Đánh giá Oppo Find 5: Điện thoại Trung Quốc giá tốt, cấu hình cao, dùng được

vuhai6
10/4/2013 3:43Phản hồi: 1.621
1.621 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy được trang bị chip xử lý lõi tứ Snapdragon S4 Pro tốc độ 1,5 GHz của Qualcomm, nhưng thik nhất cái giao diện menly của nó...vãi hàng tàu..;)
Màn hình full HD của Find 5 rất sắc nét và chi tiết, ko bị chói sáng , màu sắc tương đối thật chứ ko lừa tình như hãng sám sùng.
vytintin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đọc các "câm nem" của các bác nhìn thấy vui quá, kênh nhau có ích lợi gi, người có lợi la hang điện thoại thoi, mua hay không mua là sở thích của cá nhân mỗi người ....

Sent from my Dell Streak using Tinhte.vn
Trời! quảng bá tranh cãi giữ quá! mún biết tốt hay ko thì tự tay kiểm chứng, xăm xoi làm gì. hàng tốt thì nên quảng bá trên TV hay báo chí. đăng lên mấy diễn đàn cự cãi thêm mệt!
Peter_Le
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này thiết kế y chang dòng xperia của sony mà ko phải hàng nhái hả cha? =)) dạo mấy web công nghệ gần đây ko phải PR cho dòng này thì cũng là HẮT KA PHÔN HKphone. Cũng cùng 1 lũ, ăn cắp thiết kế của các hãng khác rồi bô lô, ba loa này nọ. =)) tức cười thiệt. =))
@Peter_Le bác này có dám chắc từ trước tới giờ ko sao chép copy của ai cái j ko? tui vẫn thấy cái này xài cũng...... được mà. sao bác có ác cảm thế nhỉ?
Peter_Le
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bui_anh_tuan90 Ở Phương Tây họ dạy học sinh từ "Plagiarism", "Cheating" or "Do not copy other ppl work" từ lúc học sinh từ thời tiểu học rồi em ah! Anh tốt nghiệp đại học tại nước ngoài nên trong đầu anh ko có khái niệm xài hàng nhái, ăn cắp sở hữu trí tuệ của các hãng khác em ah! =))
mình thấy màn hình full HD độ tương phản nhỉnh hơn so với các điện thoại có cấi tạo màn hình tương đương, và góc nhìn cũng rộng hơn. theo mình đánh giá thì loa nghe rất ấm sao với các dòng TQ loa khủng.
Con này cảm ứng mươt vô đối, nhiều ng` tưởng đồ tàu là đồ dỏm, vậy mấy nước bên châu âu châu mỹ toàn xài đồ dỏm, luôn cả TG xài đồ dỏm hết=))
Dù ai nói ngã nói nghiêng,
Riêng em vẫn thik xài hàng ốp pô
Khen chê bình luận cứ vô,
ốp pô hàng tốt cứ mua là xài😁
@mui bui Má này chắc là tín đồ của ốp pô nak! vãi thơ con cóc=))
@mui bui ghê thiệt phi nhung pít làm thơ lun. nghe cũng zui zui hen...
Eo ơi. PR ngày 1 phản cảm. Hàng bị bo mạch rỉ sét toét ra. Camera rơi cả ra ngoài. Pin chẩy nước ra. Main lắp vào cháy cả sim cả sd card... chưa kể màn hình chết điểm hình tòe loe. Vãi khựa 😔

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@manhhiephp Tin này ở đâu vậy bác?

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tinhte.vn
@manhhiephp ủa, con này đâu có sd card! lại ko đọc bài rùi cmt bậy bạ bôi nhọ hàng ng ta! ko thik kiểu này tí nào!
@Ku đen Mấy con troll Hàn sẻn bên Sàm phái qua chứ ai :p
@manhhiephp mình k ngĩ là bn này lại phát ngôn gây sốc đến zậy. từ ngữ VN phong phú thiệt nhưng phải bít sử dụng sao cho có văn hóa chứ nhi?
hàng công nghệ của người ta mà toàn thấy nói gì đâu không chưa dùng thử sao mà biết được chứ.
@sangpham1592 Ở đây không nói là nó có tốt hay không mà chỉ nói nó là hàng chính hãng của bọn TQ thôi, bạn hãy tiếp tục ủng hộ hàng công nghệ của chúng nó để thể hiện lòng yêu nước của bạn nhé.
http://tuoitre.vn/Chinh-tri-Xa-hoi/539979/ngu-dan-ke-chuyen-bi-tau-trung-quoc-tan-cong.html
@streethunter ở đây rõ ràng là diễn đàn công nghệ mà bn lại nói như zậy. bn k pít chữ hay sao zậy?
@ngoc1028 Cứ lôi cái mác công nghệ ra mà mù tất cả mọi việc đất nước ak,vậy lấy tiền ba mẹ ăn học làm gì để 1 việc suy nghĩ đơn giản cũng ko chịu suy nghĩ.Cái này nó giống giống như có tài mà không có đức,có học mà ko biết suy nghĩ vậy đó.
@ngoc1028 ồ, bạn có học thức cao quá nhỉ, chữ "bn" , "pít" và "zậy" là chính tả của Tiếng Việt phải không? suốt 12 năm đi học phổ thông và đi làm nhân viên IT gần 8 năm mình mới thấy được chính tả của 1 người có học thức cao như bạn đấy. Công nghệ Tàu giúp cho bạn có được trình độ này chăng ?
m
mình cũng có thắc mắc giống bn đó. chất lượng cũng quan trọng nhưng thời gian bao lâu thì vấn đề nhìu ng wan tâm😃
Thiết kế đẹp + nam tính, cấu hình mạnh mẽ, mức giá phù hợp, thời lượng pin tốt
nhưng mà thương hiệu của oppo chưa nổi bật ở thị trường nước mình. Khả năng có ít người chọn để xài
không có nhiều thứ để bàn về cấu hình, một chiếc điện thoại khá toàn diện. Tuy nhiên, việc bỏ ra 10tr để mua 1 chiếc điện thoài "Tàu" thì có lẽ sẽ khiến nhiều người cân nhắc.:p
@ngoc1028 Chính xác đấy, chơi với bọn Tàu, Việt Nam mình lúc nào cũng lỗ, từ trước đến nay trên mọi lĩnh vực từ kinh tế nông sản, công nghệ...Có thể thương hiệu lớn của TQ đối với chuẩn EU hay US/Canada thì ok, nhưng đối VN thì phải xem lại, nhất là hiện tại hàng xách tay đầy từ Quãng Tây, Thẩm Quyến mang về đầy ra đấy. Mình nhận xét ko phải phiến diện hay mang sắc thái chính trị. Tầm 10tr vẫn còn khối ĐT khác thương hiệu, chat lượng, giá tốt.
nếu cả nhà thấy ko có khả năng mua con oppo này thì có oppo fine way gần 7tr ak.
chú dế oppo màu này đâu chỉ giành riêng cho phái mạnh đâu. phái đẹp xài cũng hợp mà.
cả nhà có ai bít oppo fine 5 này có đc mua trả góp k nhỉ? nhìu ng cũng mún xài thử nó lắm nhưng 10chai thì cũng khó khăn cho sinh viên lém????😔
@sangpham1592 tùy những nơi cũng có dịch vụ đó cho khách hàng ak bn. bn thử tìm ở nguyễn kim hỏi thử xem..hìhì
cái này đẹp, ấn tượng chỉ sợ độ bền của nó zề sau thoy😃
con này đỉnh mà ko thua s4 hayexperia z đâu
Chẳng quan tâm cấu hình và giá cả, 1 là nghe hàng khựa đã không muốn mua, 2 là mát-phôn khựa xài lâu cái màn hình cảm ứng rất bựa thậm chí liệt>>>vứt...
@nguyenvu_hoanglong xài chưa mà biết liệt! bác này quơ đũa cả nắm ak! ko tin thì bác hỏi những người xài rồi í. thực sự t chưa nghe ai phàn nàn về màn mình con oppo này cả, ngoại trừ thương hiệu thôi. nói cái gì cũng cần có cơ sở nha bác! thân!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019