Đánh giá Samsung Galaxy S7 edge: an toàn, quá an toàn

sonlazio
20/3/2016 13:34Phản hồi: 856
856 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn còn khuyết điểm từ s6 edge( nói riêng vì s6 thường chưa trải nghiệm thực tế)
Matmun1995
ĐẠI BÀNG
8 năm
bác làm video công phu quá, như phóng sự vậy.
tvu732
TÍCH CỰC
8 năm
Ước gì:
- Google cải tiến mấy cái Google Services và Google Now để chạy đỡ hao pin
- Các nhà sản xuất cam kết cập nhật Android ít nhất 4 năm trước khi bỏ rơi model cũ
- App Android được tinh chỉnh cho đẹp hơn, nhiều app ngon trả tiền thay vì quảng cáo, app trả tiền thường xuyên sales như bên iOS...

Thì em sẽ bỏ Iphone mà quay sang Samsung tức thì. Em thề đấy. Em vẫn yêu Gmail và các dịch vụ của Google. Con Siri ngu bỏ xừ ra.
@tvu732 Lấu 5.01 xài xong rồi giờ thắc mắc google sửa chưa hay không.

Up rom cook giờ rất khỏe, chỉ tốn vài phút, thậm chí bản cook giờ còn có ota riêng update nữa mà, rõ ràng bạn vẫn chưa tìm hiểu hết. Ios có cái nếu ko update thì ko xài nhiều app mới đòi ios mới. Mà up lên ios mới càng lết không thấy khó chịu sao?.

Nói chung bạn xài android ko tới nơi và sẳn thành kiến rồi nên nói kiêu nào cũng cải thôi. Vậy cứ ios mà xài, hỏi để cải theo ý kiến của bạn thì hỏi làm gì? Làm như app bên ios làm cẩn thận khai thác tốt ko bằng? Xin lỗi cả đám app fileexplorer làm gì có cửa so với esexplorer chứ. Chỉ xài quơ quào rồi tưởng thượng.
ngoc1414
TÍCH CỰC
8 năm
@tvu732 chả có mâu thuẫn j cả. GPS lo toàn bộ phần định vị, push notification, scan qr code, map,... Các app khác gửi yêu cầu nhiều, GPS sẽ phải hoạt động nhiều và ngược lại. Nói GPS tiết kiệm pin vì nó xử lý tập trung phần notification, app nào cũng liên tục duy trì kết nối tới server để lấy data mới thì pin nào chịu nổi
tvu732
TÍCH CỰC
8 năm
@ragefighter - 5.01 vẫn tương đối phổ biến trong cộng đồng Android. Không phải máy nào cũng là flagship được ưu tiên nâng cấp hết đâu.

- Có lẽ Rom cook giờ có OTA. Tuy nhiên như tôi đã nói, giờ tôi không còn hứng thú vọc vạch nữa và không có thời gian ngồi lần mò chọn Rom và cài lại máy nữa. Nếu nhà SX có hỗ trợ thì tốt hơn.

- Không thấy lết. 😁 iPhone mới mua. iPad 2 năm rồi vẫn chạy vèo vèo. :D

- Cơ chế file explorer của Android/ Windows và iOS khác hẳn nhau nên không so được. Và chỉ cần app Documents (miễn phí) là đủ hết tất cả các chức năng explorer trong phạm vi iOS cho phép.

- App iOS vẫn tốt hơn. Có một số app kém hẳn, nhưng đó là do tính chất đóng của iOS chứ không phải do app. Ví dụ: các trình nghe nhạc.

- Bài viết đầu tiên của tôi nhận xét chứ không để hỏi :D Tôi vẫn thích Samsung, nhưng lựa chọn hệ sinh thái Android hay iOS không phải một sớm một chiều. Sẽ phải đợi vài năm khi Apple hết sáng tạo (giờ đã có vẻ gần hết rồi) và Android cải tiến thêm nữa thì quay lại cũng vừa.
@tvu732 ờ ip mới mua ko thấy lết, chứ chờ ip6 chừng 2 năm nữa lết ra sao thì rõ. galaxy s4 giờ cài 5.1.1 vào chạy ào ào. Chuyện update không phải lúc nào cũng cần chờ nhà sản xuất. nếu thích ngồi chờ nhà sản xuất mớm thì nên xài ios chứ khỏi bàn android chi cho mất công.

Từ đầu đến cuối tự bạn hỏi rồi tự biện hộ cho ios luôn thì còn nói gì nữa. chắc tự vạch đầu gối ra hỏi coi bộ có sẳn câu trả lời luôn.
db9911
TÍCH CỰC
8 năm
Mới xài từ 18/3. Mình có vài nhận xét
_pin tốt. Cam tốt. Nhanh.
_màn vẫn vàng. Có vẻ nóng hơn note 5
_phần mềm chưa tốt. Máy chính hãng vn mà một bạn vẫn tìm ra đc vài setting của nhà mạng LGU. Có lẽ vn tùy biến lại dựa trên bản này nhưng chưa hoàn thiện. Điều này làm mình thấy ko thích.
_ app nhạc. Video bị loại bỏ và đưa lên store ? Smartmanager ko thấy đâu =_= trong khi ngoài 7 app Google. Có thêm 1 app skype thêm vào bst app rác. Mặc định 8gb bộ nhớ bị system ăn.
_ ưu đãi galaxy có vẻ nhiều hơn mọi năm.ngon
_ hàng đợt đầu gia công ko tốt. Có anh bạn mình bị bọt khí ở kính viền màn hình. Mình thì hở viền 2 chỗ. Hở sáng led . Rất nhiều ae trên hội s7e bị. Nên mình đợi đi ttbh hỏi chứ chưa dám nhúng nước.
_ màu đẹp. Nhất là silver. 2 màu còn lại rất khác vs màu năm trc. Đẹp hơn
_ 2 sim chạy tốt.

Tạm thời là vậy. Mai lên ttbh đã
20160320_195419.jpg 20160320_195431.jpg FB_IMG_1458482142559.jpg
db9911
TÍCH CỰC
8 năm
@manhcuongc88 đèn led thông báo chứ ai nói màn =-=
db9911
TÍCH CỰC
8 năm
@kingofpoker chỗ nào trong setting nhỉ bác
@db9911 Máy mình cũng hở sáng giống bạn. Hay do máy nào cũng vậy. Hóng bạn lên ttbh hỏi xong trả lời cho mình nhé😃;)
@Duysilver Có brand ở Vivo nha bác. Đối tác là Hnam

Gửi từ SM-G935F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
chinhlevn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thanks mod. Bài viết rất hay và chi tiết. Trong thế giới android thì SS đúng là 1 lựa chọn hàng đầu.
đánh giá thêm nhiệt độ khi dùng nữa nhá bạn. cái này là gây khó chịu nhất khi trên tay cả ngày ý, nếu nóng quá.
A6_YoonA
TÍCH CỰC
8 năm
Đây SS làm ra sản phẩm ngon thế này có thấy ai vào ném đá rồi chê bai không ? cứ thế này thì quá đẹp cho SS, mỗi tội cái Android nên mượt mà thêm chút nữa thì ngon :3
À mà xem lại video bạn chủ thớt review, nói gì mà nói như máy khâu, như bị ấn play tua băng vậy.
May mà chưa sùi nước miếng 😁
Viết dong vết dài ko có trọng tâm, chả nói lên được điều gì
mammam
TÍCH CỰC
8 năm
bài review hay nhưng tạp âm từ xe cộ và đường phố nhiều quá
Admin cuhiep thật không hổ danh là thủ lĩnh của " thánh địa Apple: tinhte.vn "
Lần đầu tiên mình yên tâm bỏ 6sPlus ở nhà chỉ mang S7edge theo đi làm.
Về pin thì chỉ bằng hoặc hơn 6sPlus chứ ko thua đâu.
Phải nói rằng con s7e lần này ss làm rất tuyệt, những điểm mình ko thích trên s6e giờ đây đã đc hoàn thiện hơn. Phần viền kim loại 4 cạnh máy nay đã đc vuốt lại đẹp hơn, nhìn thon thả chứ ko "xấu xí" như trước, cam thì cũng bớt lồi, nhưng mình vẫn thích cam kiểu tròn và nhỏ của ip hơn. Thêm tính năng chống nước và 2 sim nữa, rất tuyệt! P/s mình fan táo nhé 😃
newslove
TÍCH CỰC
8 năm
Thật sự bài viết này thiên về PR còn đánh giá khách quan thì hơi bị lu mờ. từ cái tiêu đề đã thấy rõ
Có phải người viết quá cuồng ss S7, và khen lấy khen để tâng bốc quá trớn, câu từ như kể tiểu thuyết vậy

Thật sự cũng không muốn nói nhưng thật sự cần người mạnh mẽ nghĩa đen lẫn nghĩa bóng, ít dùng từ ngữ điệu đà, ngôn tình trong những đánh giá về máy móc, xe cộ.
Nghe mà nỗi cả da gà
Không có con nào so sánh được với con này kể cả ip
S6edge vẫn có một cái gì đó thời trang, phong cách hơn, mềm mại tuổi teen, S6 edge lại là một cô sinh viên đại học, trưởng thành hơn nhưng hơi phát phì do ăn chơi nhiều còn Galaxy S7e đang là lứa tuổi đẹp nhất của người con gái, tuổi 26, 27, khi người ta đã đi làm một vài năm để biết trang điểm tự nhiên hơn, biết nhiều kiến thức hơn để không cảm thấy lạc lõng, và nhất là, làm gì cũng thấy đẹp.
---> Xin lỗi Mod chứ chỗ này vừa viết khó hiểu lại lạc đề.
S6edge vẫn có một cái gì đó thời trang, phong cách hơn, mềm mại tuổi teen, S6 edge lại là một cô sinh viên đại học, trưởng thành hơn nhưng hơi phát phì do ăn chơi nhiều ---> Anh A là tuổi teen, anh A lại là sinh viên đại học nhưng lại phì hơn. Em thấy bó tay với cách viết vậy, vui lòng viết mạch lạc và gắn với chủ đề chính ạ
trionah
ĐẠI BÀNG
8 năm
Haiz, Note 5 đã quá đã thì chẳng bao lâu S7 ra làm lu mờ em nó, chạy theo công nghệ mà không có tiền trải nghiệm thì chỉ còn cách hóng trên diễn đàn cho đỡ thèm. 🆒
Lựa chọn S7 Edge là điều hợp lý. Năm nay Samsung làm ăn quá ngon. 😃
SS cải tiến ghê thiệt. Mình cũng thích con này
Gửi từ LT29i của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019