Đánh giá Samsung (Google) Galaxy Nexus

babybungbu
21/12/2011 14:54Phản hồi: 447
447 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích quá,muốn cầm trên tay ghê
Một số bạn rất kém hiểu biết cứ thấy nhận xét của 1 cá nhân là cũng bu vào chê mà chưa cầm trên tay nó bao giờ.Các bạn cứ thử xem vỏ nhựa,nhôm,kính giá cả nó chênh nhau dc mấy,nhựa con này là nhựa cao cấp nhìn trên tay khá đẹp chứ ko hàng mã như mấy con vài triệu.Hơn nữa camera của nó theo mình là khá,hơn của HTC là cái chắc,mình có chụp mấy cái ở cellphone thấy đẹp và nét chứ đâu tệ như chủ topic nhận xét,về hiệu năng thì khỏi nói nó xứng đáng là con xử lý top 3 cao nhất nếu ko muốn nói nó là nhất,thử vào vài trang web nặng rất nhanh,hơn S2 và hơn gần gấp đôi SEN XL,mình đã test thử e này khá lâu ngoài thiết kế đẹp,phong cách ra thì nó xứng đáng để mua nếu các bạn quan tâm tới phần cứng.Đừng nhìn chip kép 1.2ghz mà đánh giá nó yếu,nó hơn tất cả mấy con lõi kép 1.5 có trên thị trường hiện tại nhờ bản 4.0 xử lý mạnh mẽ,cảm ứng rất tuyệt vời ko có giật giật như các máy khác,màn hình rất nét và mịn,theo mình nếu chấm điểm khắt khe nó xứng đáng đc 8/10.Đơn gian đây là bản thử nghiệm cho bản 4.0 nên nó ko đc trang bị phần cứng mạnh nhất,cái này là nhiệm vụ của Samsung S3 sẽ giới thiệu vào tháng 2 tới đây,lúc đó mới biết SS nó mạnh thế nào
tulaisky1
TÍCH CỰC
12 năm

lúc đầu mình cũng rất háo hức Nexus. nhưng bây h thì mình lại thèm S3 hơn =.=! mọi ng nói ko thích TW của SS nhưng mình lại thấy thiếu TW thì chả còn j đặc trưng của SS nữa! giống kiểu hồn trương ba, da hàng thịt vậy!
ấn tượng samsung quá
abcxyz1602y
ĐẠI BÀNG
12 năm
em này theo mình thấy đắt chưa xắt ra miếng lắm, hôm lên cellfoneuk cầm thử em này thấy k đẹp như mong đợi lắm, hơi tiếc
Ngoài ICS ra thì em này ko có gì nổi bật nếu không muốn nói là quá bình thường
loveMU
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn một bài viết chi tiết, có điều ko hiểu sao mình ko thik thiết kế cong cong và tròn tròn của mấy e nexus lắm. mình thikc máy thiết kế như giòng HD của HTC ấy
M3ga
CAO CẤP
12 năm
Thực ra cái TI OMAP ngoài GPU ra thì ngon hơn Exynos của SS đấy , vs lại Android 4 đc tối ưu trên OMAP nên chắc chắn chạy sẽ ngon hơn Exynos 😃
Thương gia rao đồ cũ khoảng 10-12tr. Nhìn chung ai máu cũng chiến được rồi. Galaxy Nexus cần trên tay dáng khá sang.
Samsung ăn theo apple hết mức có thể thấy apple 1 năm ra 1 thiết bị nó cũng bắt đầu học theo ra galaxy kiểu đó rồi 😁
tên đặt theo thứ tự cũng bị nói là bắt chước hả bạn nược cười quá, mà ko ai gọi iphone 2g là iphone 1 đâu, đấy đâu phải tên nó 😆 vui tính thế.

mà 1 năm samsung ra rất nhiều loại ví dụ
S1 có các loại captivate, vibrant, epic 4g
S2 có skyroket, hecurles,...
ngoài ra có galaxy note, galaxy nexus, Nexus S
bác vào topic này mà đọc nếu là fan SS và đừng nên cãi cố "samsung ko có gì là ko thể nhái"
http://www.tinhte.vn/f76/noi-chuyen-thiet-ke-dien-thoai-nguoi-dung-phai-doi-hoi-nhieu-hon-nua-989236/
Từ khi ra s2 samsung vào thế ra sản phẩm trước apple thì đi theo cái gì của Apple thế bạn. Bạn nên đưa ra lý lẽ cá nhân trích dẫn 1 ý kiến cá nhân khác giá trị gì đâu
tulaisky1
TÍCH CỰC
12 năm
nếu bạn thích thì về box IP để bàn cái chuyện nhái! đây là topic đánh giá GN chứ ko phải kiện tụng j liên quan đến apple mà bạn vào đây nói nhái này nọ. đừng có lúc nào thấy SS là lại lôi cái bài cũ mèm này ra để gây war! tôi thật hết hiểu nổi là tại sao cứ dính đến chữ SS là y như rằng SS fan và Android fan chưa kịp cm thì các vị đã first blood rồi! xin hãy thôi cm nhảm đi để tinhte bớt đi những suy nghĩ lệch lạc, thù oán lẫn nhau!
tớ ko thích Samsung lắm nhỉ, HTC ổn hơn
coast9x72
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tinhte dạo này toàn những kẻ lụi tàn
Cho mình hỏi trong các bạn cmt ở đây có bao nhiêu bạn đã và đang xài galaxy nexus ?
Đúng là cưỡi ngựa xem hoa, lấy dây thun bắn ruồi.
Mỗi dòng máy đều có một cái hay riêng vào một thời điểm nhất định.
cá nhân mình xài cũng được vài hệ máy "cỏ" s1,s2,note như các bạn trên này phán thôi nhưng ít ra mình còn cầm trên tay để mà trải nghiệm chứ không như kiểu chưa cầm "được" trên tay mà phán này phán nọ.

Sent from my Galaxy Nexus using Tinh tế
coast9x72
ĐẠI BÀNG
12 năm
Muốn k nóng thì quất custom kernel rồi undervolt nữa là ngon mà mà bạn.

Sent from my Galaxy Nexus using Tinh tế
tuanpro46
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái đt này chỉ đặc biệt là ICS thôi chứ thấy cũng không hấp dẫn cho lắm
ultimate
TÍCH CỰC
12 năm
Thật là vãi hàng android. Lên 4.0 vẫn chưa sửa đc bệnh lag. Đến chip 1.2 dual + 1g ram vẫn lag. Thảo nào con Arc mình solo 1g ram 512 lag tung đít T___T
Trừ khi viết lại toàn bộ HĐH không thì muôn đời nó vẫn lag 😁
general
ĐẠI BÀNG
12 năm
Galaxy Nexus sẽ đẹp hơn nhiều nếu bỏ đi cái nắp lưng....! Về OS thì dường như đây là cải tiến lớn nhất từ trước tới nay. Rất hấp dẫn. Về giao diện cũng như các chi tiết đồ họa: những gì thiết kế theo chuẩn được Google định nghĩa thì luôn bền vững. Nếu bạn là fan của htc, sony, thì hãy nuôi hi vọng một giao diện hấp dẫn hơn. Nếu là fan của Samsung hoặc LG, mình nghĩ sẽ có nhiều người thất vọng vì cách Samsung, LG định nghĩa lại giao diện Android thật giống với iOS ~~~> Thật tồi tệ với một cái phone chạy Android.

Tóm lại: Theo cá nhân mình thấy đợi vài tháng nữa cho giá thấp hơn, Galaxy Nexus là một lựa chọn rất tốt, nhưng mua về nên đi kiếm miếng dán da đẹp chút để lấp đi phần thân máy đằng sau 😆
Thực tế giao diện của iphone là chuẩn,dù có thiết kế để đẹp nhất và tiện dụng nhất cũng chủ xoay quanh nó thôi,đơn cử như giao diện của ss,dù học theo ip nhưng nó cũng rất tiện lợi,bạn có thể thấy giao diện sony nó hơi khác tí nhưng người dùng hầu hết đều cài phần mềm thứ 3 như go launcher,chứ chả ai dùng giao diện gốc đâu vì nó ko đẹp và ko tiện lợi,android là hdh mở và tùy biến tùy mục đích của ng sử dụng
Nhe thi cug co cai loi cua no thoi bac a! E xai con galaxy vibrant thay thoa man lam roi! Nhu vj cau hinh hoi yeu! Smartphone ma co the nag cap pham cug thi hay biet may nhi?
batca2tay
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói chung như thế là khủng rồi, anh em còn chờ gì nữa
Em cug dog y voi bac nay! An theo j o day? Chat luong nguoi ss vuot troi ma? Thu nghi apple chi tap trug vao pc va smartphone con samsung thi cai co mat!

Sent by Samsung galaxy vibrant in tinhte.apk
vodiem
ĐẠI BÀNG
12 năm
con này cấu hình thấp mà. được cái nó có android 4 nên mới mắt vậy thôi
mình ko là fan samsung nhưng bạn đừng quá ảo tưởng cái gì cũng chạy theo apple. bài đấy chỉ nói về thiết kế trước của samsung, dễ nhận ra rằng galaxy nexus, s2, galaxy note hiện nay ko hề giống iphone chút nào, và trong đó samsung đang thể hiện sự sáng tạo trong thiết kế từ s2 note hay như nexus. Trong khi đó iphone đang cho thấy sự nghèo nàn ý tưởng từ 4 lên 4s.
ở đây mình thấy bạn có vẻ qua cuồng vào apple nên thôi mình sẽ chấm dứt cuộc tranh luận này ở đây.

---------- Post added at 12:24 AM ---------- Previous post was at 12:23 AM ----------

cấu hình này chỉ thua chip exynos ở s2 về GPU và thua cũng chỉ ở khoảng cách thấp thôi. còn đâu thuộc loại khủng bây giờ đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019