Đánh giá Samsung Galaxy S6 Edge: Thiết kế đẹp, hiệu năng tốt, pin trung bình

TDNC
24/4/2015 8:40Phản hồi: 572
572 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cầm trên tay S6 edge nói thật là đẹp nhất hiện nay. Màn hình như nổi hẳn lên nhìn đã dã man. 20 củ bỏ ra đúng là không tiếc chút nào có lẽ khó nói hết được cảm nhận về nó
anh em so sánh pin với nhau làm gì, pin nó phụ thuộc vào nhiều thứ lắm. hôm nào trời nóng thì nó nhanh hết. có người chơi game thì nó xuống nhanh....... nhưng chỉ có người gọi điện và email thì rất lâu!
Ip6 plus là phablet thì đi so sánh với note 4 @@ có nhiều thanh phần ko hiểu vấn đề đt màn hình to hơn thi dung lượng pin sẽ lớn hơn.Ngu si gì đâu mà suốt ngày toàn đem não thiếu iot đi so con s6 5 1 inch với con ip6 plus 5 7 inch về thời lượng pin.Với note 4 về pin thì nhất nhì con plus có mà hít khói
no no one
TÍCH CỰC
9 năm
@giabaofire Con 6 plus vs Note 4 hai bên có thời lượng pin ngang ngửa nhau nếu có chênh lệch cũng ko thể nói là hít khói dc.

Mình thấy so pin s6 vs Plus thì đúng là không cùng phân khúc, đồng ý là on ip 6 pin tệ, trung bình.

Nhưng bạn có nói là điện thoại lớn nên pin lớn hơn suy ra thời gian sử dụng lâu hơn. Chưa chắc nha bạn, bạn không tính cái man hình lớn hơn nó ngốn điện nhiều hơn à ???
@giabaofire ko biết bạn trẻ có xài hay là có cơ hội đc đụng tới Z3 chưa nhỉ 😁
Éo hiểu SS trả lương bọn này kiểu gì. Pin xả nhanh hay chậm còn do thời tiết nữa. Mang lên Bắc Cực dùng cho nó trâu nhé!
😔 Chiều vừa quất con note 4, màu của hệ thống thì đẹp, nhưng cái adaptive display ko hỗ trợ app thứ 3, xem phim với clip màu đang bị đậm quá, để về màu basic thì nhìn như màu chết ... cầm lại con g2 thấy mịn căng nhưng lại thấy nhạt nhạt ... toi rồi.
@Apple Haters 2.01 đại gia nhé :3
@tinhcmnte 😁 tại cay bọn iphone ko có full HD với 2k, đành đổi gió qua ss chờ vậy.
@Apple Haters 2.01 con note rất đáng xài mà .

game nặng cũng được 3h50ph
Lạy mấy thánh Sam Fan !!
Vừa mồm thôi !

Làm bài ko theo ý Pin 6-8h là ẲNG lên ngay !!!

Màn 5,1 2K pin tý tẹo ! Xài 3h on màn là QUÁ ĐÚNG có cái cm j đâu mà ỏm tỏi !

Thần thánh nó cũng vừa thôi, đẹp có đẹp, khen có khen ! Pin kém nói kém có j mà ỏm lên thế nhỉ ?
Chán thì đừng đọc hoặc cmt
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
9 năm
@noobnhat Lần này tinhte đánh giá pin không chính xác nha bạn, bạn chịu khó xem mấy page khác đánh giá đi.
@Khang Dân Bạn khỏi vào tinhte nữa cũng đc 😃...nếu bạn cho tinhte đánh giá sai thì hà cớ gì phải theo topic này và chỉnh từng comment của ng khác? Mình nghĩ bạn nên qua forum samsung đi hay là số hoá ấy, bên đấy cái gì ng ta cũng cho ss là nhất là đúng, chứ ở tinhte này chắc kg đáp ứng đc nhu cầu review của bạn đâu!
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thongphan1989 Mình đang dùng asus và nha bạn, cũng thích làm sedeer cho sam để kiếm thêm $ nhưng nó không tuyển.
Mình vào tinh tế đâu chỉ xem mỗi tin về ss. Mình vào đọc thấy đánh giá không được phân minh lắm thôi
Những người xài ip rất khó xài ss vì độ hoàn thiện kém của nó, mình mới bán tống bán tháo con note4 vì lỗi hở viền của nó, máy màu trắng nhìn rất khó chịu, chưa kể lỗi sai màu màn hình trên note4
Phải gọi là: Thiết kế lạ, nhưng vẫn rất rẻ tiền, pin 4', nếu là 3 năm trước pin 3 tiếng onscreen còn cố chấp nhận, bây giờ điện thoại phọt phẹt pin cũng phải tối thiểu 4.5 tiếng.

Hiệu năng lởm, vì pin 3 tiếng thì không thể nói là hiệu năng tốt được.

Em này giá 8 củ là đẹp.
Nambk@
ĐẠI BÀNG
9 năm
ấn tượng cái viền cong
cho mình hỏi là còn s6 édge đã có dán cho màn hình cong chưa vậy?? ko có dán sợ bị trầy màn hình wa
3 tuần nay chuồng. Vội cắp nách quên ko mua giờ toàn thân em í dính vân tay hic hic
phuong113331
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quả pin chất thật 😆 con g3 nổi tiếng pin hẻo mình mua likenew sx từ tháng 5/2014 dùng đến bh 6 tháng r còn đc gần 5h onl screen :eek:
tamuct
TÍCH CỰC
9 năm
Bài viết rất chi tiết
Ps: Lắm anti ss thế nhể
honamkha1997
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chưa bao giờ thích hàng samsung 😔 nhưng bây giờ lại có cảm tình với S6 edge :3

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
casycudu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói gì nói chứ mình thấy pin rất là quan trọng. Nhiều lúc cần lắm khoảng 20% thôi để xài mà hết mất tiêu rất bực.Mình xài Vega iron rồi nên thấy vậy, chuyển qua Find 7 pin dc đanh giá bình thuong thôi mà thấy sướng hơn Iron nhiều rồi, ít lo hết pin
traiban2006
ĐẠI BÀNG
9 năm
mong sámsung thua lỗ phá mẹ hết nhà máy ở vn đi. những thằng ngu và nguy hiểm mua iphone tỏ vẻ vl. mình không ghét ip nhưng cộng đồng người dùng ip đang cuồng tín ngu ngốc và không thông minh tỉnh táo. có nhiều cách để tiêu tiền và sử dụng đồng tiền mình cứ kiểu tao mua ái phồn tao giàu có tao phải vùi dập cái bọn nghèo có dùng đt hãng khác.
tan.hd
TÍCH CỰC
9 năm
Mấy chú cuồng táo viết bài review Sam đọc thấy ức chế ghê !
Vừa đọc thấy lỗi thêm ddr4, s6 trùm lỗi rồi.
@Apple Haters 2.01 Lỗi gì, chắc có hãng nào đó thấy ss ghê quá nên dìm đấy thôi, ss hàng chất lượng lắm mà sao lỗi đc :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019