Đánh giá pin Huawei Mate 20: tốt, onscreen gần 7 tiếng, sạc nhanh 22.5W

MinhTriND
14/11/2018 13:55Phản hồi: 115
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nininana
TÍCH CỰC
5 năm
Đánh giá pin mà không show đc một tấm chụp màn hình. Sau này test pin mà ko có ảnh chụp màn hình thì đừng viết bài nữa. Là thành viên tích cực bản thân thấy tinh tế đang nhạt dần đi
Mate 20/20Pro ghét mỗi cái dùng chuẩn thẻ nhớ riêng
qtgalaxy
TÍCH CỰC
5 năm
Pin ông anh cả này (MATE X) mới vL nè...tác vụ thông thường... thoải mái 2 ngày 😁
gohan123
TÍCH CỰC
5 năm
@qtgalaxy mate 20x thì ko rõ nhưng mate 20 pin xài ok, mình khá hài lòng. Mate 20 pro đẹp mà cầm như bọn samsung ko thích lắm, trông gay gay nên ko mua, quyết định lấy mate 20 dc tặng thêm cái đồng hồ :D. Mate 20 kiểu dáng nam tính hơn, mà có mấy công nghệ như cảm biến vân tay dưới màn hình, face id, màn oled, camera đỉnh như pro thì cũng ráng múc. Những công nghệ trên mate20 thì cũ nhưng vẫn còn hữu dụng chán, chỉ ko ưng cái màn ppi thấp rỗ thấy rõ, mate 20x chắc còn rỗ hơn, tạm chấp nhận được.
qtgalaxy
TÍCH CỰC
5 năm
@gohan123 Mate 20X màn LCD full HD+ cam kết không rỗ nhé, cụ ở HN thì caffe đú đởn tí coi sao, con X này chỉ ghét mỗi cái kính camera sau dễ xước thui, còn lại ok :D
P/s: ảnh zoom 5x
gohan123
TÍCH CỰC
5 năm
@qtgalaxy mình ở sg, bác thử lấy 1 con LCD thường thôi mà ppi trên 500 rồi so coi chứ mình thấy ko được hài lòng lắm khoản này
qtgalaxy
TÍCH CỰC
5 năm
@gohan123 Thực ra mình đang có Mate X 8/256+ Xs Max 256 vs Mi8 6/256
Thấy con Mate X này màn ok cụ ah 😁
Với mình như vậy là quá ổn rồi, cái khó là giờ ko xoay đâu ra tiền để mua thôi.
BoillingZed
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhìn kết quả cái iphone X là hết tin bài này luôn =]]
kien2810
TÍCH CỰC
5 năm
Sau đánh giá pin M20P của ô này là mìn bỏ qa bài viết này luôn,khỏi cần đọc 😁
theblueone
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bản thân đang dùng mate20pro và ipx , nhìn cái bảng test pin là thấy sai sự thật rồi , ipx mà top 2 pin à quá chi là không đúng , còn con mate20pro thì pin quá good luôn ! Mate20 thì mình không biết nhưng chắc chắn nó phải hơn thế nữa !
Link cho các bác tham khảo bên nước ngoài test và so sánh trên các máy
cần lắm mod show cái hình note 8 onscreen 6.5 h. toàn phán bừa
Nói thật thì phần cứng rất ngon nhưng phần mềm làm chưa ổn tương xứng với phần cứng đâu
iPhone x vậy mà ai cũng chê ít
Vẫn chờ iHiep show bài so sánh pin iPhone X với Huawe mate 20. Trên thế giời toàn thấy Xs Max còn thua nữa là con X

@Moon_Chevalier Mate 20 pro test thế này mới đúng.Good!
@Moon_Chevalier nước ngoài lúc nào cũng có 1 số đo chuẩn hơn bọn Luân mập và mấy mod tinhte này, review của tt mà đem lên youtube hay ng ngoài nhìn vào chỉ có nước nó chửi là FAKE
datanh222
ĐẠI BÀNG
5 năm
Phonearena cũng không đáng tin 100% vì đa số đều bợ đít Apple và SamSUng nhưng kết quả nó sao mà trái ngược vậy ta?
Ahihi
https://www.phonearena.com/news/Huawei-Mate-20-battery-life_id111032
@datanh222 Mình nghĩ phonearena có cái tiếng chứ test pin ko hay bằng tinhte đâu bạn.
datanh222
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cucucu Cách thức có vẻ hay và chi tiết, nhưng kết quả lại hoàn toàn trái ngược với thực tế người dùng và kết quả từ các trang công nghệ khác trên thế giới.
@datanh222 Bạn phải biết tinhte là gì, là tinh tế, mấy trang kia làm gì có sự tinh tế trong test oin như này đâu bạn? Khi mà ipx pin nằm top thì phải rất tinh tế mới làm nổi điều đó nhé.
cái dòng này giả dụ 1 2 năm nữa dùng nó có bị lag giật k? như e thấy các dòng androi dùng 1 2 năm xuống cấp. còn riêng dòng ip như con 6s e đang dùng cũng 3 năm rồi mà k thấy chậm đi tí j. đây là ý kiến cả nhân hỏi các bác dùng dòng này. chứ k có ý j. con này thấy tính năm về Cam khá hay.
giờ không biết theo đâu là đúng, như trong video này thì HW m20p hơn xz2
Khoa81
CAO CẤP
5 năm
@thanhlong1415 Cứ xài trên tay đi bác m20p pin siêu trâu note 9 ko có cửa đâu, thằng mod này nó ăn tiền của ss rồi, note 9 không bao giờ có cửa ăn M20P về khoản pin, tất cả các clip trên youtube đều như vậy có thằng @tieumichanhche này ăn tiền nên nói ngược lại. Pin m20p xài phải on screen trung bình phải tầm 8h

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019