Đánh giá Samsung Galaxy S6 Edge: Thiết kế đẹp, hiệu năng tốt, pin trung bình

TDNC
24/4/2015 8:40Phản hồi: 572
572 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trung1802
ĐẠI BÀNG
9 năm
Siêu phẩm là đây
@trung1802 Mình nghĩ đó không phải là lỗi đâu, mà là 1 tính năng của S6...1 fan cho hay!
LYSM
TÍCH CỰC
9 năm
@Hiep2014 Vãi bác này, tính năng gì lạ vậy 😃
@LYSM Ý bác ấy đá xoáy SJ hồi xưa nói ifan dùng điện thoại sai cách. Khổ ông chết rồi mà không đc yên.
@trung1802 thảo nào lên fptshop đã thấy có s6edge đổi trả rồi. 😔
Nhảm nhí, đang dùng 2 con thì con trắng có hở, con gold thì còn kín hơn cả ip6, pin nó chỉ thua plu còn ip6 ko có cửa để so, màu trắng thì đỡ bẩn nhưng gold cầm ban ngày thì cực lấp lánh và sang, chỉ tay nữ thì cấn, Nam thì quá ok
Quan sát kỹ hình ảnh hiển thị có cảm giác hình ảnh đường kẻ như kiểu ti vi lồi ngày xưa ý nhỉ, cảm thấy nó chỉ có mỗi tác dụng cong, còn những hình ảnh thì bị ảnh hưởng bởi hiển thị góc cong của ánh sáng. Trải nghiệm như thế thì hơi bị gây khó chịu cho mắt khi đọc báo và đọc sách vì nó ko đồng nhất. là cảm nhận ý kiến cá nhân ko có mục đích làm giang hồ dậy sóng.
trex
TÍCH CỰC
9 năm
đầu tiên ra siêu thị cầm thử 30p nhìn đẹp ở cái màn cong nhưng sau nhìn lâu có vẻ chinhs cái màn cong kiểu này làm nhanh mỏi mắt. kiểu cong của gflex thì trải nghiệm tuyệt vời thực dụng hơn kiểu có cảm giác lồi thái quá như s6e. nhìn thôi ko dùng lâu được. vả lại cảm ứng cạnh viền không nhạy và ko cảm ứng được nếu quen đt màn bt thì đây quả hơi khó chịu. máy vẫn có độ trễ đứng hình 3-6s thỉnh thoảng hoặc vuốt trái thì chạy sang phải cái này thỉnh thoảng mới bị. cái s6 cầm và xử dụng thì ngon hơn s6e nhưng ấn hơi mạnh vào 4 góc màn kêu bọp bọp cảm giác máy ko khít. sản phẩm hot như vậy mà bán hơn cả tháng trời mà mình chưa bắt gặp ai dùng cả có lẽ do giá còn cao quá thì phải .
hoangclick
TÍCH CỰC
9 năm
Vậy là pin thua xa con 5c quốc tế của mình rồi.
Mình cầm 2 con thì quyết định mua s6 vì cầm thoải mái hơn s6e, cảm thấy pin chỉ bằng con s5 xài dc gần năm rồi. Nhưng với mình vậy là ok nên k sao..😁 mà có hôm on screen dc từng này..chắc là do ban đêm nên hạ độ sáng màn hình..@@
urbanboss
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang dùng và có chút nhận xét: ngoài những nhược điểm mà mod đã nêu trên còn những yếu điểm sau:
1. Nút nguồn đặt trên viền quá bé nên rất khó bấm. Nhiều khi cần việc gấp bấm mở màn hình là rất ức chế.
2. Màn cong 2 bên đúng là xài ít thì cảm giác hình ảnh lồi ra thật nhưng đọc báo hay lướt web lâu thì cảm giác "lồi con mắt"😁 rất mỏi mắt (có thể mắt yếu, ssfan đừng chém nhé).
3. Mặt lưng phải nói là xấu kinh dị lớp kính phủ lớp gì mà bóng bóng như hàng mika, để con z2 và s6e cạnh nhau mà cảm giác sao khác quá:p.
Kết Luận: mua s6e cũng do cái màn cong và thiết kế lạ nhưng phải công nhận quảng cáo và trải nghiệm thực tế nó ko giống nhau, mặc dù ko tệ nhưng chưa đến mức gọi là đột phá.
urbanboss
ĐẠI BÀNG
9 năm
@okcacaok Bao nhiêu gạch của mấy bạn fan tui nhận hết nhưng ai đã xài s6e như tôi sẽ nhận ra những nhược điểm trên. Còn bạn mua 1 con s6s về xài đi xem tôi nói đúng hay sai đừng dùng "bàn phím anh hùng" để đánh giá người khác😁
@urbanboss ko hiểu bác xài thế nào mà 1 tay ko bấn đc nút home ? mình một tay vừa mở cover vừa ấn home bình thường. khuyến mại cả nháy đúp chụp ảnh, thậm chí kéo notifcation bar xuống cũng chơi
urbanboss
ĐẠI BÀNG
9 năm
@p.a.tuan Uk chắc tay tôi nhỏ nên khi chạy xe rút dt ra gọi thì chỉ dám xài nút nguồn, home hay double tap sợ rớt đt.
parkson_ss2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@urbanboss Gặp thánh rồi ^^... xin cho em nhận 1 lạy .. vì anh quá nổ
phuongsd
TÍCH CỰC
9 năm
Cực kỳ ghét lão @TDNC, lần nào review lão cũng khoe gấu... có 1 sự ức chế ko hề nhẹ... :oops::oops::oops:
@phuongsd lại còn có tấm chụp từ phần "của khỉ" của lão ấy chụp xuống, bệnh ko đỡ được :p
viền cong làm em liên tưởng đến Lu 930 bo mạnh tay 😔
Đẹp hay xấu cũng ko mua. Để tiền mua đồng hồ
mấy thánh ifan vào đây war làm j'. Rõ ràng là hiệu năng con s6 là khỏi phải bàn, thiết kế max đẹp, có mỗi cái là đa nhiệm không tốt. Mình ko phải ssfan nhưng phải công nhận là s6 năm nay cái gì cũng ổn định, cái phần này bù vào phần kia. Nếu các bạn so sánh kiểu "=" miệng thì bao h mới xong. Nhiều trang công nghệ nổi tiếng cũng đã chỉ ra điểm mạnh yếu của s6 rồi, mấy thánh gây war lam j'. Một lũ vô tích sự !!!!!!!!!!

Gửi từ Nokia 1080 của tôi sử dụng Tinhte.vn
@P.Vincent Lê Xác nhận : Bạn rất có tích sự !!!!!!!!! ;)
@P.Vincent Lê

Ai bảo đa nhiệm ko tốt.
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@P.Vincent Lê Vãi cả max đẹp, chưa đọc bài đúng ko? Người ta nêu nhược điểm, viền hở, lưng xấu ầm ầm kia mà cũng max đẹp @@
longoanhi
TÍCH CỰC
9 năm
em này thì được 100 điểm phần hiển thị màn hình , công nhận đọc báo xem truyện với em này thích lắm nổi lên rất ok
patienn
CAO CẤP
9 năm
Hóng bài Galaxy S6 & S6 E. Doanh thu ko mong đợi
Lại 1 năm thất bát cho đội SS. Lại phải làm thuê cho Apple kiếm cơm
Cầm con ip6 chả ai hỏi, có vẻ như ip nó phổ cập quá rồi, ko còn gì đặc biệt

Đã cầm thử con edge này trên tay, bảo đảm nổi bật
Nguyên page 1 toàn những anh hùng nổi tiếng trên tinhte nhận xét. Tưởng các a k bao h thèm dùng SS mà review nhanh gớm nhỉ
@bestboy2142 Không phải fan cuồng hay anti cuồng thì cái gì hay và mới thấy thích là phải thử ngay !
Tất nhiên là còn phải có điều kiện để thử nữa !
@Nokfev Vô thưởng vô phạt thì k nói làm gì
Chứ xin lỗi chứ đã cái gì k thích thì tôi chẳng phải động vào làm gì, tất nhiên trừ khi phải có mục đích gì.
@bestboy2142 Đúng ! Không thích thì chả động vào là đương nhiên .
Nhưng nếu chỉ vì cuồng thứ này mà không dám động vào thứ khác dù thích thì đúng là ngu !
@Nokfev Đấy là nói chung, chứ tôi chẳng p thể loại anti cái gì
chỉ là nói 1 số thành phần thôi 😃
Viettel v8410 giá 500k đây các bác... 80% on srceen trên 5 tiếng...
@xuan271 tui không mấy rành mấy cái vụ này lắm, tui sài wifi lướt web tinhte nè, độ sáng để 100%... đọc cũng khoang 4 5h tiếng ak. chắc tại màn hình cùi..nên không tốn pin... chứ cái sony ericsson wifi lướt web cũng vậy nhưng được 1h30ph thôi.
@Jameslwoodward thì lướt web liên tục bằng wifi đó bạn....nhưng cũng lướt web bằng con sony ericsson thì được tầm 1h30ph thôi...
Màn hình HVGA, 3.5Inches, 480*320 pixels
CPU Dual core 1.0 GHz
RAM 256 MB
Camera chính 2MPx
Bộ nhớ trong 512MB
Thẻ nhớ 32GB
Hệ điều hành
Android OS, v4.2.2 (Jelly Bean)
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@xuan271 Mở màn hình
ice.akai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thế pin con này yếu nhỉ, dùng S5 (không dùng 3g) thì màn hình cũng đã on được gần 6h rồi.
@ice.akai Không dùng 3g thì dùng 1100 đi.
ice.akai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@navy.seal Lên trường học trong lớp ngồi học thì ko onl, về nhà có wifi, về quê cũng wifi đầy nhà, thi thoảng mí lắm mới phải dùng 3g, thế bình thường t dùng 3g làm quái j.Khoe giàu có tiền dùng 3g ấy à. :rolleyes:
mấy bác mod tinhte có bàn tay đẹp đê tiện =]] Cơ mà gấu ổng đẹp đê tiện ... =]]
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
9 năm
chả quan tâm pin làm j cho mệt
quất cục xiaomi 10kma

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095