Đánh giá Samsung Galaxy Tab 10.1: đẹp, nhẹ và mạnh mẽ

Duy Luân
8/7/2011 9:57Phản hồi: 241
241 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hôm trước em có qua dùng thử tại siêu thị TA, vọc cũng tầm nửa tiếng, vì là dùng thử nên chưa dám ý kiến ý cò gì. Nhưng em thấy có 1 điểm là cầm em này trên tay khá nóng phần sau lưng, cả mặt sau luôn. Em nhân viên bán hàng giải thích là vì mở liên tục cho khách xem nên nó nóng. Em hỏi liệu có phải là vậy không? hay còn lí do nào khác.
Anh em nào dùng rồi cho em biết cái
canon2004
TÍCH CỰC
13 năm
ipad 2 cũng nóng y chang ah! mấy con chip 2 nhân xài thì chấp nhận vậy thôi! mà nếu chọn thì chọn galaxy tab đi! cầm lâu không mỏi tay! 😆 ipad nặng lắm, đang chán đây, được cái game nhiều, soft tốt thôi!
Đồng quan điểm với bác. ipad 2 nặng 600g
Về cái nóng phía sau mà bạn bên trên nói thì ipad 2 cũng nóng như vậy thôi 😃
Hôm nay jailbreak ipad 2 đề cài soft từ Cydia, thấy có phần mềm RetinaIpad để làm đẹp những soft từ iphone mà chơi trên ipad (lên 2x không bị nhòe). Kết quả là một số soft chạy đc, một số soft khi vào thì bị văng ra ngoài luôn, kết quả => remove RetinaIpad, mua soft dành cho iPad cho lành 😃
bác cho em hỏi dùng, liên tục bao lâu thì cảm thấy nóng tay như bác nói vậy? sử dụng bao da thì có đỡ không nhỉ?
Sao mà các bác chê dữ vậy, các trang nước ngoài đâu có thấy đề cập j đến mấy cái lỗi mà các bác nói đâu. Chỉ thấy điểm yếu của SS tab 2 này là ko hỗ trợ các cổng kết nối và khe cắm thẻ nhớ.
Vậy chắc xui cho bác chủ thớt rùi, chắc mua nhằm ọp ẹp hihi 😃
kelangwen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hehe chac vay roi. ....minh dang xai ip rely nen ko co dau mong admin dung xoa!,may minh dang xai cam thay rat chac tay, cam nhan mot vai diem them :
Man hinh: rat dep khi cai cac wall live nhin rat song dong
Ban phim: khi rely trong may web thay do tre cao( cam giac ko nhay)
Phan mem: thua xa ipad, khong phan biet mobile va tablet
Widget: dep va phong phu
Game: co nhieu game hay nhu ipad, tuy nhien choi game do hoa nhieu thi ko muot va doi khi vang ra
Web: luot rat nhanh
Am thanh: khong to lam nhung nghe rat am
Quan ly file: de su dung
Cai ghet nhat: android khong nhan wifi tu ad hoc
Pin: rat tuyet voi, do sang trung binh co the xai10h
Cam lau ko moi tay lam, chu nhu asus hay acer thi hoi nang khi cam lau
Chup hinh: vui la chinh
yêu quá SAMSUNG,mỗi sản phẩm samsung làm ra đều mang tiêu chí làm hài lòng khách hàng.nếu không có samsung thì cuộc đua công nghệ kém sôi động.ta phải công nhận đều này.xin đừng gán cho cái tội copy.vì sản phẩm nào cũng có điểm giống nhau là bình thường mà.vã lại học cái hay cái đẹp cũng tốt.không ai có quyền độc quyền.
DK Master
TÍCH CỰC
13 năm
Thì mình chứng minh cho bạn rồi đó. Mình chụp bằng con GT 10.1 xách tay từ US về. Cảm nhận sao thì bạn cứ nhìn hình sẽ rõ ^^

Có lẽ là trên mạng là lúc mà Samsung đưa ra phiên bản tại hội nghị Google I/O để xem feedback của mọi người đó mà. Phiên bản này cũng từng được anh Cu Hiệp review trên Tinhte. Phiên bản này có khe cắm MicroUSB hỗ trợ 32GB. Không hiểu vì lý do gì mà Samsung đã cắt bớt khe cắm này cũng như là giảm độ phân giải Camera từ 8MP xuống còn 3MP ....!

Mình đang xài Tab 10.1 và mình thấy nếu như xem phim nhiều hay hoạt động chương trình nặng thì mới xảy ra hiện tượng nóng máy. Tuy nhiên nóng cũng cũng đến nỗi quá khó chịu, bởi vì phần nóng tập trung gần chỗ sạc pin, không ảnh hưởng đến việc cầm máy.... :cold::cold:
ngoài iPad ra thì mình chỉ thấy thích Transfomer và Thinkpad của Lenovo.
Có bác nào định nghĩa được từ "ọp ẹp" không mà thấy 1 người nói là những người còn lại xúm vào chê thế? "Ọp ẹp" hoàn toàn là nhận xét chủ quan, cảm tính. Ai muốn trải nghiệm thử cứ ra cửa hàng mà sờ. Không nói đến những yếu tố khác, chỉ nhắm mắt mà cầm thì chẳng có gì để chê cả. Ai thích nhôm, thích mỏi tay thì cứ ipad mà táng. Ai thích nhẹ thì Tab. Vậy thôi. Những thiết kế đó dành cho các đối tượng sử dụng khác nhau chứ không thể gọi là hạn chế được.
Hì theo mình từ "ọp ẹp" có lẽ giống như đang chạy Dream II chuyển sang chạy Wave.
MikenAngelo
ĐẠI BÀNG
13 năm
ôi thật là đẹ và mạnh mẽ chắc khoảng 15 chai cái ney với Asus Transformer làm phân vân ... :cold:
Kenny
CAO CẤP
13 năm
tại sao iapd2 vẫn mỏng,nhẹ ( chênh lệch vs GT2 ko bao nhiu ) nhưng cầm vẫn chắc tay và k ọp ẹp nhỉ :x , cái này người ta gọi là phong độ nhất thời, đẳng cấp mới mãi mãi, samsung lun trung thành với nhựa như lái buôn vn yêu tàu khựa vậy
bác nói chí phải,Design của Apple vẫn là số 1😃
em đã dùng thử con này cảm giác đầu tiên khi cầm vào đó là "rẻ tiền" mặt sau = nhựa nhưng lại là nhựa bóng rất dễ xước lại là từ mấy miếng ghép vào nên cầm rất ọp ẹp ko có cảm giác chắc chắn chất lượng build in thì kém viền và cổng kết nối ọp ẹp thực sự còn đểu hơn mấy con table của vn , thậm chí con máy em dùng thử mới dùng đc có 1 tháng mà phần kính đã kênh hẳn lên ko hểu do ông chủ kia đánh rơi hay ko

nói chung là ấn tượng rất xấu với con này 😃

còn con transformer thì khác cả mặt sau làm = nhựa sần cầm rất phê cứng cáp 😃 chắc nếu mua table em chỉ mua con này , còn ipad chắc khỏi vì dùng thử rồi chán òm chả có ji ngoài việc màn to và pin trâu + cầm cho oai để web nhưng lại ko có flash thực sự rất bực mình 😃
Lo lắng mãi, cứ múc cái case CHẮC CHẮC vào là xong 😃 còn mình nghĩ 650g và 700g chênh lệch ko quá xa, ngoại trừ tay Cành Vàng Lá Ngọc hihi 😃
Sao bằng dellstreak pro đc.....anti samsung....hee
emptyzero91
ĐẠI BÀNG
13 năm
đang phân vân giữa con này với asus tranfomer, tính ra 2 thằng ~ giá , cấu hình tương đương :| nhưng cảm thấy asus có p/p tốt hơn galaxy tab 10.1 vì nó có cái bàn phím rời vừa tiện dụng vừa tăng thời gian sử dụng thêm nữa có gắn USB 3G :|. Chạy theo công nghệ mệt thật
tuan9632
TÍCH CỰC
13 năm
Con này có khe SIM luôn, khỏi gắn USB 3G mà
đang tự hỏi, Samsung đã trả bao nhiêu tiền cho bài viết này
Này bác,khi bác có tiền và cần sắm 1 chiếc máy tính bảng,thì cần phải có nhiều bài viết giới thiệu và phân tích để bác hiểu và cũng cố thêm quyết định của chính mình . 😃
Nothing :| ngay cả đến 1 con galaxy tab để review cũng ko có.
raptor983
TÍCH CỰC
13 năm
Cầm máy này trên tay thấy kích thước lớn quá, cảm giác không thoải mái như Tab 7" và Flyer. Có lẽ Tablet cứ 7" là hợp lý nhất, dễ dàng cầm một tay tự tin. Thấy máy khá mỏng mà cứ sợ rơi xuống ngay ấy. Hay là số mình ít tiền nó Tự ti thế? Có bác nào cầm cái máy 10" này thoải mái không?
Cho e hỏi tab này duyệt file trực tiếp trên ổ cứng rời được ko các a? Tức là muốn xem film gắn ổ cứng vào xem trực típ lun ko đao về máy dc ko nhey? Nếu đc thế thì tuyệt.
noname_9x
TÍCH CỰC
13 năm
hix nhưng bán thì giá chắc như nước ngoài chả lẽ lại rẻ hơn được
mà đặt hàng có phải ai cũng đặt được đâu bác
thì bán trong nước 60$ còn hơn là ship m mất thêm 1m nữa. đang chờ mua cái bàn phím dock của nó. trắng đẹp quá 8-> tinh khiết vãi chưởng
noname_9x
TÍCH CỰC
13 năm
có bộ sản phẩm logitech mới giới thiệu trên tinhte đấy em thấy cái đấy hay hơn bác ạ 😃
cái đấy kết nối bluetooth nhah tốn pin lắm bác ak 😔 cắm dock thế này nhìn thích hơn. ngoài ra Galaxy tab còn 2 loại bàn phím. 1 loại rời như logitech 1 loại kèm bao da😁

http://www.youtube.com/watch?v=KrPnkDIhFPI
nếu máy tính bảng GT 10 này so với các loại khác thì mình chọn cái này.
cho mình chọn GT10 này với iPad 2 . thì mình lấy iPad
cũng vì nó mõng quá. tế nhị nên nói tế nhị .
cho nên tế nhị
Chỉ 1 từ dành cho bạn: "nhãm" :giggle:
Lúc ság mình đi đạt nó nhưg hết hàng :giggle:. Bác nào có giới thiệu mình với 0933908988
milkthanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nào dùng rồi cho em hỏi cái này!Em bị vướng 2 cái lỗi ngớ ngẩn thiệt.
1. GT10.1 này em úp lên bản ROM mới nhất rồi, nhưng khi chép hình ảnh vào 1 thư mục tạo trên ROOT thì vào "bộ sưu tập" sao nó ko cập nhật mấy cái ảnh này gì hết. Phải mở trình quản lý file rồi mở từng tấm ảnh chứ ko được kéo vuốt qua tấm khác.
2. Cái KIES nó có tương thích với WIN 7 64bit không vậy các Bác, em cài vào KIES nó chỉ nối với GT của em đúng 1 lần đầu, các lần kết nối sau nó hết hiểu luôn, cứ kêu tháo cable ra gắn lại, mà làm hoài cũng ko kết nối được, remove KIES cài lại cũng bị.
Ko biết ý mọi người nói "ọp ẹp" nghĩa là như thế nào (nói bản wifi hay bản 3g) vì hôm nay, sau khi nghe mọi người chê ss tab 10.1 dữ quá quyết định ra Mai Nguyên tận mắt xem sao. Xem Bản 3G, Cảm giác của mình là ko hề ọp ẹp, cầm rất chắc tay, thích hơn cầm ipad. Thích cái touch wiz 4.0 cực kỳ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019