Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Đánh giá phim] Passengers - Chới với giữa không gian

agp8x
23/12/2016 16:58Phản hồi: 92
[Đánh giá phim] Passengers - Chới với giữa không gian
Có 3 lý do để bạn cân nhắc bước chân ra rạp và mua vé xem bộ phim Passengers (tựa tiếng Việt là "Người du hành"): 1) Christ Pratt, 2) Jennifer Lawrence, 3) Cái mông của Christ Pratt giữa không gian. Khó tính thì cần đủ 3, dễ tính hơn thì 2, còn đối với các cặp tình nhân có lẽ chỉ một trong số đó là đủ.

Một con tàu vũ trụ chậm rãi tiến tới, lướt qua những khối thiên thạch trôi nổi với một sự vững chãi được lập trình. Trong con tàu, 5.000 hành khách và gần 300 thành viên phi hành đoàn nằm yên trong tình trạng ngủ đông. Họ đang rời khỏi Trái Đất để tới một hành tinh định cư mới tên Homestead II. Nhưng, vũ trụ nhiều thiên thạch mà con tàu lại quá to, một tảng thiên thạch đã va mạnh vào con tàu, gây ra lỗi kỹ thuật khiến kén ngủ đông của một hành khách tên Jim Preston (Christ Pratt) mở ra. Jim chết đứng khi nhận ra mình bị đánh thức sớm đến 90 năm so với kế hoạch, và kinh hoàng hơn nữa, con tàu đang gặp sự cố nghiêm trọng, một sự cố có thể giết chết 5.300 con người trên đó.

Passengers không có cái vẻ xa xôi cô độc như Gravity hay Martian, dĩ nhiên, vì nó là phim giải trí đại chúng. Phim mở đầu rất tốt: lúc dồn dập, lúc chậm rãi, xen lẫn là cảm giác rờn rợn bí ẩn. Hình ảnh thì khỏi nói, rất ấn tượng, hơi có cái vẻ choáng ngợp thường thấy trong những phim viễn tưởng về vũ trụ. Hình dáng của con tàu và nội thất - công nghệ bên trong nhìn cũng rất hay ho, không có cảm giác lặp lại nhàm nhàm như các phim khác. Đỉnh cao của phim là cảnh Aurora (Jennifer Lawrence) bị hút vào giữa quả cầu nước khổng lồ khi còn tàu mất trọng lực. Nếu bạn ấn tượng với trích đoạn này trong trailer thì hãy chuẩn bị tinh thần, nó chỉ là một phần nhỏ so với độ mãn nhãn và choáng ngợp trong phim mà thôi.

Nhắc tới chuyện đẹp thì dĩ nhiên không thể bỏ qua Jennifer Lawrence và Christ Pratt. Hai bạn này lên phim cực kỳ đẹp đôi. Trai cao to cơ bắp còn gái thì vừa sexy vừa dễ thương. Tiếc là mấy cảnh abc xyz bị gọt kha khá, nhưng thôi, thanh niên Việt Nam trong sáng lắm, cần phải được bảo vệ. Nhưng cái mông của Christ Pratt thì vẫn được lên hình full không che ợ.

Đó là phần nổi, còn chiều sâu nội dung này kia, bạn hãy nhìn vào giữa dấu ngoặc này [ ]. Thấy gì không? Không hả, ừa nội dung phim nó y chang vậy đó. Biên kịch Jon Spaihts (Doctor Strange) lần đầu cầm bút một mình nên có vẻ đuối. Năng lượng của ảnh chỉ tập trung vào khoản lên ý tưởng và tạo tình huống, chứ tới đoạn xử lý thì ảnh chết chìm. Cả nửa sau bộ phim chỉ quanh quẩn chuyện hai nhân vật chính vờn nhau qua phòng này tới phòng kia, rồi đẩy cái ào qua màn hành động cứu thế giới siêu cliché, lửa cháy tàu rơi đùng chéo trăm phim như một.

Nếu bạn hay xem phim của anh Bảy thì màn finale của phim này chẳng là cái đinh gì cả, hơi bị uổng khi so với đoạn đầu quá đẹp. Cá nhân mình thấy phim coi ổn, nếu bạn không quá khó tính, hoặc bạn cực kỳ yêu thích Christ Pratt hay Jennifer Lawrence. Phim nhạt mà đẹp, nên bỏ qua lỗi lầm cũng được. Đâu có ai không yêu Ngọc Trinh nữa vì bạn ấy không thông minh sắc sảo đâu nè!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ảo thế nhỉ
Jake Sumo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bâc này review hay hơn.
ronin
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Jake Sumo Chuẩn, hay hơn cái lão gì gì kia 😁
chất, ngọc trinh 😆 nhiều ng chê ỏng chê eo 4` phủng này nọ như cho có mà vẩy tung hết cả khế ra ấy 😃)
dual1
CAO CẤP
7 năm
Cảnh tàu gặp sự cố khá hay nhưng chưa làm nó cap trào đưọc, đoạn hai bạn trai xinh gái đẹp xử lí con tàu bị trouble thì cũng bình thường như mấy phim vũ trụ khác, nói chung 8 điểm. Nhưng mà nếu 1 trong 2 nhân vận die như kiểu titanic chắc sẽ hay hơn để khán giả ngóng phần 2
Phim này coi rating IMDB là thấy bom xịt rồi.
mới đọc báo về Jennifer Lawrence, lần đầu tiên diễn cảnh nóng.
@nguyenbathanhtk4 Có vụ lộ clip xxx , thấy đầy nóng lun, há há
đọc câu này nên đành phải chờ bản uncut, unrate vậy 😁:D:D
"Chới với giữa không gian" nghe khó hiểu quá
Ai vào vì cái tít như trên kênh 14 và khi vào rồi thất vọng vì ko có hình minh họa như giật tít???ai?ko lẽ mỗi mình tui ak?
Vào chỉ để xem em diễn viên xinh 😁
Mình xem phim này hôm trước , cá nhân đánh giá là rất hay , đa số người xem tại rạp đều khen phim hay . ko uổng công đi xem .
hda011094
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác này review có tâm =))
Chỉ cần có Jennifer Lawrence, Christ Pratt là đáng xem rồi hihi
Thích thể loại phim này ^^
yuffievn
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình vừa xem hôm qua, đánh giá là hay, nên xem 3D.
wib_vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phim hay và cảm động. Phiên bản Titanic có hậu của tương lai.
ha_saoxet
ĐẠI BÀNG
7 năm
review là quyền tác giả. dislike là quyền của mềnh, thôi thì mình cứ dùng quyền của mình vậy
Nội dung phim hay, diễn viên đẹp. Kết thúc có hậu 😁
@baotuan vs m thì kết thúc này ko có hậu. bik là 2 ng bên nhau tới lúc già. nhưng ko có con @@ cho đứa con nó ngủ đông trong cái kén, sau nay tới homesteed rồi nó tiếp tục cuộc sống mới của cha mẹ cũng được. nói chung là xem xong m thấy hơi bức rức vì những điểm ko hợp lý. mà thôi xem giải trí ^^
sdawhai1
TÍCH CỰC
7 năm
Xem lúc ngày 21/12 khởi chiếu, ko đòi hỏi nhiều nên thấy phim vậy là ổn rồi, ko phí 2 tiếng cuộc đời để xem ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019