Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá Samsung Galaxy S6: có một Samsung rất khác

sonlazio
3/5/2015 7:1Phản hồi: 629
629 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cubocthep
ĐẠI BÀNG
9 năm
dùng thử đã mới biết ngon hay không
😁 :D
mình cũng thuộc dạng soi mói nhưng chưa đến mức so mấy cái chi tiết đối xứng nhau đến thế 😆 chỉ hay để ý màn hình các hãng hay lắp lệch làm viền đen chạy xung quanh không đều thôi
@sonlazio anh ơi , ở Đức giá ip6 , s6 và m9 đều là 699 , trc đó thì m9 là 750 nhưng sau đó đã chỉnh xuống 699 . S6 Edge 849 , 6 plus 16gb 799 , 64gb 899
Em đang ở Đức 😃
@zipder Để tí mình về cập nhật. Cảm ơn bạn nhé
vấn đề là apple đã bị lộ thiết kế
samsung đã bám được thiết kế iphone 6 trong một thời gian ngắn
còn như trường hợp galaxy s5 không ba´m theo thiết kế của iphone samsung chỉ có nước phá sản
đây là điểm mạnh và cũng là điểm yếu chết người của Samsung nếu Apple biết khai thác sẽ cư´a vào yết hầu đánh vào tử huyệt của Samsung bằng việc giữ những bí mật sáng tạo của họ đến phút chót
@duclinh79 S6 ra sau ip6 cả 5 tháng mà bạn, vậy mới có cái đêt copy chớ 😆
@duclinh79 S6 ra sau ip6 cả 5 tháng mà bạn, vậy mới có cái đêt copy chớ 😆
Rất đúng SAMSUNG đã nghe lời người dùng thay đổi thiết kế. Hehe 😆
icon929
TÍCH CỰC
9 năm
Riêng điện thoại android cạch thằng này. Không có gì lưu luyến nó hết. Kẻ đến sau sẽ là kẻ đến sau. Samsung Không một chút ngắn gọn và tinh tế. Cái tên làm xấu cái máy..
KevinBui1111
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sáng nay mới ra TGDD cầm thử s6, phải nói là thiết kế tuyệt đẹp, đẹp hơn ảnh chụp nhiều, nhất là S6 Edge. Sau đó quay lại nhìn IP6plus thấy 6+ thua xa
@KevinBui1111 Đã cầm cả 4 con trên.

-Với 16tr, sẽ chọn ip6, ko chọn S6 vì s6 ko thật sự khác biệt

-Với 20tr, chọn s6edge, độc, sang, lạ, hiếm đụng hàng và rất long lanh hơn hẳn Ip

Camera của bọn dt thì ko care, đi dạo đêm 1 vòng Nguyễn Huệ chụp xong về úp cho có hình
Samsung đổi mới nhưng vẫn chưa tự tin hoàn toàn khi khung nhôm viền có phần trên và phần dưới có sự vay mượn thiết kế của iPhone, trong sự sáng tạo nếu đã ra sau thì nên tránh giống cái ra trước dù vô tình hay cố ý!
Dòng S rất ổn nhưng nếu chọn mua đt thương hiệu SS thì mình nghiêng về dòng Note hơn.

uhm thì Iphone 6 chả coppy đâu nhỉ ?

Bảo cái viền giống Z2, Z3 thì thôi cũng được, nhưng mà phải giống iPhone mới chịu

Đúng là đi sau về thiết kế có khác, cặp sịp dây thật là tinh tế

ko biết bài test pin như thế nào chứ review trên youtube thì game nặng màn sáng 100% dc 3,5h

xem clip trên youtube dc 5h

2. Làm tràn mặt kính ra cạnh như S6e ngay tại thời điểm đó? hoặc màn hình không có đường biên?
3. trên dưới bằng nhau thì đã sao? cả đống điện thoại như vậy, cụ thể là hầu hết HTC và LG
4. Đường viền kim loại xung quanh bề mặt: LG đầy!
5. OK! nếu xét từng biểu tượng có hình giống nhau thì cứ xét

Nhắc lại: mình không hề tranh luận! Chỉ thấy nó hài hước và vớ vẩn bới mấy cái lý do đấy! Đúng sai đã có tòa lo! (căng theo luật mà tính, hợp lý hay không cũng tùy cách nhìn)
@tttuyentinh Cái chính là SS cả 4 điểm đó nhé.
Hài thật! Đáng lẽ SS phải nhờ những nhân vật thế này để cãi hộ, tránh mất 1 tỉ usd chứ nhỉ 😆
@Ryzkie Chả bênh ai, sam có thua cả vài tỉ hay không cũng không quan tâm. Thấy những cái lý do vớ vẩn vịn sân nhà là buồn cười, cả cái câu gán ghép chả phù hợp đâu vào đâu và cũng có tí gì đó vớ vẩn tương tự của bạn.
binh1204
ĐẠI BÀNG
9 năm
@rook12342 Giống mà giờ nó làm mỏng to hơn 😃
xmanonline
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái nào giống iphone mà chả đẹp
Mình nghĩ năm nay s6 và s6e cũng đáng để rước về trải nghiệm đấy chứ.
klq nhưng bác nào nghiền phim cho e biết tên phim này được không ạ, nhìn thấy hay quá mà e không biết, hi , thank các bác ạ Screenshot (17).png Screenshot (18).png
@nguyentam91 Phim xmen first class thì phải
@nguyentam91 Mad Max 2015 đang chiếu ngoài rạp thì phải
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyentam91 Mad Max 4, ra rạp 15/5/2015. Cuối năm nay có game.
@pisces0903 thank bác nhiều ạ
@kamej0k0 thank bác nhiều ạ
thiết kế đẹp
iPhone phải lấy bản 32Gb mới tương đương chứ (mà iPhone lại không có).
@vnstockguru Cũng nhìn ra vấn đề của bản so sánh đó à 😁
H chọn smartphone đầu tiên là thiết kế, thứ 2 là pin. Pin 2 e này với mình thì không thể chấp nhận đc rồi.
kemkem87
TÍCH CỰC
9 năm
3tr cho edge cũng khá đắn đo đấy, vs cả so sánh 2 con ở ngoài store thấy màn của Edge có vẻ sáng và nét hơn ???
cứ có topic của ss or ip là y như vỡ chợ. Đến chán
chickenbg
TÍCH CỰC
9 năm
chả thấy nhận xét nào ra hồn và liên quan đến bài viết...chỉ kích bác, chọc.... các kiểu là nhanh.
plarzk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chickenbg Chuẩn , mình vào lướt qua nhanh bài viết rồi xuống đọc comment để giải trí , hahaha.
hais
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ủa, sao so sánh dc tới đây rồi kô so sánh thêm tổng diện tích mỗi màu điểm ảnh nữa, để tránh mấy thánh chả hiểu gì nhìn số điểm ảnh xanh lá của SS cao nhất rồi phán màn hình SS hay ngã màu xanh lá? 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019