Đánh giá Samsung Galaxy S7 edge: an toàn, quá an toàn

sonlazio
20/3/2016 13:34Phản hồi: 856
856 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em cũng bị hở viền. Màn hình với vỏ nhôm nhét dc tờ polime nhưng ko có ý định đổi. Nhúng nước ko sao là ok. Đổi gặp con lởm hơn thì đen. Mà có bạn nào root máy chưa. Mình muốn chơi mấy game bằng tay cầm nhưng toàn yêu cầu root máy để map nút. Ko dám root sợ mất bh thì đen.
win123vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ai đẹp zai hơn ta em chẳng dám nhúng 😃, biết đâu nó chết thật bọn SS nó ko bảo hành như 1 bác trên này thì bỏ mẹ 😁
@win123vn Em nhúng 3 lần rồi có sao đâu. Nhúng hẳn vào xô nước với rửa bằng vòi nước lúc máy nóng. Chống nước mà ko dám thử lỡ may lúc trời mưa lôi ra xài nó bị die thì sao😃😃😃
win123vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ai đẹp zai hơn ta Cụ thật dũng cảm he he

Sent from my SM-G935F using Tapatalk
Kutin2016
ĐẠI BÀNG
8 năm
nghe nói thì thic ui đó nhưng chưa đủ ngân lượng sao mua huhu
win123vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
các bác cho hỏi, file ảnh chụp dưới mode Virtual Shot, cái này chỉ xem dc trên SS thôi đúng không? mình post thử fb nó chỉ là ảnh đơn
daugaran91
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chào mọi người.

Mình mới lấy S7 edge bản Hàn về được 3 hôm, không phải bản fullback hàng dạng likenew. Lúc đến test máy các kiểu thì IMEI không kiểm tra được, nó báo đúng nhưng lại không thấy thông tin, nhưng kiểm tra các chức năng *#0*# OK, cũng thả vào ca 2 lít nước, sau đó bật loa nghe nhạc sạc pin sau nửa tiếng không thấy vấn đề gì nên mình quyết định lấy em nó. Có vấn đề mình đang thấy không được ổn lắm là viên pin, mình ngủ từ 10h30 đến 6h sáng, các ứng dụng tắt hết nhưng % pin bị tụt mất hơn 10% lận nên muốn hỏi ae nào đang dùng thì máy của ae có bị thế không để em còn đi kiện ạ.
Cảm ơn mn nhiều.
Tungps2
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em đang đau đầu với miếng dán cường lực cho e nó đây :v
traneupcqk
TÍCH CỰC
8 năm
Nhiều bác hay bị sụt pin nhiều nhỉ 😁
Em dùng bản snapdragon 820, ngủ từ 11h30 đến 7h, để qua đêm có wifi, tắt sync thì chỉ tụt có 2-3% thôi.
Lúc nào mà nhiều notification từ FB hay instagram bắn về thì tụt thêm 1% nữa là cùng :D

Klq mà hóng review camera của S7e mãi chưa có 🤔
traneupcqk
TÍCH CỰC
8 năm
@win123vn Để cả night clock thì tất cả chỉ mất 5-6% qua đêm thôi bác 😁 e vẫn để wifi bình thường. Mà giờ thấy cái night clock vô dụng quá nên e tạm tắt đi rồi :D
win123vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@traneupcqk Vậy chắc em phải mang qua Ss roài, em đa mất tầm 10% qua đêm

traneupcqk
TÍCH CỰC
8 năm
@win123vn bác cái nhiều app ko, em cài ít lắm 😁 Với cả e dùng thêm greenify bật cái Aggressive Doze lên nữa
win123vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@traneupcqk Cung nhiều ạ 😃 xì mát mà

Em qua đêm cũng chỉ mất 2-3% là cùng. Treo gmail face đó.
otacon
TÍCH CỰC
8 năm
Bỏ ra 18tr để mua một cái đt xem ra không khôn ngoan lắm trong khi chỉ cần 1/2 số đó cũng đủ cho 1 cái smartphone đủ khỏe cho mọi công việc và giải trí trừ khi bạn dùng đt cho mục đích khác!
nminhcuong
TÍCH CỰC
8 năm
@otacon Ưhm mấy hãng bán điện thoại phân khúc cao cấp với người mua phân khúc đó toàn đứa thiếu khôn ngoan hay nói thẳng là ngu phải ko? Ai mua điện thoại chả có 1 mục đích, không có mục đích thì mua làm gì ...

Có 1 điều rất đơn giản là tiền của họ thích mua gì là quyền của họ thậm chí chả cần lí do. Nghĩ như bạn mấy người giàu toàn lũ ngốc khi tiêu tiền mà không suy tính được như bạn.
chào các cụ các mợ em hỏi hơi ngu tý ạ, em mua s7 edge về hý hửng 2 sim online, em dang 1 sim vina + 1 viettel, cơ sự như thế này ạ, em đang nhận cuộc gọi sim vina có người gọi vào vietel thì thuê bao ạ, còn em đang nhận cuộc gọi viettel có người gọi vào vina em vẫn thấy báo có cuộc gọi đến, sau 1 thời gian ngâm cứu thì em biết là viettel ko có chế độ tự chuyển cuộc gọi mà phải đăng ký, và cuối cùng em suy ra nếu mình đang đàm thoại 1 số nếu có người gọi đến số kia tức số kia ko lien lạc đc sẽ tự chuyển cuộc gọi sang số đang đàm thoại, vậy mình sẽ mất tiền khi nhân cuộc gọi có phải không ạ. EM cứ nghĩ nó phải online ko lien quan gì nhau chứ ạ, chứ như thế nay dùng cũng ko khoái lắm
p/s em cảm ơn cụ mợ nghe em nói chuyện dài dòng, đem muộn chúc cụ mợ ngủ ngon
win123vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mà 2 cái bác bật để làm gi ạ

traneupcqk
TÍCH CỰC
8 năm
@win123vn Em cài app đủ dùng thôi, ko cài thừa 😁
Aggressive Doze là chế độ để đưa system vào trạng thái ngủ trong vòng vài phút, nhanh hơn với Doze bình thường vốn mất đến vài tiếng.
win123vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@traneupcqk Oái nó nằm ở đâu bác

traneupcqk
TÍCH CỰC
8 năm
@win123vn Bác lên store cài greenify, rồi vào setting tìm Aggressive Doze 😁
win123vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@traneupcqk Em thấy rồi, thanks bác, tối nay dùng xem sao

làm sao để kích hoạt bh con s7 đây các bác ơi
thanhly179
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho hỏi là có nên đổi 6s 64GB đã qua sử dụng sang S7 Edge không? Mình đang dùng 6s và tò mò con S7 Edge màn cong này quá. Ví dụ 6S 64GB quốc tế mua CellphoneS xách tay T12-2015 thì giờ bán được bao tiền? Máy mình màu bạc không xước sát gì cả^^ Theo các bác có nên đổi qua S7Edge ko?
@thanhly179 đổi để trải nghiệm thôi chứ về lâu dài không thấy ổn bằng ip cảm ứng không nhạy bằng .mình mới đổi 6plus sang s7 gold cho v .
@thanhly179 Có đổi ko? Mình đang dùng s7 edge mới mua 15/4 đang muốn đổi sang dùng ios cho biết.
nh248
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhly179 Màn cong là 1 chiêu của nhà sx để bán hàng thôi. Nhìn lạ mắt chứ dùng hơi bất tiện vì khi lướt web phần cảm ứng ở chỗ cong hơi khó dùng
Cả nhà cho e hỏi là em mua s7 edge ngày 02/06/2015 . nhưng Hnay Samsung báo em bảo hành điện tử từ 31/05/2016 như vậy có đúng k? Vì e nghĩ bảo hành ít nhất là từ ngày mua. Máy e nguyên seal, chính hãng a.
@halo0507 thế càng tốt dc gói bhv
darkrai167
ĐẠI BÀNG
8 năm
các bác cho mình hỏi chút
S7 edge mình xem clip 360 độ trên youtube, facebook , mặc dù để điện thoại đứng yên nhưng videos nó vẫn tự xoay từ từ sang bên trái, mình đã test trên IOS khi xem videos tương tự thì ko bị
như vậy là điện thoại mình có bị vấn đề về định hướng ko.
videos ví dụ.
traneupcqk
TÍCH CỰC
8 năm
@darkrai167 cái này chắc do máy cố tình set thế thôi bạn 😁 bạn xem ảnh panorama trên máy nó cũng tự xoay mà
darkrai167
ĐẠI BÀNG
8 năm
@traneupcqk mình cứ tưởng máy bị hư cảm biến định hướng gì gì đó
Em mới lấy s7e, trải nghiệm một lúc và phải nói rằng bài đánh giá của bạn chủ thớt rất hay, nhưng nếu thực tế sử dụng nó còn tuyệt vời hơn rất nhiều so với bài viết.
nh248
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình mới nâng cấp từ a5 lên s7 edge hàng chính hãng ss viet nam nhưng mà dùng lướt web nó rất hay bị treo máy phải khởi động lại
Nhiều khi lướt web thấy bị lag giật giật không mượt mà trong cấu hình rõ cao
@nh248 Còn bạn mình thì bị tình trạng là khi lướt app Ảnh (build-in của Samsung), nếu lướt vừa đủ nhanh tầm 20 tấm ảnh là treo và crash luôn app. Và việc trượt thanh notification bar xuống rất hay bị treo tầm 0.5 giây. Nói chung là Samsung optimize phần mềm chưa tốt
Dòng S của Samsung đời cao còn tối ưu hơn các điện thoại android thông thường khác ở phần audio nữa. Điển hình là như hát karaoke có giọng mình bắt vào micro luôn. Các hãng khác không có giọng.
Thử app Mobile Karaoke biết ngay
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.mrtran.lurkhero.mobilekaraoke
các bác cho mình hỏi mình mới dùng máy này dùng 2 sim đã sạc đầy mà để qua một đêm sụt mất 7% thế có sao k đã tắt hết ứng dụng chỉ để bật mỗi định vị với always display
@trần hưngls bình thường bạn ơi
hieutron
TÍCH CỰC
8 năm
Bản update mới cho S7e không biết thế nào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019