Đánh giá Router Asus RT-AC87U – Tốc độ cao, 4 kênh MU-MIMO, giá 7,5 triệu đồng

QuanNDD
22/7/2016 13:3Phản hồi: 65
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

doancaosang
ĐẠI BÀNG
8 năm
về vn giá cao quá, mình mua có 212€ (~5tr3)
7tr chơi con linksys wrt1900acs ngon hơn . Phủ sóng rộng hơn , chơi 24/7 ổn định hơn . Đã chơi con asus RT68U . Được vài tháng là chạy điên điên .
https://www.wifilinksys.com/bo-dinh-tuyen-khong-day-cao-cap-linksys-wrt1900acs-cau-hinh-manh-nhat-hien-nay.html
Giá bên châu âu vẫn còn cao . Bên amz us bán 185$~4tr1 . Về VN đội giá 75% . Khiếp thật .
@baohen1510 Mình cũng đang dùng AC68U, rất ổn định, không có vấn đề gì cả.
@bud's Mình cho đắp chiếu mấy tháng nay rồi . Mình chạy 24/7 + khu vực mình khá nhiều wifi ( hơn 10 wifi ) . nên xảy ra tình trạng nhiễu , không ổn định .
Từ lúc chuyển qua linksys wrt1900ac thấy tốt hơn nhiều .
@baohen1510 Bạn thử update firmware mới cho nó xem sao. Asus rất chịu khó ra firmware cho router. Mình cũng dùng 1 chiếc router Linksys EA6700 (AC1750) bị lỗi rất khó chịu, nhưng từ lúc update firmware mới cho nó thì lại chạy ngon.
danhpro23296
ĐẠI BÀNG
8 năm
@baohen1510 Mình cũng đang tham khảo Linksys WRT1900acs, đọc mấy vài so sánh WRT1900ac vs AC68U hoặc Netgear R7000 rồi. Mà ko biết con ACS có hơn nhiều không, cũng thắc mắc thêm vụ MU-MIMO có thực sự hữu dụng? Tại nhà mình làm quán cà phê nho nhỏ, cần tầm phủ sóng cỡ 30m chỉ bị 1 miếng kiếng chắn thôi, số lượng người truy cập cũng từ 20-30ng. Bán cho chút í kiến được không, mình xin cảm ơn
heaven1987
TÍCH CỰC
8 năm
Bọn Asus bị ảo giá thật rồi. Với cần này tiền thì ko ai dở hơi đi mua 1 cái Router dân dụng như thế này. Với giá này dư sức mua các thiết bị mạng chuyên dụng như của Unifi chẳng hạn rồi. Chạy ổn định và hiệu năng cao hơn nhiều.

Ngoài ra comment mod về bài viết. Nếu test tốc độ như trên ko chính xác đâu. Hãy test các Session mạng xử lý trên các đường Wan, Lan và VPN. Khả năng chịu tải này mới đánh giá đc Router có tốt hay ko, CPU của Router có ổn định hay ko....( Giả lập số lượng user mà router có thể quản lý như việc vào quán cafe đông người là mạng tịt...băng thông mạng còn dư luôn )
secmask
ĐẠI BÀNG
8 năm
KLQ, nhưng mod lấy mấy phim 4k ở đâu thế nhỉ?
newslove
TÍCH CỰC
8 năm
Nó cũng chủ là thiết bị mở rộng Lan, Wireless thôi, không bao gồm modem không thể cắm cáp quang dc
vẫn sử dụng con linksys thần thánh này đây, trâu chó kinh. Có bác nào giống em không
600*(10^6)/(1024^2)/8 =71.5MB/s với cổng 2.4GHz ôi cái định mệnh vãi linh hồn
Trọng Dĩ
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình giờ vẫn xài con modem kiêm router gpon của viettel, thấy mà tủi thân
Kevin Power
ĐẠI BÀNG
8 năm
đang xài tenda 240k :v nhìn mà nản quá
làm con tp link 3 râu câu sang 4 nhà hàng xóm nhà nào cũng cắm wf. Mạng viettel 40M chạy 24/24 chả biết lag là j. Có 500k. Con này chắc dành cho đại gia
V’t
TÍCH CỰC
8 năm
Tầm phủ sóng rộng 465m2 thì là trong bán kính 13m?
QHTC 2011
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái quan trọng nhất thì lại là nhược điểm .giá cao(^^)
Vãi cái giá 7 chai
nhuminh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình có mua router Asus AC wifi xài thử, giá khá cao nhưng ko có nhiều tính năng tường lửa và quản lý bandwidth. Nên thấy giá nó ko hợp lý lắm. Vẫn thích dùng Draytek hơn. Asus AC thực sự chỉ dùng làm trạm phát wifi cho laptop có AC wifi để tăng tốc độ trong mạng LAN còn tính năng router thì ko xài tới
king fox
TÍCH CỰC
8 năm
nhìn đẹp quá ha, mà hồi nào giờ xoài toàn đồ nhà mạng cho. kakaka
chưa bao giờ đi mua mấy cái này luôn.hahaha
f22_raptor
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chạy cả ngày được bao lâu với mấy dạng này o_0

Xài cỡ này thì nghe còn được chứ cỡ Asuck thì ...

Apollon
TÍCH CỰC
8 năm
Không thấy test phạm vi phủ sóng và khả năng chịu tải & nhiệt khi số lượng clients lớn.
nukenuky
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giá tiền này dùng Apple Extreme ngon hơn
Giao diện quản lý đẹp ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119