[Đánh giá phim] Annabelle: Creation - Chơi ngu thì sẽ gặp ma

agp8x
17/8/2017 9:39Phản hồi: 98
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rủ 1 em gái đi xem để nó sợ nó ôm mình 😁
ai dè 2 đứa ngồi xem cười từ đầu đến cuối, phí hơn 200k cả tiền bỏng với nước 😔
@ngocsonst_bka tội kiếm bạn gái đi bác
@Hoàng Đức Tân em có rồi bác ah, chỉ là định kiếm thêm đứa nữa đề phòng rủi ro thôi 😁
Thích cái kiểu đánh giá tếu tếu của bác
Do tụi trẻ giờ phần đông adua với chưa tiếp xúc nhiều với phim kinh dị dạng này, chứ xem quen rồi lại thấy quá bình thường. Hồi giờ có insidious, the conjuring và Mama là e xem thấy ám ảnh nhất, những phần tiếp theo ăn theo nó nhàm quá chừng, lộ bài hù hết. Em thì toàn thức khuya xem một mình đeo phone bật hết volume cho đã
hl80
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenqthin Cũng khó nói lắm bạn, vì lúc coi những phần đầu tiên của conjuring hay insidious thì mình còn trẻ, tâm lý sợ ma hơn so với hiện tại, ngoài ra đã coi phần đầu thì tất nhiên khi coi phần tiếp theo trong đầu đã hình dung các bối cảnh hơi quen của phần đầu, nên cảm giác sợ sẽ giảm đi nhiều, tâm lý cũng vững vàng hơn khi tuổi con người càng già hơn.

Như phần 2 của conjuring, có nhiều người lần đầu tiên đi coi phim này và chưa coi phần đầu, nhiều người đã phải nhập viện vì sợ hãi, chứng tỏ phần 2 cũng ko nhảm đối với những người mới coi đâu. Bản thân mình khi lần đầu coi insidious phần 2 mà trước đó chưa coi phần 1 cũng sợ lắm, coi xong là hết muốn làm gì nữa mà đi tè xong là chui lên giường đi ngủ liền. Thằng bạn mình nó coi phần 2 thì lại nói phần 2 ko rùng rợn như phần 1, ngược lại mình lần đầu coi phần 2, sau đó coi lại phần 1 thì cảm giác rùng rợn khi mới lần đầu coi phần 2 giảm hẳn.😁

Tâm trạng lúc coi nó cũng ảnh hưởng đến cảm giác lắm.
kelangwen
ĐẠI BÀNG
7 năm
thằng review phim dở hơi... ko phải mấy đứa nhỏ thích nghịch dại mà mấy nhỏ đang bị lôi vào cuộc chơi của con quỷ, nó chiếm bằng được linh hồn của một trong những đứa đó nên nó sẽ làm mọi thứ để kích thích, lôi kéo tụi nhỏ vào để giải phóng nó ra khỏi chỗ phong ấn. Đoạn con bé bị nhập nó xin rửa tội với bà xơ có nói mặc dù ông Mullin đã khóa chặt cái phòng đó nhưng cửa đã tự mở ra.
worldcraft
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hóng bài "Trên tay Annabelle, búp bê bị ma ám: Nặng, hoàn thiện xấu, mặt ghê rợn" 😁
tandat84
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đi xem dduoc mấy hôm rồi, noi chug cug binh thường, hôm đi xem rạp cua minh toàn trâu bò, nên chả co đứa nào phản ứng la het gi,
Thấy ko hay. Ko bị ám ảnh gì cả :oops::oops::oops:
Serie Annabelle ko hay bằng Incidious và Conjuring. Phần này xem cũng đc, hơn phần 1. Đi xem mấy em gái gào thét kinh quá mà mình thấy bt 😆
appleno1
TÍCH CỰC
7 năm
Dạo này xem trang nào cũng thấy PR phim này, bảo sao ko hot, chứ sao hay bằng phần trước dc 😁
Bossss
ĐẠI BÀNG
7 năm
@appleno1 Thật ra lý do nó nổi là vì thế này:
https://rapchieuphim.com/danh-gia-phim/cong-thuc-tao-nen-thanh-cong-tuyet-doi-cua-annabelle-creation
Doạ người thì ok rồi. Nhưng mà cái nội dung mình ức chế quá. Mình và gấu đi xem mà cả hai đứa cứ tiếc lên tiếc xuống là cái kết cục phim không đâu vào đâu. Tóm lại là phải có đứa nào có kết cục tốt cái chứ. Toàn chết hết.
leanduy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đi xem hôm qua, nhóm mình ngồi cười khan, kinh dị với phim nhưng hài khi ra rạp xem 😁
pyramid0501
ĐẠI BÀNG
7 năm
2 vợ chống di xem. Vợ mình ra khỏi rạp chê phim dở, còn 1 bên vai mình thì tê mẹ nó rồi. Bám chặt vãi! Mấy đoạn hay ho thì nhắm mẹ nó mắt vào mà chê. Ka ka... Mà thực sự phim cũng bình thường, nhiều đoạn cả rạp cùng cười con bé Lulu. Xem xong về cũng chả có cảm giác gì, sáng hôm sau ngủ dậy quên luôn.
Eahleo
TÍCH CỰC
7 năm
Phim Dead Silence coi phê hơn.

Phim này sao bằng được.
only14ever
TÍCH CỰC
7 năm
Kinh dị Mỹ trc giờ toàn máu me hù dọa , giờ mới qua thể loại tâm linh phương Đông, nhưng Annabelle nó vẫn đặc trưng của phim Mỹ, là hù dọa giật mình lúc coi chứ k ám ảnh kiểu phim châu Á.
Chứ coi phim ma Nhật với Thái coi, bối cảnh na ná như xung quanh mình sống, nhà cửa cảnh quan này nọ. Xem nó mới ám ảnh, mà toàn kiểu báo oán tâm lý.

Nhớ nhất hồi mới lên ĐH, thg bạn thân qua mở Ringu coi, lúc coi nhạc nhiếc, hù hiếc chả có mẹ gì đâu, cốt truyện lôi cuốn , nút thắt hồi hộp...đến đoạn cuối..thề, tối đó và rất nhiều hôm sau. Trước khi đi ngủ ra kiểm tra tivi ( vì hồi đó phòng trọ có cái tivi cũ CRT y chang phim) rút dây điện với quay mẹ tivi vô tường...phải nói là nó ám ảnh vãi luôn.
Thế là sau hơi ghiền kinh dị Nhật với Thái, sau lên ở chung lại có thg dụ down Shutter của Thái về coi, cái độ ám ảnh nó còn kinh điển hơn.
Sau đi gặp a hơi gù gù lưng là giật bắn mình 😆
Nói chung thích kinh dị thì nên coi Ringu Nhật, với Shutter 2004 nhé.
Ringu có thể do biết bối cảnh với rmk nhiều nên có thể k còn cảm xúc , chứ hồi đầu xưa coi phải nói là phê lắm..đi đái k dám nhìn gương luôn.
Trước khi còn bé vô thần, vô au vô lo nên khoái coi phim kinh dị, giờ lắm việc phải lo, coi phim kinh dị tối lại khó ngủ..nên bỏ rồi 😁
Mà cũng k thích mấy phim thể loại hù dọa giật mình kiểu này.
zaomolin
ĐẠI BÀNG
7 năm
😃 chắc ko phải loại mình thích!!
vừa coi vừa ngáp ngủ!!! chán vãi tè!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119