[Đánh giá phim] Spider-Man: Into the Spider Verse: Cả fan ruột lẫn khán giả bình dân đều thấy hay

P.W
15/12/2018 1:36Phản hồi: 49
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xuan.nam
TÍCH CỰC
5 năm
Thấy ai xem rồi hay xem review trên mạng cũng đều đánh giá hay hoặc hay xuất sắc, hóng ngày ra rạp quá
Xem video trên app vẫn k có tiếng là sao vậy??? Lỗi cơ bản mà cập nhật rồi vẫn k fix đc. WTF !!!!
Nigga is raising. Bao h có tập mới về mối tình tay ba giữa Spider man, Batmat, Superman?
quangtaiqn
TÍCH CỰC
5 năm
@chumeo_di_hia Sao bạn kì thị người da màu thế nhỉ ? Họ không được quyền đóng phim hay lên màn ảnh ah ?
Có hay không có da màu thì phim này vẫn rất hay về mặt nội dung.
Batmat, Superman của DC Comic và Spider-man là của Marvel Comic nên không có chuyện xuất hiện trong 1 phim đâu bạn.
sozuoka
TÍCH CỰC
5 năm
@chumeo_di_hia Miles Morales trong comics hiện tại cũng đang là Spiderman mà, phim có phải đú theo trend đâu bác.
@quangtaiqn ko phải kì thị, mà là màu da đen nó ko đẹp, nhìn ko bắt mắt hay cuốn hút, đây là phim mà, người ta thích nhìn cái đẹp chứ. Ko bàn xấu tốt gì ở đây hết.
sozuoka
TÍCH CỰC
5 năm
Fan comic mà xem phim này chắc phải đánh giá 11/10, phim hay quá thể đáng, từ nội dung (dù vẫn có plot hole), xây dựng tình tiết, cao trào, hành động, hình ảnh, âm nhạc, các đoạn tribute với phim hoạt hình/comic/phim cũ của Nhện cho tới kết hợp Nhện từ multiverse lại với nhau.
kaiser777
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình khá có duyên xem phim về Spider-Man: Là một người ít khi đi xem phim nhưng lại có hứng đi xem đúng lúc toàn phim có anh Nhọ. Mấy lần trước xem toàn kiểu giải trí với giết thời gian.

Hôm nay xem thực sự rất hấp dẫn, không nghĩ nó tuyệt vời đến thế. Hai nhà sản xuất (nhớ hình như làm quả Lego Movies và 21st jump street thì phải) cùng các đạo diễn chắc chắn phải là những người yêu Spider-Man, nghiên cứu rất kỹ và hiểu làm thế nào để truyền tải đúng thông điệp thế nào là một Spider-Man. Như bác chủ post nói về âm thanh, cốt truyện và hình ảnh cùng với nhiều đoạn meme, tất cả làm mình cảm giác đang đọc một cuốn truyện tranh được màu hoá và chuyển động được. Có thể tổng kết như sau: xuất sắc, tham vọng, mới mẻ, hiện đại, hài hước.

Với thành công của Spider-Man: Homecoming, Spider-Man trên PS4 và có thể tính cả Venom thì coi như Sony năm nay thắng lợi kha khá rồi.

Không biết liệu Sony năm nay có mạnh dạn đăng ký tranh Oscar hay không nhưng nếu có thì đảm bảo sẽ là ứng cử viên nặng ký
boything
TÍCH CỰC
5 năm
Thiệt lun, phim hay 1 cách quá đáng! Và dì của Parker thì cool thôi rồi, chưa kể các spider man khác vẫn có cá tính của mình...
Những lúc sâu lắng thì thật sự mình bị xúc động mạnh và rơi cả nước mắt....
Và hành động thì... Quá tuyệt vời, nếu film này mà live action hay chuyển sang cartoon 3D như cách Pixar hay làm là tụt mood hết 70%!
Còn về âm nhạc thì ... Phải down ngay OST về vì quá đỉnh...
Mình chắc chắn sẽ xem lại lần 2, chắc chắn là như thế!
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
phim kiểu bê-đê này mình ko thích, thà làm bằng công nghệ CGI như Final Fantasy, Resident Evil hay Appleseed Alpha coi chất hơn nhiều
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
@boything siêu anh hùng mà vẽ kiểu nhí nhố này là ko ưa rồi, bác fan cuồng hãng Pixar thích thể loại hài nhí nhố biểu cảm nhân vật cường điệu kiểu trợn mắt này thì gu bác khác em.
TPQUANG
TÍCH CỰC
5 năm
@hiepmu cái này bác sai rồi nhá, thật ra siêu anh hùng cũng từ truyện tranh ra, và nét vẽ này là truyện tranh đó bác. Khi coi bác sẽ thấy có những cái cực đậm chất phim siêu anh hùng mà không thể nào làm bằng cgi hay phim nguười đóng đc.
boything
TÍCH CỰC
5 năm
@hiepmu Khi bác muốn chê về phim ảnh, hãy đi xem rồi hãy chê , nhận xét. Chứ đừng bla bla lên như thể bác đã xem phim này.
Mọi người nhận xét phim này đều là người đã đi xem, có cái đánh giá khách quan chứ không phải ngồi coi trailer rồi phán như thánh.
khang20
TÍCH CỰC
5 năm
sao phim thấy hình ảnh khựng khựng, như 20 FPS

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019