Đánh giá Samsung (Google) Galaxy Nexus

babybungbu
21/12/2011 14:54Phản hồi: 447
447 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá là hấp dẫn và cũng quá là quá sức sinh viên.đợi mình đi làm.
Đang định làm em này nhưng mà những gì bác nói rất đúng ! em đang định chờ 1 phát galaxy S3 luôn không biết bao giờ mới ra ! thấy bảo tháng 1/2012 k biết đúng k ! với cấu hình con này em thấy con evo 3d cấu hình y hệt luôn mà lại rẻ hơn nhiều ( rẻ hơn 5,6 củ) không biết có nên làm con evo 3d không vì vật quá rồi
Con này xài quá đã, chỉ có 1 điều rât tệ là sóng wifi vô cùng tệ, đi xa 1 chút router là không còn vạch sóng nào, trong khi iphone 4 sóng vẫn mạnh ầm ầm. Galaxy s2 cũng gặp tình trạng sóng yếu này.
Nhanh nhất thì s3 có thể có bản xách tay về VN vào đầu tháng 5. Suy từ s2 ra. Hic!

---------- Post added at 03:07 AM ---------- Previous post was at 03:06 AM ----------

Đúng rồi bác vì SS làm khoản wifi bắt sóng yếu hơn ip se lg.
---------- Post added at 03:07 AM ---------- Previous post was at 03:06 AM ----------

[/COLOR]Đúng rồi bác vì SS làm khoản wifi bắt sóng yếu hơn ip se lg.[/QUOTE]

Quá chính xác, trước mình xài lg optimus 3d bắt sóng wifi quá tốt. Đổi qua tới galaxy nexus thì tình trạng lại giống galaxy s2 hihi
coast9x72
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá chính xác, trước mình xài lg optimus 3d bắt sóng wifi quá tốt. Đổi qua tới galaxy nexus thì tình trạng lại giống galaxy s2 hihi[/QUOTE]

Up baseband khác đi bạn. Mình cũng đang xài ip4 cả nexus nhưng thấy ip4 k bắt wireless tốt như nexus.

Sent from my Galaxy Nexus using Tinh tế
Sao bác giống mình thế. Đổi từ op 3d sang g nexus. Hi! Quá chính xác, trước mình xài lg optimus 3d bắt sóng wifi quá tốt. Đổi qua tới galaxy nexus thì tình trạng lại giống galaxy s2 hihi[/QUOTE]

---------- Post added at 05:02 AM ---------- Previous post was at 05:00 AM ----------

Up baseband khác đi bạn. Mình cũng đang xài ip4 cả nexus nhưng thấy ip4 k bắt wireless tốt như nexus.Sent from my Galaxy Nexus using Tinh tế[/QUOTE]Bác xài baseband nào thế?

---------- Post added at 05:02 AM ---------- Previous post was at 05:00 AM ----------

Up baseband khác đi bạn. Mình cũng đang xài ip4 cả nexus nhưng thấy ip4 k bắt wireless tốt như nexus.Sent from my Galaxy Nexus using Tinh tế[/QUOTE]Bác xài baseband nào thế?[/QUOTE]

Hihi bác cảm nhận lg optimus 3d thế nào bác? Riêng em thì con này làm em rât hài lòng, rất mượt mà vô đối, cầm chắc tay. Chỉ là thằng LG không chịu update gì cả, phần cứng quá tốt mà chạy OS cũ mèm, nên lên galaxy nexus để trải nghiệm ICS luôn hihii
Bác xài baseband nào thế?[/QUOTE]Hihi bác cảm nhận lg optimus 3d thế nào bác? Riêng em thì con này làm em rât hài lòng, rất mượt mà vô đối, cầm chắc tay. Chỉ là thằng LG không chịu update gì cả, phần cứng quá tốt mà chạy OS cũ mèm, nên lên galaxy nexus để trải nghiệm ICS luôn hihii[/QUOTE]Mình chưa xài cái nào hài lòng như op 3D. Rất mượt. Màn đẹp. Chỉ mỗi cái là tính mình hay nhấp nhổm nên khi thấy có máy mới là hay táy máy đi xem rồi đổi máy mới. He he....! Tức là mua máy không theo nhu cầu sử dụng đâu mà theo ý thích. Mà android thì lại hay ra máy mới. Năm nay android vặt của mình khá là nhiều tiền. Chính ra dùng IP nó lại rẻ nhất. Hic!
galaxy s3 nge co ve hay hon anh em ah , 1.2ghz ma 5.0 nua hoi bun`
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Cá nhân mình thì mình không thích Nexus lắm.
Em thì râ't thích.SS có con này thiê't kê' "beautiful" nhâ't,ko lai tùm lum nhu Ace,S1,S2
Mình thíc em này vì nó ko giống em SS nào khác 😁
anvuitinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
hxhx, clip quay video hơi kém có đúng ko, chỉnh lên 1080p r mà, ~.~!
Con này cấu hình mạnh, đã, bản gốc android nhìn đẹp.
Điện thoại nhẹ quá thì không thích. Gần đây kết các model cỡ lớn như XL, Streak. Tương lai sẽ lên đến Note.
handsomedn
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy 5 chấm chụp hình đẹp ghê! như vậy là quá good rồi
úp tiếp cho ai muốn check review...
bibongda
TÍCH CỰC
12 năm
Bản 4.0 chính thức hả bác ?
Nghe nói là galaxy nexus có NFC, bác nào có clip em nó sử dụng NFC thì post lên cho mọi người thưởng thức nào
Yes. Có NFC mà chưa thử giữa 2 máy
Hok có dk thử giữa 2 máy thì mình xài với loa nfc cũng dc mà anh
Galaxy Nexus về VN giá vẫn cao quá. Bằng tầm này tiền rất nhiều lựa chọn. ICS chưa làm cho Galaxy Nexus vượt lên được so với các điện thoại khác ở thời điểm này.
giá con này ở VN nhiu vây bác, định làm 1 con
Khoảng 12-15 triệu tùy tình trạng máy. Nhìn chung vẫn còn khá chát.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019