Đánh giá Sony Neo L

vuhai6
7/8/2012 3:18Phản hồi: 224
224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nếu cac phím cơ bản dều cảm ứng thì tuyệt hơn nhiều
bb_72
TÍCH CỰC
12 năm
NGON QUỚ, CÁI NÀY CÁC CHỊ EM MÚC THÌ HỢP NHẤT MUA CHO BÀ XÃ THÔI
Giá đắt so với cấu hình, giá này thì để giành tiền, có khi mấy tháng nữa mua được sony S, đang muốn mua sony S 😁
@nampd
CAO CẤP
12 năm
chất lượng ảnh k tôt lắm, nhìn mờ mờ, màu sắc k đẹp :rolleyes:
cool_aloha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tính mua em Xperia Ray, giờ ra em này nên chắc chuyển hướng qua ẻm quá vì màn hình tới 4ich lớn hơn nhiều so với em Ray. Nhưng có 2 điều làm mình thất vọng là em nó dày quá với lại chụp hình không đẹp. Mình thấy mấy đứa bạn mình xài điện thoại Sony nắp trượt, mấy model cách đây 4-5 năm áh, mặc dù cảm biến chỉ 2 hoặc 3.2 chấm thôi mà chụp rất đẹp, màu sắc rất tươi sáng cũng 8-10 so với máy ảnh Sony. Ấy vậy mà sao em này chụp ảnh thấy bèo quá, ảnh chụp nhìn cũng như em Nokia N79 mình đang xài àh, không khác gì mấy.
toilamasoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cool_aloha
akkkkkkkkk
@cool_aloha Cái này là do bạn phải thay đổi chỉ số mặc định của máy ảnh khi chụp. Con này bị cái giống như Ion là chụp ảnh với chế độ setting mặc định thì chụp trong nhà khá xấu. Nhưng biết căn chỉnh thì chất lượng lại khá tuyệt đối với 5mp.
Nói chung là muốn chụp đẹp bạn phải mất 1 thời gian làm quen với menu và nắm rõ phương pháp điều chỉnh thông số. Tuy nhiên là tốc độ lấy nét của con này trong dk anh sáng yếu khá tệ, khoảng 1,5-2s
Theo m thì đây là bước lùi thật sự của sony
Công nhận thiết kế khá đẹp, m thấy nó đẹp hơn NeoV nhưng k có cam trc, máy đc tích hợp sẵn rom 4.0 k hẳn đã tốt vì theo m biết thì con NeoV của m ở 2.3 chạy ngon lành hơn nhiều so với 4.0 còn e này m k rõ. Còn cái phím cứng của sony tưởng bỏ từ thời con S rồi chứ giờ con này lại có, cái phím đó mới đầu nhìn rất đẹp nhưng sau một thời gian tróc từa lưa nhìn xấu hoắc thà xài phím cảm ứng như mấy con khác hay hơn. Ảnh theo như bạn chụp thì thua NeoV nhưng m nghĩ chắc do bị lỗi bên trong máy thôi chứ sony chụp làm gì tệ vậy. Bộ nhớ trong thì m k quan tâm lắm vì có link2sd rùi.
Nếu chọn giữa e này và NeoV thì m sẽ chọn NeoV vì có cam trc. Còn nếu vs 6tr5 là có thể lấy đc 1 e Neo với cam 8.0 rùi, ngon hơn nhiều
thewall2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
hàng của sony thiết kế đẹp quá 😁
mặt trước của máy đẹp quá, mà màn hình 4'' thì to quá ..nhét vào túi quần thì khó chịu lắm, 3,5'' là hón nhất,
trên là ý của em các bác đừng ném em nhá, vì em xây nhà rùi:p
@tiendat_dhpt chạy theo công nghệ mà bác
Thiết kế bo tròn 4 góc nhìn khá đẹp, bị cái 4 phím cứng nhìn ko hay lắm
am thanh cua no chac tuyet lam
garap
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao nó ra con này nữa nhỉ, với tầm giá đó thì U và sola là 2 lựa chọn đáng giá hơn nhiều 😃
lnq2510
ĐẠI BÀNG
12 năm
mặt trước thì ok chứ cái lỗ phone đằng sau nhìn chán quá
Sony xperia arc s xách tay có lý hơn con này đây ,
Mình thấy cũng đẹp đấy chứ!
quacon23
ĐẠI BÀNG
12 năm
đc nhỉ!
Giá rẻ hơn xíu thì ngon
Giá mắc quá à 😔!!!
Android 4.0 mà còn để 4 phím đặc trưng như vậy,bản thân mình ko thích điều đó!
Sony sài là biết thương hiệu
bdtcosy
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bac công nhận với em là bây giờ thiên hạ cơ bản chỉ biết 1 là ip hai là s3 ... còn lại các dòng còn lại đều bị đánh đồng như nhau hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019