Đánh giá Samsung (Google) Galaxy Nexus

babybungbu
21/12/2011 14:54Phản hồi: 447
447 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao lâu có miếng dán màn hình và bao da cho em nó thía các bác nhỉ :stomp:
Máy mình thi thoảng vẫn bị Sleep of Death :redcarded:
ước gì vỏ nó làm bằng kim loại
Dùng em này thích nhưng ghét cái màn hình màu sắc ngả vàng, độ sáng của màn hình không cao.
Vừa ký plan con Nexus này sau khi qua Úc học 1 tháng 😃,trước đó dùng iOS,sau dùng con này chạy android 4.0 thấy rất thích,mượt,download nhanh,chụp hình tuyệt vời,lướt web bằng 3G cũng nhanh hơn hẳn 😃. Trong các máy chạy android thích nhất là con này.
ICS xịn của google mà bác ;) bác qua đây flash thêm rom mới cho em nó mượt hơn nữa nè:

http://s2.tinhte.vn/threads/1097484/

Sent from my Galaxy Nexus GT-I9250 using Tinh tế
Mình định lấy em này thay vì lấy Xperia S, các bác thấy thế nào, pin có tốt và màn hình tối hiện thị ko đẹp phải ko các bác. Mà hiện thị có bằng Galaxy SII ko các Bác.
2 em này tầm giá tương đương. Nhưng XS hấp dẫn một kiểu còn G Nexus lại kiểu khác. Thông số màn hình và camera thua XS, nhưng chụp gần và thiếu sáng tốt hơn, và bù lại màn Gnexus to hơn nên coi như hòa 2 khoản này. XS thua chip và thua HDH. Pin chắc same same, XS hấp dẫn vì mới ra, nhưng đã dùng ICS thì GB thấy có vẻ thô.sơ quá, nên chưa dùng G Nexus thì mua cái nào tùy thôi. Còn dùng rồi đi test XS chán lắm chả có gì hấp dẫn để đổi qua.
@danhchan1999 Hiển thị đẹp hơn S2 bác ạ. về khoản hiện thị hình ảnh thì màn Retina có bằng được em này đâu bác, do bản chất của màn Amoled HD nó vậy, chỉ khi web thì màn có màu trắng không đẹp như màn IP 4S thôi. Nhưng màn này có kích thước 4.65 nhưng máy gọn gàng.

Bác tìm thử Ngoài Note ra, trừ Chip 4 nhân chưa ra, có em nào bằng cái này, nó chỉ thua chip Exynos của SS, và thua về Camera, nhưng thực tế chỉnh high resolution cho chất lượng ảnh đẹp. Riêgn về khoản mượt mà,êm ái, thì S2 và Note chạy ICS vẫn không có được cảm giác êm mượt như em này. Còn các em khác thì chip đuối hơn em G Nexus, chỉ cần OC lên 1.34 như Kernel của Franco với Quadrant 3600, đủ cho các lạoi chip khác dù OC lên 1.5 hít khói ( trừ chip Exynos của SS). Về khoản Pin, on line 3G liên tục khoảng 3 giờ là còn 15%, như vậy là ổn so với các Android hiện tại.
Bác nói sao chứ màn hình Nexus em có thấy tối đâu, để auto sáng chói cả mắt ý chứ ;) màn hình Nexus ko còn hiện tượng ám màu như trên S2 nữa rồi. Pin thì dung lượng đều là 1750mAh như nhau nhưng Nexus chạy ICS sẽ bớt hao pin hơn so với android 2.3

Sent from my Galaxy Nexus GT-I9250 using Tinh tế
Các bạn cho mình hỏi thêm la nexus co nhieu ban ko, mình thấy có nơi dang bán bản nhà mạng docomo nt của nhật thì có nên mua ko?
Các bác ơi tình hình em vừa xúc em này ,về nhà bỏ ra ngõw ngàng và giật mình, khi thấy quả pin phụ dày hơn và đăc biệt là nó ghi 2000mAh tưởng nó nhầm pin của máy khác .lắp thử vừa khít các bác ợ
Bác mua máy ở đâu mà đc khuyến mãi thêm quả pin 2000mAh vậy ? Em thấy pin 2000mAh phải thay nắp lưng đi kèm khác mới vừa. Bác shown cho ae xin ít ảnh quả pin đc ko 😁

Sent from my Galaxy Nexus using Tinh tế
Oh mình lấy cái máy phiên bản korea nó mới khác vậy hỏi lại người nhà mới biết cái nắp lưng một cái ở đuôi nó không vểnh lên như cái còn lại mà thẳng tắp theo chiều hơi cong của lưng máy nhìn ko khác nắp kia tý gì
Cái ko vểnh là nắp pin 2000mAh đó bác. Thế cục 2000mAh đc tặng kèm theo máy luôn ạ.

Sent from my Galaxy Nexus using Tinh tế
Show hàng G Nexus và thông số ( hi!)

-Rom: AOKP 4.0.3 Build 28 ( bản mới nhất, được đánh giá cao nhất)
-Kernel: Franco Milestone 2 ( được đánh giá cao nhất)
-Theme: SENSE 4.0
-CPU: OC 1.34 Ghz - Quandrant 3600 điểm
-Chạy êm mượt, nhanh, pin OK
-Trình diễn hình ảnh với screen HD 320 ppi, thuộc dạng đỉnh hiện nay.
-Hứa hẹn là thiết bị lên Jelly Bean sớm nhất vào quý 3 năm nay, hi!

@Hungdunghcmc
Bác có bộ combo giống hệt em từ rom + kernel + themes 😁 ko bít modem có giống ko nữa :p

@Cau.At' Bác có bộ theme hơi bị ác, he he, và chịu khó tìm widget khá đẹp. Bác cho xin tên:

-Widget đồng hồ màn chính ( Beautiful Widget???), nhưng cài vào không giống thế này chắc phải add theme cho widget.
-Widget lịch

baseband KK6 bác, mới up baseband 1 lần, lười check, ha ha!

Tks bác trước!
@Hungdunghcmc - Đồng hồ chính là Beautiful widget bác tải thêm clock skin Zenithhh 😁
- Mấy cái widget còn lại là app Lịch và Android pro widget đều free trên martket 😃
Em đang dùng KL1 sóng khỏe bắt wifi tốt hơn. Đặc biệt loa thoại cực to rõ ràng 🆒

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
ae Nexus qua box rom chém gió cho xum nhé 😁

http://www.tinhte.vn/threads/1097484/
Galaxy Nexus chính thức hok được bán ra ở VN! :mad:
@Cau.At' Chưa bác, lão bạn đi về bận quá không tìm được. mình có lịch làm việc cuối tháng bên đó, để tự đi tìm luôn, nếu có cứ lấy về rồi pm bác nhé, hi!
@Hungdunghcmc bác mà kiếm dc PM em phát nhé vật lém rồi
@van_quymobile Yes, chơi luôn, mình còn gắn bó với em này, vì Rom ngon quá, và màn cũng đâu có nhỏ, lên tới 4.65" roài, với lại, bx xí để dùng em One X, thành ra yên tâm mà xài G Nexus thôi, ha ha!!!
@Hungdunghcmc giá bao nhiêu có gì e xúc 1 bộ, mà có dock sạc ko đó bác🆒
Cocoli
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình có thể cài beat audio dc ko vậy các bác
các bác cho em hỏi, em thấy con này ngon hơn GS2 mà sao giá nó lại thấp hơn vậy ạ? với lại bản màu trắng và đen cũng chênh nhau tới ~ 2 triệu? o_O
À mà bản màu trắng thì chỉ có phần lưng trắng hay cả mặt trước cũng trắng vậy ạ??
Sắp đổi s3 nên không nhờ mua nữa, bác check với bác CauAt hình như có mối đặt rồi. Em này hiện vẫn là hàng rất ngon, hi!
@Hungdunghcmc Đợt trc có bác bên HQ nhận ship về may mà em nhanh tay đặt đc 1 bộ 😁 đợt này chỉ còn pin zin ko có pin 2000mAh nữa. S3 pin zin đã 2100mAh rồi pin dung lượng cao chắc phải 2500-2800 mất ;)

dracula_bg
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác ơi, em đang định tậu em này, nhưng về cái khoản máy nóng thì hơi run, các bác dùng rồi có khắc phục đc không ạ?
dracula_bg
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hungdunghcmc các bác cho em hỏi thêm là con này nếu em lấy hàng xách tay không có tiếng việt, thì về có up được rom bản có tiếng việt không ạ? hay phải làm sao ạ, tại em chưa dùng androi bao giờ nên chưa hiểu nó thế nào.
@dracula_bg Có rom tiếng Việt trên tinh tế đó, hi! cái này đơn giản mà, Rom tiếng VIỆT chỉ có tác dụng thể hiện hiện tính năng bằng tiếng Việt thôi, còn máy quốc tế, bác gõ tiếgn Việt vô tư, máy nào cũng vậy. hi! bác rảnh pm mình uống cafe nếu ở SG, bác có thể trên tay để biết em nó thế nào, hi!
dracula_bg
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hungdunghcmc tiếc quá em ở hn, bác pm cho em cái số hôm nào vào sg em alo đi uống cafe hehehehe, có gì xin bác chỉ bảo thêm vì em cũng chưa biết up lại rom có khó không.
@dracula_bg Up Rom G Nexus 30 giây, hi! có box Rom G Nexus trong tinh tế, hi!
Các bác cho e hỏi cách cài một bài hát từ bộ nhớ làm nhạc chuông với, e mới múc con GN chưa bít làm thế nào?
@huytudl2 Bác vào 1 trình nghe nhạc nào đó rồi chọn set ringtone là đc 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019