[Đánh giá phim] Cô Gái Đến Từ Hôm Qua: Người ta cứ nói đừng quá tin

agp8x
26/7/2017 10:6Phản hồi: 217
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngoc Lan 651
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đi xem rồi, cứ gọi là xuất sắc (Y)
chưa bh đọc truyện, mà đã xem phim, cảm nhận bản thân là phim đáng đồng tiền 😃 khá hay
Miu Lê đóng phim này k đẹp
HY Chibi dễ thương <3
Việt an để tóc mái để che sẹo mà. :mad::mad::mad::mad::mad:
Thấy Ngon Mê Lý... ý... y........................ là nỗi ám ảnh lại ùa về. Bạn nữ chính đã để lại cho mình một "ấn tượng" không thể xóa nhòa, một âm thanh với tần số khủng khiếp khiến màng nhĩ của mình như bị đâm xoáy cổ, một cách lấy hơi sâu đến nổi tưởng chừng như cọng mì dài vô tận được rút ra từ tận cùng ruột già lên đến cuống họng rồi phọt ra cửa miệng. Mì Cung Đình thật khủng khiếp. Người làm quảng cáo đã thật sự thành công khi mướn bạn đóng chính trong bộ phim "mì gói" Cung Đình. Có lẽ mình sẽ không bao giờ quên được sản phẩm này khi nhìn thấy khuôn mặt của nữ chính.

Hy vọng bạn cũng sẽ để lai ấn tượng "sâu sắc" qua bộ phim này - bộ phim "Cô gái hiện ra từ tô mì gói"
mấy cái phim VN làm về tuổi học trò trừ kính vạn hoa tôi thấy làm như truyện cổ tích sến súa ấy, từ lời thoại, cách nói chuyện với nhau éo thực tế như học sinh chút nào cà, hồi còn là học sinh coi mà rợn cả da gà lên, học sinh không bao giờ có cái style nói chuyện như thế cả
aobeo2012
ĐẠI BÀNG
7 năm
*cảm nhận cá nhân*
- Âm thanh : 10 - nhạc quá là hay luôn. toàn bài mình thích. ra rạp nghe càng thích.
- Hình ảnh : 10 - kỹ xảo hay k k quan tâm, góc quay đẹp, màu đẹp, cảnh đẹp nhìn thích mắt đã.
- Diễn viên 8+3 - hai bạn main hơi quá tuổi nhưng vẫn tròn vai. hai bạn dv phụ đáng yêu. hai bé con max đáng yêu. khóc là khóc, cười là cười, một loáng là xong, không lê thê như mấy bạn dv lớn :3
Aco nguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hôm trước đi với bạn nhóm 5 đứa vào lotte cinema phan thiết coi. Mình ko biết dẫn thằng boy 4tuổi theo ko nên ko đc cho vào. Ra mua thêm vé thì hết. Mình nói trả thêm 1vé khống để bé vào ngồi trên đùi cũng đc vì lâu lắm nhóm bạn mới đi coi phim chung. Cuối cùng bỏ vé- nước-bắp gặp cái thứ j đâu nhân viên ko nói ngay cả quản lý cũng ko giải quyết đc mà thái độ thì hách dịch. Đm Vãi cả film.
Chưa đọc truyện bao giờ nên xem phim thấy rất hài lòng 😁
giangcj
TÍCH CỰC
7 năm
Theo mình đây là một bộ phim tuyệt vời, ít nhất là so với nền điện ảnh Việt Nam hiện nay. Đương nhiên là với mình thì phim vẫn có một vài sạn như diễn xuất của một vài diễn viên bị cường điệu lên nhiều quá, lạm dụng kỹ xảo nhiều. Tuy nhiên theo mình đây vẫn là một bộ phim đáng xem của Việt Nam vì đối với mình, chưa từng có phim nào dàn dựng được một bối cảnh mang tính chất "xưa cũ" như phim này. Từ câu vè của bọn trẻ con, "quân sư quạt mo" tới những cuốn kỉ yếu thời cấp 3, mọi thứ đều gợi cho giới 7x, 8x về một thời xưa cũ, một thời để nhớ, một tình yêu đầu đời khó quên. Tình tiết phim và diễn xuất của hai diễn viên nhí cũng rất tuyệt vời. Đương nhiên với những bạn đã đọc truyện của chú Ánh rồi thì phim sẽ không thể giữ được nguyên cảm xúc như xưa, cái này thì khó tránh khỏi vì thể hiện trong phim sẽ chả bao giờ sâu lắng được như trong truyện cả Harry Porter cũng vậy thôi. Thế nên, theo quan điểm của mình thì đây vẫn là một trong các bộ phim hay nhất của nền điện ảnh Việt Nam, cho tới giờ.
có ai thấy mod viết tràn lan đại hải mà hơi nhảm không ? em đọc được 3/4 là thôi không đọc nữa.
dual1
CAO CẤP
7 năm
mình thì thấy film này hay hơn "tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh", chuyện mỗi người cảm nhận khác nhau là lẽ thường tình.
diễn viên diễn xuất tự nhiên, cảnh đẹp và có chất thơ. mấy bài hát cũ làm nhớ tới anh hai và Ngọc Linh, Trúc Nhân hát cũng rất tốt.
nói chung rất ổn 8/10 điểm.
bocukhang
TÍCH CỰC
7 năm
Chẳng biết các ông chê kiểu gì nhưng sau 10 ngày công chiếu đã mang về 50tỷ cho nhà làm phim,còn MV của Trúc Nhân làm theo phim cũng cán mốc hàng triệu lượt xem trong thời gian ngắn
xxmanxx
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phim này đáng xem, nhẹ nhàng, nhất là với thế hệ 8x thì bao kỷ niệm ùa về 😃
Điểm trừ lớn nhất là sử dụng kỹ xảo đồ họa ko cần thiết, và làm ko tới, rất lộ.
Thien Quoc
TÍCH CỰC
7 năm
@xxmanxx Thì nó cố ý làm lộ mà, thằng Thư thẩn đầu óc trên mây nên toàn tưởng tượng. Có điều đúng là hơ quá thật.

Đoạn con An vào lớp thôi tạm chấp nhận, cũng cần màu mè tí nhưng đoạn cuối khi nó đuổi theo con kia xong xoẹt cái biến thành chim, mà còn xấu nữa chứ thì hơi thái quá, đoạn đó chẳng cần nữa vì thực ra tụi nó đâu cần bay bổng nữa.
xxmanxx
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Thien Quoc VN có rất nhiều cảnh đẹp, cũng k phải quá long lanh, chỉ cần đồng lúa, bờ đê, lũy tre..., rồi với góc máy, cách quay...là sẽ thành đẹp thôi. Một bộ phim về tuổi thơ, về sự mộc mạc tự nhiên mà sử dụng kỹ xảo lộ liễu phản cảm quá.
Solaem
ĐẠI BÀNG
7 năm
các nhà làm phim muốn dựng phim thời 80 90 thì nên coi lại phim "Sóng ở đáy sông" với "chiến dịch trái tim bên phải"... để tham khảo bối cảnh, phục trang, kiểu tóc
cá nhân mình thấy công bố diễn viên có Miu Lê là thôi xác định ko xem rồi. tránh hỏng ký ức đẹp về tác phẩm
Thien Quoc
TÍCH CỰC
7 năm
@Solaem
Vai tệ nhất trong phim, nguyên tác là "nữ hoàng băng giá" nhưng Miu Lê thì lại diễn thành cứng ngắc chứ chả thấy lạnh. Rồi khúc quanh quan trọng nhất là tiết lộ thân thế mặt cứ đơ ra. Về hình thể thì nhiều cảnh quay thấy mập quá.
Các vai khác tròn vai. Hai đứa bé diễn tốt. Cô giáo hơi cương quá.
marlin1901
ĐẠI BÀNG
7 năm
thật ra bác chủ có ý đồ hết mới viết như vậy, vì như mình là mình có thèm đọc đánh giá từ bác chủ đâu, kéo đọc comment luôn cho thoả mãn, các bác cmt đánh giá còn hay hơn ha ha ha ha.
Cá nhân tôi thấy phim quá hay dù đã đọc truyện đến hàng chục lần bạn "bình lựng có dziên" kia ạ ^^
Thien Quoc
TÍCH CỰC
7 năm
@boy_them_yeu Mình cũng thế, cuốn này là một trong những cuốn đọc lại nhiều nhất, buồn buồn hay đọc vì nó giúp mình lạc quan hơn, không như Mắt biếc hay Hoa hồng xứ khác.

Tính ra cách đạo diễn xử lý hay chứ. Trong chuyện An không có xuất hiện lần đầu, vô là kể luôn. Trong phim, đạo diễn nhấn mạnh sự xuất hiện lần đầu nhất là cú lao người của Thư qua An và ông giám thị khiến An nhận ra cậu bạn năm nào. Một chi tiết rất đắt cho đoạn cuối chuyển nhân vật.

Chỉ tiếc nhân vật Minh xử lý lại không tốt như chuyện nhất là nét nhí nhảnh hồn nhiên của cô ấy khi còn là 1 trong 3 con quỷ lợi dụng thằng Thư để kiếm ăn. Nếu đẩy được cái chất hồn nhiên lúc đó sẽ tạo ấn tượng mạnh với sự kiện sau này hơn.

Tất nhiên là phim so với sách thì rất khó nhưng mình đánh giá đây là bộ phim điện ảnh (không tính truyền hình) chuyển thể sách anh Ánh thành công nhất hiện nay. Nó có chất điện ảnh hiện đại mà Tôi thấy... chưa làm được.
infi22
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phải log in để cmt cho bài review quá dở. K nên để bác này review phim
Phú2101
ĐẠI BÀNG
7 năm
Kỹ xảo thực chất là cố tình làm vậy, khi tưởng tượng về chuyện gì đó, nó mơ hồ và không thực, nó như trí tưởng tượng của lứa tuổi học trò đầy mơ mộng vậy đó. Cảnh cuối khi hoá chim, con chim đó chính là được gấp bằng giấy, những trang giấy Thư vẽ cho Tiểu Li các hình ảnh theo trí tưởng tượng của Tiểu Li.
Những kỹ xảo đó không đến mức mà VN làm không được, chỉ là đạo diễn muốn mọi người tưởng tượng và gợi lại tâm hồn mơ mộng một thời của chúng ta mà thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019