Đánh giá sơ lược dòng laptop doanh nhân acer timelinex, 4820, 4820tg..

trajan
16/6/2011 4:36Phản hồi: 4
Sau một thời gian sử dụng mình thấy có vài thắc mắc, anh em vào chia sẽ để có kinh nghiệm đi.

Mình thấy :

1. Pin 8h nhưng thực chất sử dụng đỉnh khoảng 4h.
2. Card màn hình rời quả thực hết xảy, chơi games, lướt web, đồ họa vô tư (vẫn khoảng 4h hết pin)
3. Mỏng nhẹ, vỏ hợp kim nhôm ăn đứt asus dòng u (cũng doanh nhân)
4. Core i3, i5 nhưng giá cực hợp lý, hình như 2 tháng rồi đang giảm giá liên tục, chúc mừng anh em nào muốn tậu vài con nhé.
5. Bảo hành chính hãng CMC (cái này chỉ có những anh em nào hên mua tại HL, PV, nhỏ hơn thì mình chỉ biết có giaonhanh.com), còn bảo hành chính hãng FPT thì hơi chuối

Tóm lại, nếu phục vụ anh em bình dân hay sales thì hết ý.

Hiện giờ mình tính mua 1 con cho bà xã nhưng đang lăn tăn ko biết có nên mua 4820t hay tậu luôn tg (con mình mua là tg, anh em ai biết khác biệt vào tư vấn). Hậu tạ 1 chầu cafe Catdang.

Sẵn có link quảng cáo của ông anh giaonhanh.com đây, mình up lên cho anh em có căn cứ tham khảo và tư vấn giúp mình, vì mình còn gà lĩnh vực it này lắm.

http://www.5giay.vn/showthread.php?t=2971650
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho em hỏi tí, em vừa mua 4820 cứ không phải 4820T, em thấy trên phía pahir bàn phím có Phím "P" nghe nói là dể chuyển đổi jua card onboar và cảd rời. như thế không biết máy em có nâng cấp thêm card rơid được không?
Câu trả lời là ko bạn nhé, laptop hầu như không thể thay thế card màn hình (chỉ trừ 1 số dòng chuyên dụng) 😁
kakulukia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình vừa mới mua em này về dùng được khoảng một tuần. Ấn tượng đầu tiên là vẻ ngoài khá mỏng và sang trọng. Mình sử dụng công việc văn phòng như trả lời mail, đọc tài liệu thỉnh thoảng lên mạng tìm thông tin mà cũng có thể sử dụng từ 8h sáng đến tầm 3h chiều thì hết sạch pin. Máy chạy mát và chơi game cũng được, mình test thử với game PES11, Commandos 4 và Farcry 2 đều chạy tốt. Riêng Farcry nếu đặt ở cấu hình cao thì máy chạy hơi chậm. Nhưng nói chung tầm tiền như vậy là rất xứng đáng.
Chỉ có một điều mình thấy khó hiểu là lúc mới về mình dùng everest để kiểm tra thấy pin wear 1%, mấy ngày sau dùng thấy tăng lên 7%. Mình lên mạng tìm và làm theo hướng dẫn của một bạn thì nó còn 4%. Không biết có ai bị như mình không nhỉ?
mai qua đây cafe nói chuyện, đến giờ nào thì nhắn tin lại trước nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019