Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Đánh giá phim] Blade Runner 2049: Nối tiếp câu chuyện kinh điển bằng một tuyệt tác

agp8x
21/10/2017 9:37Phản hồi: 146
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hl80
TÍCH CỰC
6 năm
Phim là entertainment, là giải trí, đây là loại fiction chứ ko phải là non-fiction mà bắt khán giả phải vắt óc ra rạp để suy nghĩ cốt truyện của phim.

Mình thích phim mang tính thuần giải trí, nội dung đơn giản nhưng khiến khán giả hồi hộp khi xem và phấn khích ở các đoạn cao trào.

Mỗi người mỗi sở thích, nó hay với người A nhưng nó dở với người B là chuyện bình thường. Những người thích coi phim và suy ngẫm cốt truyện của nó đừng tự cho mình cao siêu hay tri thức cao, vì người khác chỉ muốn coi phim để thư giản đầu óc, tri thức của họ là để áp dụng vào cuộc sống và công việc thực tế chứ ko dùng nó cho mục đích giải trí.
lendras
TÍCH CỰC
6 năm
@hl80 Đừng nghĩ rằng cứ bối cảnh viễn tưởng, “fiction” thì chỉ toàn là thứ phi hiện thực nhé. Và không phải phim nào cũng là để giải trí đâu. Thể loại phim này đưa ra các tư tưởng và vấn đề của thực tại để khán giả phải suy ngẫm. Cũng giống như nhiều tác phẩm hội họa, âm nhạc, văn chương khác từ lâu đã thoát ra khỏi cái mác “giải trí” rồi. Thậm chí có cả một dòng ẩm thực không phải đơn thuần để ăn mà là để suy ngẫm đấy: thưởng thức món ăn bằng thị giác, trí lực rồi mới đến vị giác.
hl80
TÍCH CỰC
6 năm
@lendras Dạ thưa, mình có nói mỗi người mỗi sở thích, đừng nghĩ bản thân thưởng thức phim bằng nội dung nhân văn rồi chê người khác ko biết thưởng thức phim.

Bạn chính là 1 trong bộ phận người tự đề cao bản thân đó.
lendras
TÍCH CỰC
6 năm
@hl80 Trời, tôi chê bạn không biết thưởng thức phim hồi nào? Tôi cũng có nói gì tới sở thích của bạn đâu? Tôi chỉ đơn giản trình bày cho bạn hiểu rằng đề tài viễn tưởng không có nghĩa là nội dung hay tư tưởng truyền đạt trong đó cũng là phi thực tế. Rồi tôi lấy ví dụ 1 số thứ khác mang cái vỏ là vậy nhưng nội dung lại khác. Giống người xưa có câu “đừng xem mặt mà bắt hình dong” đó thôi. Và tôi có nói rằng: cái mà bạn cho rằng là “giải trí” thì từ lâu cũng đã thoát khỏi cái mác “giải trí” rồi. Như kiểu không phải cứ là phim hoạt hình thì phải dành cho trẻ con đó.

Tóm lại, phần trình bày của tôi là để chỉ cho bạn biết bạn nhìn điện ảnh ở mặt giải trí đơn thuần là phiến diện thôi. Chứ sở thích của bạn là gì, hay khả năng thưởng thức phim của bạn thế nào thì tôi không quan tâm. Bởi tôi chỉ quan tâm tới sự thật khách quan, thấy bạn hiểu sai nó thì tôi trình bày nó cho bạn biết thêm. Còn bản thân tôi và bản thân bạn là thứ chủ quan tôi không bao giờ muốn đề cập tới.
sontungtt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bài hay ...
holokids
TÍCH CỰC
6 năm
Gần 3h mài quần xong đứng dậy về mà ék hiểu gì...
@holokids 😆)
Phim rất hay. Ngồi xem mà ko rời mắt dc khỏi màn hình. Cuối phim có cảm giác rờn rợn về trí tuệ nhân tạo, nếu một ngày nó trỗi dậy đánh bật con người đi thì sao nhỉ?
Phim chắc chắn có phần sau vì khá nhiều tình tiết gợi ý về một cuộc chiến lớn đang nhen nhóm.
Phim nào có Nolan với Harrison Ford thì ko thể dở dc, bom tấn nâng tầm Jared Leto với Ryan.
CGI kỹ xảo rất đẹp mắt.
dragonsky09
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phim không dành cho số đông. Đa số sẽ thấy phim tẻ nhạt
Phim rất khó hiểu. Nhưng xem hết mới hiểu dc đoạn đầu 😁.
numita
TÍCH CỰC
6 năm
Đã thích rồi thì có chán cũng xem, cũng khen, giọng văn bác này thấy rõ điều này !
Đơn giản là nhiều ông giật mình khi đọc #6 nên mới bắt đầu cào phím chứ nhìn thẳng vào vấn đề bây giờ là giới trẻ, cả nam lẫn nữ, ĐA SỐ sách thì đéo đọc, xem phim thì ngôn tình, xong rồi cứ có cảnh nóng là bu vào, lúc nào cũng muốn ăn sẵn, lười động não nên có khi mất não lúc nào không biết 😁 bằng chứng là mình xem những phim của Nolan, đơn cử luôn là phim series Batman đi, những người có thể hiểu được ý nghĩa và thông điệp của phim truyền tải rất ít, mà phần đông chỉ nghĩ đây là phim siêu anh hùng kiểu Marvel =)))))) Batman của Nolan, Batman do C.Bale thủ vai nó khác rất nhiều so với những phim của Marvel nhé =)) đấy là chưa nói đến Inception, The Prestige, Dunkirk....
Còn ông nào cố đấm ăn xôi bảo là "muốn xem phim nào để giải trí sau những giờ làm việc căng thẳng" thì chắc các ông chỉ có xem phim hài, vì nếu ko phải phim hài thì mấy cái phim "mất não" mà các ông xem thì các ông cũng đoán được trước cả phim rồi, lúc đấy thì thay vì "giải trí" các ông sẽ thấy nó "nhàm chán" vãi chưởng =))
Khi làm bất cứ điều gì mà phải dùng đến cái đầu để suy nghĩ thì bạn sẽ thấy nó hay. OK ?
Meomuopxu
TÍCH CỰC
6 năm
@gemini9p_profamily Chuẩn quá

Ko phải phim nó khó , mà những ai đã quen với lối sống...xin lỗi là lười động não , ko trau dồi kiến thức văn hóa , xem phim gù thấy hot thì xem, ko biết đạo diễn là ai diễn viên là ai, thể loại gì, lao đi xem kêu dở

Phim này chả có gì là khó hiểu cả (ko nói các ẩn dụ ngầm nọ kia) , cũng ko cần xem phần 1 , tôi xem phần 1 lâu lắm rồi quên hết , vẫn hiểu bt
Phim hay nhưng ko hợp gu việt
chauhuyabc
ĐẠI BÀNG
6 năm
phim hay cuốn hút từ đầu đến cuối! thước phim chậm nhưng lôi cuốn. Ai nói phim dỡ thì coi lại từ phần 1 1982 coi thêm 2 clip hoạt hình nữa sẽ hiểu
Xem cmt mà thấy mừng thầm cho đất nước, ít ra vẫn còn những ng yêu nghệ thuật thật sự, những người cao hơn ng khác một cái đầu thật sự T___T các bác xem phim vui vẻ, em đi xem lại Pacific Rim đây 😁
Màu sắc phim tối mò. Xem nhức cả mắt, nhất là mấy cảnh hành động
Mấy bồ tèo tranh luận chi_nặng nhẹ làm gì! VD:Nhạc giao hưởng thì bố em nào nghe được hết một bài(gom lại tất cả tv tinhte chắc cũng chả có ai nghe mà khoái)..Thì Phim nó cũng vậy thôi , phải tâm lý học các bồ tèo ơi! chứ hơi đâu mà . . .
nambun
TÍCH CỰC
6 năm
Phim hay, nếu bỏ thời gian ra xem trước các phần trước còn hay hơn.

Đoạn make love của Joe theo cá nhân mình có thể sẽ đc đưa vào phân đoạn kinh điển. Hiệu ứng hình ảnh, cảm xúc, tính xu hướng. Đánh dấu 1 mốt son của loài người trong tương lai.

Điểm chê là phim hơi dài, trường đoạn có Harison Ford thực ra k cần thiết. Cho vào tri ân nhưng thực ra làm giảm tính hiện đại của film.

Các nhân vật diễn xuất đều k chê đc. Zai xinh, gái đẹp đều có.

Nhạc nền hơi gây tâm lý bức bách khó chịu với một số bạn xem.

Thiếu đi các phân đoạn tươi sáng để thư giãn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019