Đánh giá Sh mode: phiên bản SH nhỏ gọn cho phái nữ

cuLong
3/8/2013 4:27Phản hồi: 341
341 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xăng thì chắc cũng tiết kiệm
đổ 120k, đi dc 160km mà chỉ tốn khoảng 1/2 bình xăng
huuthiendtp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đổ đầy bình xăng (4,79 lít) chạy được khoảng 260-270km, tương đương 55km/lít. Tuyệt vời cho 1 xe ga.
hellwalker
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huuthiendtp Xe yếu xìu chả ăn ít xăng. Ăn ít xăng không có nghĩa là tiết kiệm vì đã bị đánh đổi vào sức mạnh xe.
traiban2006
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hellwalker xe này khỏe phết đấy chưa dùng đừng đoán bừa ông bạn
hellwalker
ĐẠI BÀNG
10 năm
@traiban2006 Khỏe với người (xe) yếu thôi. Vợ tôi đi xe này. Không biết đừng đoán mò ông bạn.
thiennam151
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hellwalker Anh này lên đây chém gió để dìm hàng ah, lừa người hok biết thì được chứ gặp anh em biker thì có mà cười thối mặt. Nói mà có căn cứ vào thông số kĩ thuật hok? Nouvo máy 135cc mà Momen xoắn còn yếu hơn con này thì hok có lý do gì nó yếu nhé. Suốt ngày rà tay ga rồi lại bảo xe yếu. Đến cả Ex 2014 cũng chỉ nhỉ hơn con này 0,4 N.m thôi nhé.
Admin cho em ké xíu...

Chào các anh/chị, em làm công ty nghiên cứu thị trường Lực Thiên.

Khách hàng của em là hãng xe 2 bánh có thị phần lớn nhất Việt Nam sắp ra mẫu xe mới muốn mời anh chị đang đi các loại xe SH, SH Mode, Lead, Vespa LX đánh giá và cho nhận xét.

Ngày test xe: 21/6/2014.

Địa điểm: công ty của em Số M31 Đường số 1, KDC Miếu Nổi, Quận Bình Thạnh. Vừa xuống cầu Hoàng Hoa Thám là gặp liền...

Anh chị tham gia đánh giá trong vòng 10p sẽ nhận phần quà trị giá 200k...

Khi đi anh/chị không cần mang theo xe mình đang chạy.

Đối tượng tham gia: Nữ, dưới 30 tuổi, đang đi các loại xe trên từ 3 – 12 tháng.

Anh chị nào quan tâm vui lòng SMS cho em theo số 0915 803 093 Hoặc email:tongtran@ltm.com.vn để em sắp xếp lịch...

Em xin cám ơn.
Cho em hỏi xe này giảm xóc sau 1 bên như thế đi có bị lạng ko ạ và có xóc ko ạ
@archenemy k sao đâu bạn, nhà sản xuất đã tính kỹ điều này r ^^
xe mau xanh này lắp cho đôi vành màu đen, càng mau đen thì đệp hỉ
CÓ bác nào bị cái lỗi lên ga dật dật. lên ga kém không. Máy mình bay h bị lỗi ấy khá ức chế. Cứ để không vài tiếng là bị lỗi dật dật khi lên ga. Đi thì nó cứ lì lì lên ga không mượt như trước. Mang ra Head nó kiểm tra thì thay bugi rồi khuyến cáo là dùng xăng a95. Mới đầu thì đỡ sau lại bị. Xe mới đi được 13k km thui. Ai biết chỉ giáo cho anh em nào
@satthumaulanh caí này có thể do hệ thống bobin bác ah, bác thử mượn ai cục bô bin lắp vào chạu thử ,nếu hết thì ok . và kiểm tra lại chụp bugi và dây bugi xem lõi đồng có ăn nhiều vào bugi k .
@duong vuong anh Để về thử xem sao. Có gì em sẽ review báo cáo cho mọi người bít. Gặp lỗi còn chỉnh
Chào mọi người, mình định mua con sh mode này, vào tìm hiểu có người khen, có người chê. Mình công nhận con này xấu thiệt, nhưng ko vì lý do này mà mình không mua, vì mình đọc nhiều ở các bày bình luận khác thì thấy mọi người đều đánh giá xe mạnh, ít tốn xăng. thế là được rồi. Mình mong các bạn đã từng sử dụng qua cho mình lời khuyên.

Thank.
@dmnhut xe honda thì bác đừng hy vọng nó đẹp mạnh mẽ như yamaha. honda thiết kế lúc nào cũng đầm cả... ai chạy cũng được... vận hành thì mình thấy rất ổn, mình thì chỉ đi ab125 đổi từ nou SX sang thôi...
Mình cũng đang phân vân 3 con sau: Future 125 FI, AB 125, SH mode, hỏi ý kiến vợ thì nó phán 1 câu, anh muốn con nào thì mua con đó đi. Như không. hic
@dmnhut Cứ AB or Mode mà chiến bác ơi. Đi mưa cho nó sạch se. Nếu cả vk đi nữa thì Mode. mặc váy lên xem cho dễ
tmlan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xe này có nhược điểm là giảm sóc hơi cứng.
Sh mode ok đấy..2l/110km..đề êm...máy êm...đi ngoài đường ko bít xe dang chạy
Em ở tphcm .... tính mua 1 con sh mode cho mẹ đi làm ... mà đi hỏi mấy head trong quận 5 6 8 thì đều hết hàng và giá rất chát 59tr600 đã bao giấy tờ ... em có hỏi tại sao lại mắc như vậy trong khi giá đề xuất chỉ 50tr thôi ... nhân viên ở head trả lời rất ư là vô tư ... tại thời điểm này khan hàng nên xe lên giá... làm giá kiểu này em chẳng thèm chơi với honda nữa quá...
mai.lan
ĐẠI BÀNG
9 năm
E đang đắn đo xe này, chỗ e head hét giá 53.5tr (chưa giấy tờ) đắt quá, cố làm bạn với con dream cũ rồi giữa năm sau mua chắc giá xuống hơn
@shine_kizz Xe này khi làm ra là hướng tới nữ mà bác. vọt để làm gì, đi nhẹ nhàng là được.
@dragon_1188 Head ở đâu giá mềm vậy ạ
@Ngan Kalie Head ở Trường Chinh Head ITC ở đó giá rẻ nhất trong HCM ròi đến Head Hoang Việt ở Lãnh Binh Thăng head này mắc hơn ITC khoảng 1tr.
ai muốn mua thì hốt luôn và ngay đi còn lăn tăng gì nữa HDVN còn lên giá nữa đó!
mai.lan
ĐẠI BÀNG
9 năm
mua tại thời điểm này head hét giá cao lắm, tầm đến tháng 6.7 thị trường hạ nhiệt thì may ra giảm, liệu sang năm Sh mode có cải tiển về kiểu dáng ko nhỉ 😃
anh em cho hỏi ngoài bắc mình có chỗ nào có phụ kiện mạ crom ntn k nhỉ?

Bác nào ở Hà Nội biết chỗ độ lại hình thức cho SH Mode ko? Ví dụ như thay cái chữ sh mode bằng Sh 150i, rồi thì sơn mạ... cho xe nó đẹp.
@hoanggiang_2109 đúng rồi bác, con này về dọn lại màu mè 1 tý là cũng đc chứ
Ý kiến của em là nên chọn những màu có dàn nhám đen, độ đá cũng dễ mà nhìn xe cũng cứng hơn: như: Đỏ đen; xám đen
Không biết khi mua xe có đổi được dàn nhám ko nhỉ?
Mình kết màu trắng đen như này
thanhbun
ĐẠI BÀNG
9 năm
mới đi hỏi sáng ngày 13-05-2015 nè, head ở Mỹ Tho chắc giá 56 triệu chưa giấy tờ... sợ thằng HONDA Vietnam luôn...
@thanhbun xe nè vẫn hot quá nhĩ
... vẫn gí cao thế. nếu 56 triệu thì mua chả đáng, mua ab 36 củ đi còn sướng hơn
mai.lan
ĐẠI BÀNG
9 năm
nay e đi hỏi lại 54.5tr chưa giấy tờ, e quyết định chuyển qua Lead 2015 bản màu vàng nâu 40.3tr đây. Goodbye SH mode 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019