[Đánh giá phim] Fast and Furious 8 - Một thời đua xe trọn đời siêu nhân

agp8x
13/4/2017 12:37Phản hồi: 163
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhemdaika
TÍCH CỰC
7 năm
Xem cháy nổ đánh đấm thế là hay rồi.
Nếu thích deep mời các bác xem mấy phim đoạt giải Oscar 😁
@kcatter Chuẩn luôn, phần này mọi ng cứ rộ cả lên nhưng mình đánh giá chất lượng ko cao, cốt truyện dòng thời gian lỏng lẻo. Xem đến phần tokyo thì đám Vin chỉ hơn bọn kia về kỹ năng, còn đến phần này được buff lên như siêu nhân
Thực ra phim thì hết rồi nên phải bấu víu vào jason statham và The Rocks, dù thấy ông SỎI diễn chán vl, từ vua bọ cạp đến mấy cái phim chiến binh ngày xưa, mời xừ nó Boyka Undisputed còn ngầu hơn. Clq cứ thấy ai diễn dở lại nhớ đến Bình Minh, ko hiểu làm MC thì nhạt toẹt, diễn phim thì chấm thêm mắm vẫn ko thấy đậm mà sao tần suất dày đặc thế ko biết o_O.
ChillaGuy
TÍCH CỰC
7 năm
Còn với tui thì từ phần Dom bắt tay với chính phủ và cớm là hết vui. FF giang hồ under đua xe của tui đâu?
có ai thấy thích Helen Mirren như em không
bà đóng vai má mì quá hay :3
GragonV
CAO CẤP
7 năm
Chất lừ :3
Khó có phim nào đến phần... 8 rồi mà riêng mảng hành động thôi vẫn có thể làm khán giả bất ngờ và thỏa mãn
😁, huống hồ p này còn làm hơi bị chỉnh chu ở nội dung, phân vai và nhất là phản diện không nhàm chán.
Phim lại còn duy trì được chất của dòng FF, có drag race, có độ xe (hơi ít hic), NOS, siêu xe bóng loáng... mà vẫn thêm vào được rất nhiều cái mới và độc \m/

Chấm theo thang điểm phim hành động thì F8 độ nguy hiểm là 9 nhé
:3, khuyến cáo xem ngay khi còn nóng 😆)), đáng từng xu tiền vé ;)

Quên nữa, âm thanh đã, nhạc rất máu
:3
Có ai thấy phần này anh Jason nói nhiều làm mất hình tượng không 😁
Coi 4DX chắc phê lòi nhỉ, có khi cái ghế hất văng khỏi chỗ ngồi luôn ko chừng. Đợi gấu lên đi koi mới dc.
Phim này 2 phần đầu là best nhất rồi, mấy phần sau chán hơn 😆 mà xem 2 phần đầu có khi là đủ vì phần sau chả liên quan lắm 😃) Mấy phần sau phần 5 ảo diệu và hay nhất , kéo thêm fan mới cho series
Thấy ai cũng khen, từ FB mình cho đến lên đây. Cá nhân mình thấy nhạt, chả hay. Phim ngày càng nhạt dần, cốt truyện cũng tệ hơn, độ ảo đc buff lên tận trời xanh, đúng như mọi người nói, chỉ cố bôi ra để hút máu. Hay tại mình trông mong quá?
@Long_Xuyen_Boy Đó là vì bạn trông chờ không đúng cái mà phim mang lại. Phim chỉ thuần giải trí, nếu mình momg những cái khác thì thất vọng là đúng rồi. Nếu chỉ dựa trên hành động, cháy nổ, âm thanh thì chê thế nào được ?
@The avengers Mình xem phần 7 rồi vì quá mong chờ nên xem phần 8 thấy có hơi thất vọng 1 tý, mình đánh giá phần 8 này không hay và cảm xúc được như phần 7 ^^
@The avengers Có lẽ vậy, nhưng xem phần 5, 7 vẫn hay và có cảm xúc hơn mặc dù mình bớt thích series này kể từ khi chuyển qua thành phim hành động siêu nhân đua xe bắn súng rồi :|
Nay xem rồi, hoành tráng, đã mắt, lời thoại hài hước, công nghệ cao: như hack ô tô. Tuy nhiên kịch bản phim hành động thì cũng na ná nhau, kẻ cầm trùm vẫn trốn thoát nếu là phim nhiều phần, kẻ chủ chốt, mắt xích thì sẽ làm đảo lộn cả bộ phim như Jason Statham, bị bắn nhưng k chết. Rồi những lúc cấu kết với người khác thì k thấy nói đến, ví dụ tên ở Cuba được làm lái xe tải màu cam nhưng cuối phim mới rõ. làm cuối phim sẽ liên tưởng là sự sắp xếp cố ý ở đầu phim.
N.T.Trung
ĐẠI BÀNG
7 năm
ĐÍnh chính lại cái nha, là chân giày đạp bay ngư lôi, chứ tay ở đâu ra😁
manurock86
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xem ko hiểu lắm. sao thằng the rrock phải vào tù nhỉ. Con hacker nó cướp những cái ji nhỉ. Ai hiểu nội dung kể đi
Chỉ thích nó bớt phá 1,2 con xe rồi gửi tặng mình 😆
aloha199x
TÍCH CỰC
7 năm
Phim giải trí mà đòi hỏi quá vậy, đã con mắt ù lỗ tai cười sặc máu là sướng rồi. Muốn sâu sắc về mở cây đời lên xem có thấu đc hết không 😆
@aloha199x Chắc toàn xem phim oscar.
May ko phả dân điện ảnh .
Hari_Nguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn cái tiêu đề mới hiểu giờ ra đường toàn các thánh muốn thành siêu nhân. Từ bọn đua xe, trộm cướp thành siêu anh hùng. Xem phim mới hiểu sao bọn Mẽo phải tốn nhiều công sức nhốt bọn tội phạm siêu nguy hiểm mà ko tử hình? Vì với bọn nó, đứa nào cũng tài năng, ko xài chỗ này thì xài chỗ khác.
phim này xem 3D ok không các bác?
Thế này dc gọi là đánh giá sao....đánh giá trailer thì có
ndthuanx
TÍCH CỰC
7 năm
Marvel nên cho cả đội Dom vào team...
heorung52
TÍCH CỰC
7 năm
@agp8x cho mình hỏi là lúc DOM bị bắt (nói chính xác là đi theo chị đẹp gái Cipher) làm sao mà liên lạc được với bà già của Deckard?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019