Đánh giá Piaggio Medley S 150 ABS - chạy hay và thực dụng đến bất ngờ

Tuannph
16/4/2019 7:58Phản hồi: 183
183 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tt2me
TÍCH CỰC
5 năm
chắc sắp ra model mới 2019, thấy nhiều page post quảng cáo quá 😁
Quá sợ Piagio, từ giã sau 7 năm chạy Piagio LX 3vie.
Ưu điểm: Dáng xe đẹp, thanh lịch, xe chạy đầm.
Khuyết điểm:
1. Hay chết máy khi đang chạy ( thường thì đề lại sẽ nổ, nhưng không nổ thì hiểu thế nào là xe Vespa). Tống cộng 7 năm thì ít nhất 10 lần dẫn bộ, 20 lần tát máy giữa chừng nhueng đề lại được.
2. Máy lì, tay ga nặng do xác xe quá nặng.
3. Nồi kêu kinh khủng và phải gặp đúng thợ sửa mới hết.( qua 4 lần thợ sửa các chỗ khác nhau )
3. Đèn siêu nóng dẫn đến nứt choá đèn mất thẩm mỹ.
4. Cốp nóng đến độ có thể hâm thức ăn.
5. Chi phí bảo dưỡng nhiều , mắc ( Vespa chỉ có thay chứ hầu như không sửa)
6. Hay chết ácquy.
7. Giá mua cao nhưng khi bán lại chỉ còn khoảng 1/3.
8. Cùng thời gian mua với Honda( VPa gấp đôi giá) nhưng máy móc xuống cấp, vận hành thua xa sau khoảng thời gian sử dụng.
Vẫn thích kiểu dáng xe của Piagio và hy vọng Piagio cần cải thiện thật nhiều để có thể được sử dụng lại. Còn bây giờ thì chừa Piagio rồi.
@Khang Hoàng1979 mình thấy là bạn liệt kê đủ hết các lỗi của xe Piaggio rồi đó, nhà mình cũng 3 con Piaggio chú ý là tiền bảo trì bảo dưỡng cao, chủ yếu ai có tiền cần cái đẹp chứ độ bền thì k bằng xe Nhật đc, Piaggio chắc còn phải update cải tiến dài dài mà điều đó chắc là cần phải có thời gian, chắc là khoảng 5 năm nếu thay đổi cật lực hoặc tăng chế độ bảo hành của xe, chứ chất lượng như hiện nay cũng chưa ngon lắm
Kramviol
ĐẠI BÀNG
5 năm
@whatwhenwhere Đúng rồi bác, nhìn dáng của Piaggo mê thật nhưng nghĩ đến phụ tùng đắt đỏ thì cũng chịu thua. Giá thay phụ tùng chát quá so với hãng xe khác.
@Khang Hoàng1979 piaggio chỉ hợp với bác nào dư giả 1 tí, đi vài năm đổi xe thì ok
@whatwhenwhere Còn 1 lỗi nữa là phuộc xe khá cứng và sóc.
Hãy để ý các anh bảo dưỡng trong hãng Piagio sẽ thấy:
1. Nếu đi xe bình thường , ít tiền : Honda
2. Nếu đi xe nhiều tiền(ngang giá Piagio). Đi SH của Honda. Hầu như không bao giờ chọn mua Piagio.
@thanhtung211 Nếu thích thời trang, Piagio là 1 lựa chọn đúng đắn. Tuy nhiên, Piagio cần cải thiện nhiều về kỹ thuật để chất lượng xe tốt hơn
rayz
TÍCH CỰC
5 năm
con này bạn mình có đi, 2 3 năm vẫn khá ổn. nhưng lỗi vặt là đi lâu hở rắc cắm đồng hồ???? phải tháo nguyên đàn đầu đèn ra chỉ để cắm rắc lại và gắn lại??? @@ nhựa dàn áo tháo ra thấy cứng chắc, chất lượng ok. mình thắc mắc là mấy xe mấy con Vespa sao có thể dính mấy lỗi tào lao thế đc =)) trong khi con ab110 cũ nhà mình ngoài đổ xăng thay nhớt cũng bảo dưỡng tương tự quăng lăng lóc 10 năm chóa vẫn trong, điện đóm cũng chẳng vấn đề gì :v cũng bó tay ông Vespa thật
xlive
TÍCH CỰC
5 năm
@rayz Chỉ thời trang thôi chứ không thể bền và vận hành êm ái so với honda được, bỏ đống tiền ra thành ra phải cố khen là tốt và chăm sóc nó. Được tầm hơn 3 năm bảo dưỡng sửa chữa vặt ở hãng đắt, giàn nhựa xuống giòn kêu, mặt nhựa đồng hồ ố ngả màu, xác xe nặng máy gào, abs báo đèn, bố nồi giật tưng tưng dù đã thay zin rồi cả dán lại. Xe chạy nhún phuộc tay lái đảo đảo không được cân bằng như Honda.
@xlive Chắc xe này thiết kế cho thị trường châu Âu. Mang đến việt nam "nóng ẩm mưa nhiều" dẫn đến "sốc nhiệt". Cuối cùng dán nhựa xuống cấp. Giống như SH Italia "cháy chuông côn"
@Thái Tâm Nghiên Con Medley này SX ở VN mà. SH Việt cháy chứ Ý nào cháy.
@viet net Tôi nhớ SH Ý mà ta. Để tra lại thông tin
noMacLe
CAO CẤP
5 năm
Khoái SH hơn 😁
Mới xem video "piaggio khó nhai" làm ngại ghê. Mặc dù thừa nhận thiết kế ăn đứt SH.

Không hiểu vì sao nhà sản xuất muốn bán xe mà lại để phụ tùng hiếm?
@Thái Tâm Nghiên phụ tùng honda dễ kiếm vì nó hàng nhái nhiều,khu Chợ lớn họ làm nhiều nên mọi người k cần ra hãng vẫn thay đc
@whatwhenwhere Thật thế hả bạn ? Nếu thế trước nay mọi người toàn dùng phụ tùng giả hết hả bạn? Nhà mình cũng có con vision chắc chỉ có vào đại lý thay phụ tùng quá. Cám ơn bạn ?
@Thái Tâm Nghiên phụ tùng xe Honda nhiều hàng nhái lắm bạn ơi,vào hãng thì mắc còn bên ngoài thợ họ lắp đồ của Chợ Lớn cho rẻ
@whatwhenwhere Chuẩn bị làm nồi. chắc tự mua trên lazada làm cho chắc.
jimmyctho
TÍCH CỰC
5 năm
Dòng piagio kinh tởm nhất vẫn là bộ máy và dàn nhựa . Ai đi rồi sẽ hiểu 1 đi ko trở lại.
@jimmyctho Like, không dám nghĩ tới mua đi lần 2
tieu.ngao
TÍCH CỰC
5 năm
Thua em lead thần thánh nhé
@tieu.ngao Vịt bầu sao so thiên Nga chú.
Huy Hào
TÍCH CỰC
5 năm
Biết là Piagio lắm bịnh tới đời lx rồi. Chỉ thắc mắc tới mấy mẫu mới hiện nay như Medley thì sao câc bác? Cho xin cảm nhận với.
@Huy Hào LX do thương hiệu Vespa SX; Đặt tính là dàn áo bằng sắt. Piagio SX dàn áo bằng nhựa.
hthang38
TÍCH CỰC
5 năm
Khổ dân Việt: xe đẹp thì không bền. Xe bền thì không đẹp.
Nhìn PCX bên Hàn nó đẹp hơn PCX ở VN nhiều.
@hthang38 Có hình PCX Hàn đăng xem bác.
apayron
ĐẠI BÀNG
5 năm
hi all!

Đã chạy medley S 125 đời 2016 được hơn 17.000 km. Hoàn toàn hài lòng ^^ 😃
Đã thay một bình ắc qui mới, thay bố thắng mới và sơn lại mầu xe Bạc bóng.
5000km đầu tay ga hơi cứng một chút. Sau đó thì rất mượt mà.
Huy Hào
TÍCH CỰC
5 năm
@apayron Acquy hết phải thay hay là thay sớm vậy bác? Ab mình gần 30k km rồi chưa thay bình nữa.
apayron
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Huy Hào Hi bạn
Có thể do mình để xe hơn 2 tuần ko chạy hoặc nếu ko vì vậy thì bình kém bền.
solid
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con pcx mà có ABS thì ngon quá,
apayron
ĐẠI BÀNG
5 năm
@solid Hãy nhìn kỹ pcx, thật sự là nó hoàn thiện khá kém. Bạn có thể ra đường và quan sát chiếc xe tất cả các đời. Thành thật mà nói, Lúc trước mình cũng thích pcx. Nhưng về sau quan sát các chiếc xe người khác đã mua và điều khiển trên phố dần dà mình không còn cảm thất nó là chiếc xe đẹp nữa.
solid
ĐẠI BÀNG
5 năm
@apayron Mình thích kiểu dáng như pcx, đã đi được 6 tháng, cái không hài lòng là yên xe hơi cứng, cốp nhỏ, không có abs, còn lại thì tuyệt vời
mrcuong199
ĐẠI BÀNG
5 năm
rất khó cạnh tranh ở phần khúc này với SH. Ở phân khúc này SH vô đối cmnr
cái quan trọng nhất là thiết bị thay thế có giá mắc vcl sao ko nhắc tới
Con này dùng khoảng 1 năm thì xuống cấp đủ thứ bán lại mất giá hơn sh nhiều
Tiền này mà vẫn sài chìa khóa thường.
boozyer
CAO CẤP
5 năm
Xe này đẹp hơn SH (cùng phân khúc). Có cái máy móc vs bảo dưỡng không biết thế nào
Justtin91
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xe đẹp, cốp rộng, mà đồng hồ bèo quá.
apayron
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Justtin91 Đồng hồ này khá tốt nhé bạn. Mình đã chạy chiếc xe này 2 năm. Đồng hồ báo nhiều thứ hữu ích như: báo nhớt khi đề, báo thời gian, báo nhiệt độ.... Mình thật sự hài lòng.
đèn với khóa còn cổ quá không hợp với hiện tại...
thanh niên chạy cup 50 cho hay 😆
yokel
TÍCH CỰC
5 năm
Nhìn hình thấy 3 cái điểm trừ lớn ý cá nhân : 1) đèn chiếu sáng trước ko phải led ; 2) khóa smartkey ; 3 ) đồng hồ full lcd
zhongjun
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em này mình thấy có rất nhiều điểm tốt, hay chỉ có cái bánh sau quá nhỏ là điểm không ưng ý trong cả chiếc xe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019