Đánh giá Samsung Galaxy S6: có một Samsung rất khác

sonlazio
3/5/2015 7:1Phản hồi: 629
629 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

axenlupanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái xấu nhất mà tất cả các điện thoại Samsung mà minh không thích nhất là thiết kế camera quá xấu lồi hẳn ra ngoài mất cả thẩm mỹ
vẫn ghét cái camera lồi!
nkn1506
TÍCH CỰC
9 năm
Bản thân mình cũng rất thích samsung (hiện đang dùng ip) nhưng theo suy nghĩ hơi chủ quan thì rõ ràng samsung đã sản xuất ra những thiết bị quá giống với ip. Những samsung đời trước mình ko nói nữa, riêng cái này thì nào là: pin ko tách rời, nhôm kính, khe cắm sim, dãy loa, micro, lỗ 3.5, bỏ thẻ nhớ, ko tháo rời ...
Sao mà giống iphone quá mức, mặc dù vụ có khe cắm thẻ và pin tháo rời chính là ưu điểm của samsung mà ip không có đó chứ nhưng sao lại bỏ luôn ưu điểm o_O
@nkn1506 Apple kiếm tới gần 4 tỷ USD 1 quý nhờ chiêu iPhone bỏ bản 32Gb và không hỗ trợ thẻ nhớ sẽ khiến bất cứ hãng nào cũng tính đến bỏ ưu điểm này ở phân khúc khách hàng chịu chi. Họ chưa bỏ có thể họ cần doanh số với thị phần hơn là lợi nhuận.

SS chưa đủ tự tin để bỏ bản 32 Gb tạo bản 16 Gb như Apple thôi chứ SS mà có fan "máu" như Apple thì chắc SS cũng làm như vậy rồi.
JQK_Át
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nkn1506 Cái mồm các b cái j cũng sỉa đc.
M noí thật đấy
K có thì chê
Có r thì bảo giống bảo coppy
Thế h cấm nó nguyên khối à?
nguyên khối cấm pin liền à
Cấm làm mặt sau bag kính à?
soi cả cái đít đt r viện cớ bằng đc
Quy trinhf từ khâu thiết kế đến sản xuất cả 1 năm giời chứ ip ra trc 1 tg là s6 nhái luôn dx đâu mà soi cái đít.
Thế nói luôn, cái viền phải vs phím home của ip6 giống i hệt note 2 nhé.
Cãi đi....
@nkn1506 muốn đi xe phân khối lớn nhưng tiếc tiền đổ xăng, cái ip6 màn 4.7, 5.5 học ss nói thế có đc ko
nkn1506
TÍCH CỰC
9 năm
@canxda Màn to đâu phải đặc trưng của Samsung đâu bạn ? Nokia, Sony, HTC, LG vẫn có mà, nhưng mấy cái mình nói ở trên lại là đặc trưng của iphone đó chứ (trong đó có những cái là điểm yếu của ip mà samsung cũng học nốt thì ko hay rồi)
@nkn1506 nếu sam nó ko phổ biến smp màn to liệu 2014 có 6+ ko
Dạo này đi đâu cũng samsung 😁:D:D
patienn
CAO CẤP
9 năm
Khác là phải. Bỏ đj truyền thống nhựa tái sinh. Gom góp mỗi hãng mỗi tí, đem làm thành của mình thì chả khác
muquang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác có cổ phần trong Samsung hay Apple hay không mà suốt ngày gây nhau nhỉ?
jangj
ĐẠI BÀNG
9 năm
thì có mà chuẩn bị xe tải chở gạch vì ifan mà có :v
ngsangmt
TÍCH CỰC
9 năm
Giống iphone vậy trời
iPhone 6 cực khác thì S6 khác là phải rùi !😆

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
kacer
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chưa dùng thử S6. Nhưng kết chỗ review màn hình... Màn S6 nhìn hơi ảo. :3 khí hậu cũng góp 1 phần trong cách nhìn nhận màu sắc. Mình ko thích Amoled quá rực cho thời tiếc nắng nóng ở VN.
Giá S6 ở VN thấp hơn M9 mà? -_-
Hiện tại mình đang dùng zen5 ( nói vậy vì tránh khỏi bị nói là fan này fan nọ ) nhưng nếu có khoảng trên 20t thì chắc mình sẽ chọn ip6+ : Phần cứng thì cả 2 con cùng khủng rồi , màn hình cũng quá đẹp , nhưng phần mềm thì iphone hỗ trợ lâu dài hơn ( S6 nâng cấp max chắc chỉ androi 6.0 là cùng ) và cuối cùng là pin ip6+ tốt hơn nhiều
yeusaigon
TÍCH CỰC
9 năm
@hoanghaidang lại chém gió
@hoanghaidang bạn khá nhầm apple cho tất cả các sp của mình nâng cấp nhưng hầu hết là để lấy số liệu quảng bá chứ thường thì các sp apple nâng cấp lên phiên bản lần 3 đều giật lag, mau hết pin và hay gặp những lỗi vớ vẩn, ng dùng nào muốn quay về os cũ dùng ổn định hơn đều ko đc. bạn có thể tham khảo những ng đang dùng ip4s,ip5 mà chạy os8 mà coi.
khoaslim
TÍCH CỰC
9 năm
Sam đã có 1 bước tiền lớn cả trong thiết kế và phần cứng bên trong
@khoaslim Sau bao năm trung thành(chính xác là bảo thủ)với vỏ nhựa ọp ẹp rẻ tiền,bị đối thủ bỏ xa bao nhiêu đời thì cũng phải lên nguyên khối chứ!ip4 vs 4s,Xperia X đã có hai mặt kính từ lâu giờ trên S6 mới có!Đã copy thì phải cóp ip6 cho tiến bộ chứ bạn!

khoaslim
TÍCH CỰC
9 năm
@joeBanana Đây là đánh giá với s5 thôi , còn vật liệu làm vỏ đt thì có vài thứ quanh đi quẩn lại là nhựa , nhôm , kính , thép . nên việc sử dụng trước hay sau thì với mình nó ko phải là vay mượn hay copy ,
Đây là đánh giá khách quan của mình , mình fan ruột của LG cơ
Hôm nay lại đẻ ra thêm cái gọi là "tông màu rực rỡ của Samsung không phù hợp với khí nhậu nhiệt đới ẩm gió mùa của Việt Nam" 😁

Phải màn hình nhợt nhạt như ai kia mới mát...
@luanth Đã ghi rõ là ý kiến cá nhân rồi nhé. Hay bạn ko cho mình nói ý kiến của mình 😔(;
@luanth Ca này khó rồi bác ơi. Mai em định mặc áo vàng mà khí hậu nóng ẩm gió mùa thế này chắc là k hợp rồi.
@sonlazio Comment trong Tinh Tế đều là ý kiến cá nhân mà.
Bác phải nên vui vì mình rất biết thưởng thức sự phong phú trong cảm nhận của bác...
😁
@luanth Apple có bao giờ nó thèm để ý đến mấy thứ đó cho người Việt ko nhỉ? Mà hình như khí hậu Việt Nam đại diện cho khí hậu toàn cầu thì phải? :p
Thật sự không thích được cái kiểu cam lồi ra thế này! Cảm giác như cục thịt thừa! Nhưng phải công nhận dính kim loại vào chất hơn hẳn 😃
Đít đầu giống iPhone, bo cũng giống nốt
Vát bên hông giống Sony Z1
Nói chung là con S6 này quá Ok 😃
@Bl4ck_and_Black Vua copy mà lại!

Son-Nah
ĐẠI BÀNG
9 năm
@joeBanana hinh như vẫn vẫn phải nhường ngôi Vua cho Tàu Xaomi thì phải, SS ngôi Á quân thôi🆒
Doc bai cua thang GSM Arena mà bực hết cả cửa mình các bác ah.
góp ý, Việc thiết kế các cổng kết nối và lỗ loa, mic không đối xứng có thể là việc sắp xếp các linh kiện bên trong máy không hợp lí, về mặt này thì iphone bao giờ cũng làm tốt hơn các điện thoại khác.!
@khanhngo197 Cái này chuẩn đấy. Nó liên quan đến sắp xếp mạch và linh kiện bên trong. Ng ta lm ra dc cái đt thì mình nghĩ ng ta cũng tính toán hết dc cái gì lợi nhất. Hết cái soi rồi đi soi cái này thì cũng chán.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019