Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá Samsung Galaxy Note II

babybungbu
6/10/2012 0:10Phản hồi: 911
911 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@@ hix. Không phải mình nói bạn đâu. Mình đang bảo mấy bạn hình như có phần khắt khe với sản phẩm của ss chỉ vì quá cuồng quả táo ấy @@. Đánh giá mọi thứ cần có trải nghiệm cụ thể. Với lại mọi thứ do con người tạo ra luôn giống như con người : có mặt hạn chế, cũng có mặt tích cực ! Nhưng nhiều bạn chỉ thấy soi cái xấu @@ . Đánh giả người mình thù ghét cũng không nên phiến diện chứ nói gì sản phẩm công nghệ (+_+)
nvtnet
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thèm
exciter6796
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã đi bảo hành, e đó đã mất trinh. Chưa đầy tháng.
CaoHungVN
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác nào dùng qua cho hỏi, mình đang dung HTC OneX, về chức năng thì đủ dùng với mình, màn hình cũng đủ lớn tuy nhiên do pin quá tồi nên mình muốn đổi sang Note II, do nhu cầu công việc mình hay dùng ĐT để chụp ảnh, các bạn đã dùng qua cho mình hỏi về chất lượng ảnh của Note II so với OneX, và màn hình của Note II màn hình có ám màu nặng như Note I không vậy? Cảm ơn các bạn
ntnam1972
TÍCH CỰC
11 năm
Mình cũng đã cho OneX lên đường và dùng Note II. 2 cái chụp hình cũng ngang ngang nhau, OneX có vẻ thật màu hơn 1 tí, nhưng mình thấy cũng na ná thôi! chụp đủ sang thì em nào cũng khá.
Màn hình OneX không tươi bằng Note 2. lúc mới dùng Note 2 thì thấy có vẻ khó chịu, nhưng vài ngày nhìn Note 2 thì nhìn lại OneX lại chán, cái này cũng do tùy người cảm nhận! Mình dùng Note 2 cả tuần rồi mới quyết định cho OneX ra đi. Note 2 pin thì khỏi bàn, có lẽ tốt nhất trong các loại Smartphone Android (S2, S3, OneX, Iphone 4, LG Vu là những cái mình biết). Note 2 dùng them flip cover, khi chụp hình xoay ngang máy có vẻ dễ cầm hơn, và cũng dễ bị "làm mồi" hơn! nói thật là chụp hình bằng điện thoại thì phải dòm trước ngó sau rồi mới dám chụp, cũng khổ lắm.
longphan31
ĐẠI BÀNG
11 năm
Về vụ màn hình, thì cá nhân mình vẫn thích màn hình của HTC hơn, vì nó trông thật hơn. Samsung nhìn có 1 chút giả. Nhưng nói vậy ko phải chất lượng màn hình của Note 2 rởm. Ngoài thiết kế bằng "nhựa" và màn hình nhìn 1 chút giả giả ra, nếu bạn ko mấy quan tâm thì nên lấy Note 2. Mình đang xài em nó được 1 tuần, mua từ T-mobile. Trải nghiệm rất tuyệt, dù to nhưng pin cực kì khủng. Và mình cũng từng là 1 fan bự của HTC....nhưng thôi ko dám lượm con HTC nào về nữa...😔
Chuyện gì đã xảy ra vậy pác :eek: ?????

Cậu àh, ppi của Note II tương đối còn thấp. Thật sự mình vẫn chưa hiểu được ông SS ở cái vụ này... gì mà ppi = 267 thôi, thua xa iP5: ppi = 326 :(
Vụ pin thì mình xài thấy thích nhất vì mình vốn lười sạc pin lắm :p
exciter6796
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chau1988 Như ng ta nói nó hỏng mic phía trên. Mic gần chố cắm tai nghe đó.
😁 hì hì, thế thì pác xem xét tí, HTC One X+ màu trắng mình thấy đẹp đấy. Nhưng nghe nói vụ nóng màn hình với mau hết pin vẫn là điểm yếu chính thui.
exciter6796
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chau1988 Thôi. Tiền có hạn bạn ah? Với lại mình mình bấy h mấy cái rồi. Nếu máu mà nó dồn lên náo thì chỉ nên chờ L920 hoạc BB10 thôi, vì android như mình ít nghịch thì chúng gần như k khác nhau là mấy. Vợ rồi, con rồi nên h cứ thay đổi mấy cái mình đang có là đc rồi.
Ông già mới lôi đâu con note 2 về . Cảm nhận là rất ok , máy bằng nhựa nhưng cầm chắc tay ( em cầm S3 thấy nó nhẹ quá ) . Bữa giờ em chỉ mới sài ip 4s thôi nhưng cảm nhận cầm con này lướt web sướng hơn nhiều chắc do màn hình to .
Ak . Có ai chỉ em cách làm hình nền với màn hình khóa mà nó lấy nguyên tấm hình để làm không , chứ mỗi lần chọn hình nó cắt có 1 góc làm hình nền xấu vô cùng .
Thanks
Thấy L920 wảng cáo, không biết ntn nữa 😁
ka ka ka chào các bác em vừa tống em 4s đi rước em note 2 này về,mới vọc vạch tí cảm nhận của em là sướng ha ha ha
alo chào các bác, ai chỉ em cách ẩn thông tin (tin nhắn, số đt, các note riêng,... thứ m thích chỉ cho m đọc ấy ạ)trên tên note 2 này cái nhỉ, cảm ơn các bác trước
tin nhắn MMS sao không gửi cho máy dòng nokia được, có bác nào biết không ạ??
vitokwok
TÍCH CỰC
11 năm
Note 2 có các lỗi gì cần chú ý vậy mọi người? Mình chuẩn bị rước 1 em đây
m thì chưa thấy lỗi, chỉ là không biết dùng nó thôi 😁
Lỗi chụp tường ánh sáng yếu vẫn bị hồng tâm. Từ hồi s2 đến giờ là note2 vẫn không fix nổi hix!
dx82
TÍCH CỰC
11 năm
@baodomhoa1 Chụp tối mờ tối mịt thế thì chụp làm j hả bạn? Camera Note 2 thi thoảng ở 1 số điều kiện ánh sáng kém, chụp không flash có thể bị hồng tâm nhẹ nhưng thử hỏi có ai chụp ảnh như thế không? Hồng tâm kiểu con S2 đúng là khó chịu thật nhưng với Note 2 thì mình cho rằng nó không đáng để ý. Săm soi quá cũng mệt bạn à 😃
@dx82 Đây chỉ là 1 trong số đó thôi bạn ah. Hnay đi chụp bản thảo cùng ông bạn. Mang ra quán bia ngồi vưa uống vừa chụp. Mà tấm nào cũng bị. Ông bạn hỏi sao giấy trắng mà ở giữa cứ đỏ đỏ. Ngại chẳng biết nói thế nào hix!
dx82
TÍCH CỰC
11 năm
@baodomhoa1 Thế thì có thể con máy của bạn hơi có vấn đề rồi. Mình đã từng bị dính quả hồng tâm với con S2 và rất ức chế, bán đổi máy máy mấy lần vẫn bị nên từ đó về sau khi mua máy SS mình luôn soi cái khoản camera xem có hồng tâm hay không. Với Note 2 mình thấy không có vấn đề j cả, dù mình cũng rất hay chụp văn bản = máy.
@dx82 Chẳng có vấn đề gì đâu bạn ah. Cái lỗi này thì quá rõ rồi. Con bị ít con bị nhiều thôi. Từ thời s2 mang đi bảo hành mòn cả bánh xe cũng chẳng ăn thua.cả s2 eu, việt nam, lẫn hàn quốc gặp tất. Nên giờ gặp lại nó chẳng muốn mang đi bh làm gì. Dù sao lỗi này tt bh ss nó cũng không thèm đổi máy khác cho mình đâu. Nhưng điều mình không ngờ tới là con note 2 này vẫn dính lỗi đó thôi. Chắc do vẫn dùng cảm biến và cụm camera 8mpixer giống s2 nên bị vậy.
dx82
TÍCH CỰC
11 năm
@baodomhoa1 Chứng minh cho bạn đây. Mình chụp bằng chế độ bình thường, tắt flash, không có tùy chỉnh gì. Hoàn toàn không bị hồng tâm một tý nào luôn. Cam N2 (1).jpg Cam N2 (2).jpg Cam N2 (3).jpg Cam N2 (4).jpg
dechelama
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy ngon nhất, đáng dùng nhất tại thời điểm này
hai 1979
TÍCH CỰC
11 năm
sao chú HTC DNA (ví như một lực sĩ đẹp trai nhưng yếu sinh lý) lại không cho thêm một cái bút, một cục pin 3300mah vào nhỉ, sẽ là đối thủ xứng tầm của note 2 đấy. HTC nhiều khi rất bảo thủ, có lẽ đây là một phần làm nên thất bại.
mình đang định lấy con note 2.mà lúc trước con S2 xài màn hình AMOLED chụp hình ăn ánh sáng quá nhìn chói cả mắt,phải lấy máy khác chụp,ko bít con note 2 có bị vậy ko mấy bác nhỉ...
Cảm nhận là cảm ứng của note không bằng con ip 4s đang sài , hay tại vì nó to quá . Nếu cái ip pin trâu như note 2 thì tốt quá rồi 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019