Đánh giá pin iPhone 11 Pro Max: liệu có "trâu" như lời đồn?

MinhTriND
23/10/2019 8:43Phản hồi: 389
389 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Paul Do
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xs mình nghe gọi, face, zalo muc binh thuong cung dc 2 ngay. (K game).
tuan 95
CAO CẤP
5 năm
Mình chưa đọc bài, nhưng 2h20p sạc đầy mà xài đc 6h onscreen thì hơi chán nhỉ
Jakee
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuan 95 Làm đọc bài viết giùm, để biết test những tác vụ gì khi on screen. Khổ với mấy thánh bài viết thì ko đọc, dòm tiêu đề rồi vào comment như đúng rồi. Vkl
@Jakee Bạn ko hiểu cách tính onscreen hay sao mà chửi ngta, là dùng hỗn hợp như bình quân nhu cầu một người dùng, có nghe gọi lướt web chơi game xem phim nghe nhạc dùng wifi 4g hỗn hợp, kéo dài từ 100% pin đến cạn sẽ ra được thời gian onscreen. Nội dung mod cũng thể hiện chi tiết sử dụng hỗn hợp ra sao để được con số onscreen 6h đó. Với con máy nào khi test pin sử dụng hỗn hợp người ta cũng làm vậy thôi
tuan 95
CAO CẤP
5 năm
@Jakee mình không biết chứ mình có con LG v30 sạc 1h30p mà sau khi dùng cả ngày thì xem thời gian onscreen cũng 5,6 tiếng rồi,mà máy xài cả năm rưỡi rồi, độ sáng 50%, màn 2k, cũng game các kiểu.
adthuyanh
TÍCH CỰC
5 năm
Xr mình tính cũng được 7-8h onscreen.
Chủ yếu xem Youtube, face, web và nghe gọi, trụ được khoảng 1,5 ngày.
sdawhai1
TÍCH CỰC
5 năm
"Độ sáng màn hình luôn duy trì mức 200nit (không để auto). Âm thanh chỉnh mức 50%." Thực tế xem phim âm lượng lúc nào cũng bật 90% đến max, để 50% đâu có nghe thấy gì đâu nhỉ? Thấy bài test pin nào cũng để chỉ có 50% nên không chính xác với thực tế lắm.
Ios 13 trên pro max jailbreak dc rồi à
vnv88
TÍCH CỰC
5 năm
@Nô Nô Đinh Chắc chỉ là để cho chi tiết và sau này xem lại sẽ hiểu rõ hơn thôi.
Jakee
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy thằng fan android cứ suốt ngày cà khịa khả năng sạc nhanh của iphone, nhưng điều tụi nó cố tình quên đi là người bth chỉ thật sự sạc đầy pin DUY NHẤT 1 lần, đó chính là buổi tuối khi ngủ, khi thật sự trong khoảng từ 5-8 tiếng ko thật sự đụng đến cái điện thoại. Còn khi bước vào ngày mới, khi hoạt động liên tục, từ đi chơi đến đi làm, mấy ai thật sự phải đợi sạc đầy pin? Pin có tụt thì cứ cắm, sạc được nhiêu thì xài, nhiều bài thử nghiệm cug cho tháy trong tầm 50% pin đầu, iphone sạc cug chỉ mát tầm 30p, vầy là đủ nhanh rồi. Cug chả phải quá chậm, cug chả đến mức sạc ko đủ pin bao giờ. Suốt ngày cà khịa làm gì, khi ngay cả con pin 4k5 hơn cug ko thể vượt trội hơn con chưa chạm đủ mốc 4k với cùng 1 chuỗi tác vụ. Mệt với đội android.
zackichun
TÍCH CỰC
5 năm
@Trantuanksa đánh răng rửa mặt 1 tiếng lận 😃)
@mr dinh Cố chấp, khó đào tạo là bản chất của đội ifan. Có mỗi con promax có kèm sạc nhanh 18W, thua xa android nhưng tụi nó vẫn tự hào cái quần què gì đó.

Chúng nó ko tự hỏi tại sao apple ko tặng kèm từ xs max mà giờ mới tặng. Bọn nó ko tự hỏi sao apple đối xử tệ với chúng nó như thế.
ntllong1535
ĐẠI BÀNG
4 năm
@iCừu 01 cái bọn android chúng m (và cả t) tối méo chịu cắm sạc đi ngủ mà cằm đt fb, lướt web các kỉu làm gì để rồi ngủ quên và ko sạc đc, nên tập thói quen tối cắm sạc trc khi đi ngủ đi nhé
Lâu mới thấy có bác test pin ip có vẻ chuẩn thực tế.
IP 11 chưa có xiền dùng chứ trước đó thì 2 con ip được coi là pin trâu nhất là XR và 8plus đều không đủ mình dùng 1 ngày thoải mái (mình không game hay xem phim trên điện thoại nhé).
Thế nên mình không sure lắm về quảng cáo pin trên IP vì thấy nó quá trâu so với dung lượng dù thực tế cũng là khá tốt
@Myname's705sh Không hiểu bạn dùng XR kiểu gì mà k chơi game vẫn k đủ 1 ngày. Mình xài XR cường độ khá cao (k game) thì tầm 7h tối vẫn còn 30-40% pin.
@songoku_1206 Vầng chuyện nó là vậy mới có để nói. Còn thì mình nghe gọi, fb, chat zalo, mes, viber, web và nghe nhạc qua tai nghe (không quá 1 tiếng). XR hay 8plus nếu chiều đi làm về thông thường chỉ còn kịch khung 40% pin và sẽ không đủ tối ngồi lướt web trước khi đi ngủ nên mình nói từ “dùng thoải mái”. Tiết chế một chút thì được 1 ngày. Không tắt wifi hay 4g làm gì.
Nói khách quan vì mình không game, không bán hàng online nên không cày fb. Chỉ dùng mạng để giải trí.
Nếu không liên quan tới dung lượng pin mà chỉ tính thời gian onscreen thực tế sử dụng mình thấy mấy con trâu nhất mình dùng đều là android (mate 10, smartisan 2s, p20pro). Iphone XR (mình mua active) vs 8plus (đang dùng) xếp hạng khá
@Myname's705sh mình xem XR với tác vụ của mình thường onscreen trên 7h. Mình có nghe audibook Online bằng airpod, lướt fb, đăng bài, rep cmt khá nhiều, chat mess liên tục, youtube cỡ 1h, lướt web cỡ 1,5h. Mình chưa dùng mấy con kia nên k rõ nhưng pin XR mình quá hài lòng. Với cả sau 7h về nhà mình ít xài điện thoại nữa nên thế là đủ ^^
@songoku_1206 Vậy nên mình mới nói là dùng thoải mái hay không là do tùy người mà bạn. Cứ dùng và cảm thấy ok là được.
Mình giờ quay lại dùng 8plus chờ đủ xiền thì lên 11 😃
Thanhdhcjtj
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có gì đâu
d7293
CAO CẤP
5 năm
Onscreen 6 tiếng thì cũng ở mức khá
HoangRogers
ĐẠI BÀNG
5 năm
S10 5g mình xài nhu cầu bt ko 4g. On screen 8h là bt. 10h 11 cũng có thể
hightecher
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hẳn là bê nguyên xi bài trước test 11 pro thêm chữ max vào tiêu đề là thành bài mới.
Mình thành lũ ngu hết rồi anh em ạ 😆)
Screenshot_20191023-234011_Samsung Internet.jpg
vnv88
TÍCH CỰC
5 năm
@hightecher Thật là mừng quá, mình sợ không ai nhận ra điều này.
hightecher
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vnv88 Tôi nghĩ là ko nên trách ông mod, mà ae phải tự trách bản thân quá vớ vẩn nên mới bị mod coi thường thế này 😆)
@hightecher Oh ... một đống bị lừa ah ?
@hightecher Ủa 2 cái chart khác nhau mà, liên quan gì ta
hightecher
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Cận Ngôn Chỉ nhìn chart à
Pin cùi, sạc cũng cùi, camera cũng cùi. IOS thần thánh thì bug tá lả. Tội Sheeple 😁
Ryu8
TÍCH CỰC
5 năm
Oneplus 7 pro của mình, nếu để màn hình 90Hz, thì 2 ngày sạc 1 lần cứ gọi là rất bình thường nếu nghe gọi vài cuộc/ngày ,chơi game vài chục phút/ngày + lướt web,facebook và các thứ cơ bản khác 😁 Screenshot_20191023-234508.jpg
Sao mình thấy kg đc trâu như mong đợi nhỉ? 6 tiếng onscreen thì đâu hơn gì so với xsmax năm ngoái mà apple phóng đại hơn tới 5h? Hay là do đang xài bản 13.1.3 nên nó hao hơn so với bản 13.0? Onscreen ngày nào cũng đều đều 6 tiếng như mod test.
@thongphan1989 Xem cmm trước là tinhte chơi bê nguyên bài còn 11pro kìa .
@vo khanh tan Đã report, đi mà nghe thằng trên nói nhảm. Mình đã soi 2 cái chart 2 bài chả có liên quan gì nhau. Còn cấu trúc bài đương nhiên tương đồng vì mod dùng chung cấu trúc phân bổ sử dụng hỗn hợp mà.
sangminh10
ĐẠI BÀNG
5 năm
từ trước giờ ip cứ lanh quanh onscreen 6h là sao nhỉ ???
hakaji
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chả ngày nào thèm xạc đầy, vẫn liên quân, Facebook, web lên tọi nhé
@hakaji vừa xài vừa sạc thì muốn chứng minh cái gì vậy?
hakaji
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lekhanhtrung123 Vừa xài vừa xạc??? Toét à
@hakaji có mấy đoạn đang tụt mà lại lên cao lại thì k phải sạc là gì
hakaji
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lekhanhtrung123 Vừa dùng vừa xạc là vừa cắm xạc vừa lướt web. Đây là xạc lại. Còn dùng hết bn % pin một ngày thì cộng trừ đơn giản là ra
Với cách sử dụng thông thường hồi còn xài con XS Max của mình thì cuối này còn đến 50 phần trăm Pin! Pin của iPhone 11 pro max rất tốt
tuananh223
ĐẠI BÀNG
5 năm
On screen 6h, hơn iphone thế hệ trc 4 đến 5h, vậy là xs max chắc tầm 1, 2h rồi 😁
Sạc 1 chơi 3
Có ngon???
Ủa sao quảng cáo pin gấp đôi. Hỏng lẽ trược đó onscreen có 3h sao. Để độ sáng thấp cố định như vậy để test là có thiên vị táo rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019