Đánh giá Samsung Galaxy Note II

babybungbu
6/10/2012 0:10Phản hồi: 911
911 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hỏi là muốn tạo 1 ghi chú để nhắc mình giống lời nhắc hay lịch hẹn trên ios thì phải làm sao?
Cho mình hỏi là sao màn hình note 2 khi mới bật lên thì không sáng hẳn mà phải mất khoản 2-3s thì mới sáng, trong phần nền của mail thì màu tối quá, có thể thay đổi thành màu sáng hơn không?
Pin mình sử dụng khoản 1 ngày buổi sáng 100% đến chiều còn khoản 15-20%, nghe gọi, nt, duyệt mail, online internet. như vậy pin có vấn đề không? nghe nói pin note 2 xài được 2 ngày.
alihieu
TÍCH CỰC
11 năm
Tối qua 2 vc có qua Trần Anh xem thử con Note 2 này thì thấy màn hình của con này tối quá, để độ sáng 100% rồi mà tối hơn cả con S3 và con Ip4s để 60% (2 vc đang dùng 2 con này) tưởng máy có vấn đề thì thử 2 con khác thấy cũng vậy, máy đều hàng cty.
Ko hiểu máy các bác dùng có thế ko chứ, thứ 3 con màn hình để 100% mà độ sáng ko bằng 2 con kia để 60% thì quá chán. Đang tính đổi S3 lên con này nhưng như thế này thì 😕
@dotaninza Chắc trước giờ chỉ được dùng 2.3 nên giờ lên thẳng 4.1 nó bỡ ngỡ ấy mà 😃
alihieu
TÍCH CỰC
11 năm
@Cao Nguyễn Việt Anh Thôi bác à chấp làm gì, E thử 3 con ở đó thấy thế mới thắc mắc. Chứ note2 ai mà chẳng thích, mình cũng nói gì đã động chê bai đâu chỉ có thắc mắc thế thôi mà vào nói như con đàn bà như động chạm tới nhà người ta ý.
Có gì thắc mắc mong các bác giúp đỡ.
ntnam1972
TÍCH CỰC
11 năm
Mình thi chả bao giờ để sáng hết mức, nhìn tí cho lòe thì được, nhìn nhiều không nổi!
Máy của mình để 60% không auto thì chói mắt lắm

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
zeroclan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Note 2 của tôi màn hình cũng tối hơn s3 1 tí thôi, để sáng 60-70 % la ok mà. Hay bác xem mấy con đấy màn hình bị ám xanh nên cảm giác thế

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
arsenal81
ĐẠI BÀNG
11 năm
Màn hình mình đã so với S3 còn sáng hơn S3
levinhxd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng chỉ dám để 50% vì thú thực sáng quá hại mắt!
s3 của mình màn hình rất sáng khi để laucher note 2 (có cái lông vũ). Thế mà Note 2 của mình nó sáng hơn s3 1 chút. Chắc mình may mắn mua đúng con màn hình tốt 😃
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu đã tắt auto, thử đến 3 con chỉnh độ sáng lên 100% mà độ sáng chỉ = 60% so với S3 hay IP4s là cửa hàng đó bán hàng lõm, hoặc bác chém thôi... Vì độ sáng giữa S3 và Note 2 đúng là không đồng đều giữa các máy, có con Note 2 sáng hơn S3 và ngược lại nhưng chẳng bao giờ có sự chênh lệch lớn đến thế 😃
zeroclan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kéo đc nhưng mà nó vẫn trong trạng thái tiết kiệm pin nên màn hình ko sáng đc như bình thường 😁

levinhxd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zeroclan Chính xác là như vậy! Có lẽ anh em đang cãi nhau chỉ vì điều này!

Hôm qua mới đem ra so sánh sao mà mình chụp hình thấy không đẹp bằng IP4S??
@kevinbaothinh có thể là do mật độ điểm ảnh của IP4 cao hơn...
có thể dùng lệnh *#0*# để kiểm tra màn hình Note 2 ko các bạn? Mình muốn xem có bị ám màu nào hay ko...;)
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@caubevutru5555 Được...được...được hết 🆒
@kenji2711 hè hè... thank bác!!!😁
Mình nên test thêm những phần quan trọng nào nữa, bác chỉ giúp em được ko? Em ko có kinh nghiệm xài Note nên gà mờ lắm....😔
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@caubevutru5555 Kiểm tra xem có bị hở viền nhiều hay không? Kiểm tra thêm nắp lưng có lỏng hay không, cục sạc cắm vào có khít hay không? Đó những lỗi anh em Note 2 thường gặp 😃. Cái *#0*# là kiểm tra khá nhiều rồi...
zhungthuz
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có đt thì rút ra nghe đc mà nhét vô túi lại thì hơi khó khăn xíu.hehe

kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zhungthuz Mình ngồi xe cũng thế, đút vào thì dễ hơn, cứ nhét nhét vào là ok 😁. Còn rút ra thì cứ sợ, rút mạnh quá nó văng luôn e yêu thì tiêu hehe :D
@kenji2711 tình hình là hôm qua cầm cái Note trên tay khoảng 20ph lướt web thì mỏi ơi là mỏi, khá là thô khi đưa lên tai nge cuộc gọi😔 mặc dù rất tiếc nhưng em đã từ bỏ ước mơ Note 2, chơi S3 cho vừa tay hơn.😃
@caubevutru5555 mình thấy note 2 mỏng và rất nhẹ mà !! bạn là con gái hay sao mà yếu tay thế ... 😁
@dotaninza Hyhy....cập nhật mới nhất: đang trên tay Note 2 :D:D:D

Máy wá tốt
xin chào các bác e có một vài điều đang lăn tăn mong các bác tư vấn giúp em.tình hình là e vừa bán con one x.xài 6 tháng mới bik nó bị lỗi wifi yếu và hay mất kết nối ra bán lỗ 50% toi mất 8 củ.đang tính lên đời 1 em mới.hiện tại e đag trải nghiệm ip4,4s,cả ipad 3,và cả 1202.còn ip5 thì nhìn hok có cảm tình.lúa thì e đã đong đủ tính sút e note 2 này.e thì chỉ mún cầm xách tay thui.các bác cho e xin ít kinh nghiệm mua hàng xách tay nhé.xuất xứ.mua ở đâu thì tốt.và wan trọng nhất là hok bik e này có lỗi gì hok chứ e xài one x mà lướt web nó cứ rớt ầm ầm thì thôi goy.em này có hỗ trợ flash ko các bác.thanks các bác nhìu.lần đầu tiên gia nhập đại gia đình SS ;)
ntnam1972
TÍCH CỰC
11 năm
- Mình cũng từ OneX lên e này. thật sự rất hài lòng, bạn thích lướt web thì mình nghĩ đây là lựa chọn tốt rồi! Pin cực tốt, có lẽ tốt nhất trong các dòng smartphone mình đã xài! màn hình hơi sặc sỡ hơn OneX.
- Nếu cố thêm được thì bạn nên mua hàng Công ty, vì theo mình biết thì hàng xách tay chả có chỗ nào bảo hành màn hình cho mình. Lỡ chẳng may màn hình có bị sao thì toi.
- Nhưng cần phải nói thêm 1 điều, con OneX của bạn chắc có vấn đề, chứ trước mình xài chả bị rớt mạng gì cả.
- Hình như các dòng android đều hỗ trợ flash tốt.
fantatic! 😁
Vừa múc 1 em xong...tuyệt vời!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019