Đánh giá Oppo Find 5: Điện thoại Trung Quốc giá tốt, cấu hình cao, dùng được

vuhai6
10/4/2013 3:43Phản hồi: 1.621
1.621 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em này đẹp nhưng mình đã kết hôn với em Le K900 rồi

Sent from my Lenovo K900 using Tapatalk 2
@vulanlt K900 màn hơi xấu hehe
@Zanr Zij Màn hình cũng tạm chấp nhận được, cũng không đến nỗi xấu lắm. Mình dùng em K900 này thấy thích vì đáp ứng được những nhu cầu về công việc đó, ka ka...

Ko bít sài gòn có chỗ nào cho trải nghiệm con oppo này ko nhỉ chẳng thấy chỗ nào cho " trích " thử hết
boy7love
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trung Quốc cũng có loại Trung Ương và Địa Phương.
Giá hơi chát thôi, chứ tầm 7-8 triệu, khối người mua xài.
Lenovo cũng chất lừ ra đấy thôi.
Đừng lởm như HK... gì đấy là được.
@boy7love Khái niệm trung ương địa phương đã ra đi đc khá nhiều rồi bạn ah. Giờ là sản phẩm có thương hiệu hay ko, bản thân sp đó có tốt hay ko thôi.

Sent from ©AndroidVietnam™®
Noi chung la ai thich mao hiem thi nhay vao choi voi tau khua mot lan cho bjt.
Nhug hay lun chuan bj tam ly that tot truoc khi lam tran cac ban nhe.hiiiii
capcuu115
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái này sao so với sky a870
Một dân tộc thông minh thì phải biết học cái hay của đối thủ, không được đánh đồng tất cả.
Nếu hàng oppo này hay thì vẫn dùng bình thường thôi!
Mình đang lăn tăn chưa biết quyết em này hay Lenovo K900. Các bạn cho mình thêm quyết định nhé.

Sent from my ME371MG using Tinhte.vn mobile app
quá đắt cho 1 con điện thoại tàu! ngần ấy tiền làm con iPhone 5 cho lành
Bên oppo bán hàng hơi bá đạo. Ra các sp mới rồi mà giá các con cũ vẫn giữ nguyên cả năm 😃. Find 5 là 1 ví dụ, từ lúc giới thiệu tới giờ ra N1 rồi mà vẫn 9t990
mykina18
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nightmare1111 Lg g2 giảm giá rồi kìa, dự là xuống cỡ hơn 10tr xí thì em oppo này ko lại đâu
@mykina18 Thì thế mới bảo nó bá đạo, các dt của nó chưa giảm giá tí nào 😃
mykina18
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nightmare1111 Nó đang định hướng để trở thành một thương hiệu giống như apple vậy, nhưng còn lâu mới đạt đến level đó nhá😁
Không thích hàng Trung Quốc, làm giàu cho nó, nó quay sang cắn mình.
hvnstar1289
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chú ý!. con này cấu hình, thiết kế khá tốt với mức giá, nhưng chỉ với con sử dụng chíp Qualcomm này thôi. Còn những con có giá thấp hơn dưới 10 triệu thì cực kì dởm sử dụng chíp Media Tek nêm bộ nhớ trong khá thấp khoảng 1GB mặc dù công bố bộ nhớ trong là 4GB hay hơn nữa (bộ nhớ trong này là 1GB thật + 2GB+ = 4GB bộ nhớ hãng công bố)> hàng tàu luôn có đặc điểm không thực, nên cần cần cân nhắc trước khi mua nhưng sản phẩm thấp hơn con AD review trên. Không chỉ co hãng này mà còn chú ý cả hãng khác khi sử dụng chip Media Tek ví dụ sony xperia C.
Nếu HK Phone có đóng tiền cho Tinhte.vn, thì sẽ có bài HK Phone điện thoại TQ giá tốt cấu hình cao dùng được. Đúng là có tiền là có tất cả
@hoanghaile86 Cái gì hay thì dùng, dở thì bài trừ thôi. Chơi công nghệ mà bác còn nghĩ đến Tàu là hàng lởm thì khó khăn lắm, tàu trung ương nó khác tàu biên giới chứ

Gửi từ LG-E975 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
pekodieu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@junior1506 Tày Trung ương thì có thể không lởm nhưng mà cơ bản là không thích mua hàng của Tàu thui bạn 😁

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
Đang sài em oppo R819. ngon chứ tàu thì tàu , quần áo dày dép ....v...v gia đình các bạn đang sài là hàng mỹ , pháp , canada ......hết à
Quá lâu rồi ko vô tinhte. giờ vô thấy các bác chửi tàu nhiều quá. he he.
Chửi thì chửi; nhưng nếu hàng nó tốt thật thì ta cứ xài. Có sao đâu. Hàng công nghệ giờ thì 90% là made in China (laptop, TV, điện thoại v.v...). Mấy cây IP mà 1 số bác quý như vàng cũng sản xuât ở TQ đấy thôi. Sợ hàng Tàu là sợ hàng nhái, hàng dựng. Chứ hàng mà nó dám trương thương hiệu lên thì có gì mà sợ.

Em mới múc được 1 em find 5 (X909) xách tay second hand còn đẹp lắm. 3t4 ko biết đắt hay rẻ. Mọi thứ ok nhưng sao lên 3G không được. Bác nào biết chỉ dùm với nhé. Thanks
Mọi người cứ hay commment chê bai và bài trừ hàng China. Nếu bây giờ Oppo có chương trình tặng điện thoại cho những ai có commment hay và tốt về em Oppo này thì sẽ có rất nhiều nhận xét hay về em này lắm đây.

up up up
Nhiều người vẫn không phân biệt được hàng thương hiệu Tàu và hàng của hãng nước khác nhưng sản xuất ở Tàu (made in China) nhỉ???
Người ta đang kêu gọi ko dùng hàng của bọn Tàu khựa (vì như thế là giúp kinh tế nó thu được lợi nhuận, để nó đóng nhiều tàu mà bắt nạt dân ta), chứ không phải là bài trừ hàng của các hãng co xưởng sản xuất ở Tàu (ví dụ như Apple).
Hôm nay sau nhiều năm phải im lặng vì lý do chính trị, báo chí nướcta đã chính thức đăng thông tin về cuộc chiến tranh biên giới 1979, để cho người dân thấy được sự thật bản chất về quan hệ với Tàu khựa. Cũng bởi vì gần đây chúng nó ức hiếp Việt Nam ta quá.
Bạn nào còn trẻ trâu thì hãy mở mắt nhìn xa hơn điểm nhìn hiện tại của bạn một tý, sẽ thấy tương lai nước ta phụ thuộc nhiều ở cách nhìn nhận của bạn bây giờ đấy.
vÃI CẢ OPPO.....

Không biết cho Em Em có xài không nữa mà kêu đt TỐT VỚI XỊN.
@heart_dragon Không có mợ thì chợ vẫn đông mợ à. Với tầm tiền ấy thì oppo la sự lựa chọn tốt rồi.

Gửi từ GT-P5200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
NguyenXN
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pond1597 Xấp xỉ 10tr - thương hiệu TQ - chip 1.5Ghz - pin 2500 mà giá tốt thật sao?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019