ..
Quan trọng là chất lượng quyết định tất cả chứ ko phải thương hiệu...
@listerine smecta Hag tui mua pên Mỹ chính hãng USA như Dt, laptop,Tivi,ban ủi..còn "made in chai na" nữa huống hồ ji` mấy con oppo này. thích thì mua làm gì phải cự cãi....ho ho
@Hitech_girl sản phẩm tốt, giá phù hợp thì minh dùng thôi đâu quan trọng gì thương hiệu lắm.
máy này tương đối mỏng, hợp thời trang, mức giá cũng phù hợp.
Màn hình full hd, cảm ứng mươt mà giao diện đẹp.camera 13 chấm có HDR chụp đẹp, màn hình 5inch nhưng lại gọn chứ không quá to và gồ ghề như galaxy. ;)
máy này được bán ở đậu vậy, mức giá của nó là nhiêu vậy.
@thienbinhmobile hình như máy này được bán ở lazada.com, mức giá chung khoảng 9 triệu 9
Thấy các bạn cứ lo sợ hàng Tàu khựa chứ mình lên mấy trang web công nghệ thấy bên Mĩ Find5 được mẫy ông lớn nhưAT&T và T-Mobile phân phối vì zậy chắc chắc là chất lượng tốt rồi...
@trungnguyenmobile Xàm , xem có Up-Bô Khựa đãu cha

http://www.att.com/shop/wireless/devices/smartphones.html
@galabuon bạn xem nhấn ctrl-f nhập tên oppo find 5 vô cho lẹ....
@trungnguyenmobile có chắc k z bn? mình cũng đang phân vân lém. sợ mua nhầm hàng dỏm...
@quynh_tran12 2 nick đều của bạn. Lập cùng ngày và chỉ để comment topic này. Bạn bị bệnh gì hay sao nói chuyện 1 mình thế =))

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@manhhiephp bn j đó ơi! xin lỗi, mình mún rảnh như bn mà k dc đóa mà...
thiết kế đẹp mỏng, cầm vừa tay, thời trang nhưng thương hiệu này chưa nổi tiếng và được ưu chuộng ở VN lắm, gia1 cả cũng phù hợp.
@davidnguyen82 hàng mới đưa vào VN để phát triển thương hiệu mà, nói chung là đồ tốt thì sẽ có ngày huy hoàng chứ nhỉ!!!???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019