Đánh giá Sony Neo L

vuhai6
7/8/2012 3:18Phản hồi: 224
224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thích chiếc này
up
đẹp nhờ
xấu vãi.nhìn tù kinh
@silver jack Cầm hai con Neo V và Neo L trên tay xem thì biết ngay con nào đẹp hơn. Giá tầm có 5,74 triệu hàng công ty mà đòi gì nữa đây. VL các pro ngồi đó mà phán.
@binhyen76 mua lg moi" la dih ca0.
thành viên nam ma up gril thì anh e hiểu lầm la chết luôn.
kd mà suy nghĩ cái khác là chết luôn
nên mua neo l hay htc is nhỉ?
@mrdongns86 Về tính năng, phần cứng của máy, giá tiền của hai con Neo L và HTC... thì tìm hiểu trên Google. Sau đó ra cửa hàng cầm hai con trên tay test thử tý là chọn được ngay nên lấy con nào.
Tôi vừa mua con Neo L được vài hôm, cảm nhận rất tốt so với tiền bỏ ra mua một con ĐT chính hãng tầm tiền 5tr-6tr.
The_gioi_so
ĐẠI BÀNG
12 năm
1 trong những smartphone xấu của Sony
@The_gioi_so Neo V xấu hơn nhiều.
mói mua em nay ve, trong^ dep phe^t. co tool root dc chua ae!
thay^ có báo cạp nhạ^t phien ban 8mb. ko bik co nen^ cap^ nhat^ ko?
@tnhtyn Bản cập nhật mới nhất nếu là chính hãng là 4.0.4 rồi.
@binhyen76 mới mua chính hãng, bật wifi nó báo có thêm 1 bản update nhỏ, khoảng 8mb. ( hiện tai là 4.0.4) bản update này cập nhật cái gì mà B 401.597 hay gì đó. mày của mình thì chỉ có B401.378 thôi!
@tnhtyn Cái đó là Bản dựng, sau khi update lên nó sẽ là Bản dựng 4.1.B.0.587. Đó là bản nâng cấp mới nhất của Neo L.
con nay ko dep lam
adthuyanh
TÍCH CỰC
12 năm
Tớ cập nhật bản 4.1.B.0.587 xong rồi mà chẳng biết có hơn gì không tại vì cập nhật ngay sau khi mua. 😁
Hôm mua mình cầm trên tay cả Neo L và Sola nhưng sau đó đã quyết định chọn nó. cầm trên tay trông đẹp hơn nhìn trên ảnh nhiều, Sola nhìn ngoài thực trông hơi khô khan.
Màn hình Neo L rất đẹp, pin tốt. Điểm yếu là máy chạy đôi khi bị lag.
Tầm tiền như vậy thấy dùng cũng ổn.
@adthuyanh Phiên bản cập nhật 4.1.B.0.587 hơn phiên bản cũ rõ nhất ở chỗ khi ta vào phần bấm số điện thoại không bị tình trạng chậm khi bấm số để gọi.
@binhyen76 Bác Binhyen76 cho phép em hỏi chút:
Còn Neo-L này, hệ điều hành cài sẵn là Androi 4.0.4 (Ice Cream Sandwich); vậy việc update qua Sony PC Companion liệu có lên được Android 4.1 (Jelly Bean) không hả bác? (ở đây giả sử không Root máy đâu ạ)

Hay là, việc update đó chỉ cập nhật các Bản dựng (htại là 4.1.B.0.587) lên các bản dựng tốt hơn, nhưng vẫn luẩn quẩn trong Android 4.0.4 phải ko ạ?

Ngoài ra còn có: Phiên bản băng tần cơ sở; Phiên bản Kernel... đó là những gì hả bác?

Hi vọng bác bớt chút thời gian trả lời em, giúp em sáng mắt ra chút ạ.

Cảm ơn bác.
Cũng đang dùng con này đây, cảm nhận là kiểu dáng đúng là lai Neo với Play, tuy nhiên hình ngoài đời đẹp hơn trong ảnh khá nhiều. Về phần mặt sau máy mọi người kêu xấu thì có thể giải quyết bằng cách mua cái ốp lưng của Nikkin, lắp vào nhìn đẹp và sang hơn hẳn.
Vấn đề lag máy thì cậu down trên google play về cái advance tast manager về để nó chạy mặc định là chia tay với lag máy
Cái số bản dựng là để phù hợp với Android 4.0.4 thôi. Nếu bạn sử dụng số bản dựng cũ thì sau 1 thời gian sử dụng sẽ có hiện tượng nhảy nút và tự động chạy chương trình. Nhưng bản này tớ vẫn gặp tình trạng trên dù rất hiếm (1-2 lần gì đó). Có lẽ sony nên support thêm cho con này.
Trận mình mua con này trên Mediamart khá là hời. Thanh toán bằng thể Viettinbank được triết khấu 10% còn 5tr8, đã thể lại còn được tặng thêm cái thẻ 16 GB với con chuột Hp không dây nữa. Nên dù thế nào cũng chả ân hận nổi khi múc em này về 😁. Down phim với nhạc bét nhè, mỗi trận ngồi ở Giảng đường chán nghe giảng lại moi ra xem phim :p
Con Neo-L hệ điều hành Androi được cài sẵn phiên bản 4.0.4, việc cập nhập lên Androi 4.1 mình chưa biết được. Nhưng với cấu hình của Neo-L thì chắc không lên được 4.1 đâu vì Neo-L thuộc hàng tầm trung.
Việc update bản dựng đúng như bạn nói "vẫn luẩn quẩn trong Android 4.0.4" nhưng nó giúp cho máy xử lý HĐH tốt hơn.
con này em đã cầm thử trên tay rồi, thật sự là ko thích nổi, kiểu bo tròn vào ở dưới và trên nhìn rất thiếu nam tính😔, thiết kế 4 nút bé tí nhìn càng tệ, dc cái màn 4 inch và chạy sẵn ICS
All bác nào cho em biết giá em này hiện nay bao nhiêu, có bà chị cần mua dt mới dùng phone, web là chính và cần Pin lâu chút.
cool_aloha
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau một hồi dùng thử hàng mẫu, mình có nhận xét như sau:

- Về thiết kế: em nó có vỏ ngoài rất bóng bẩy và bắt mắt, màu trắng thì nhẹ nhàng tinh tế, còn màu đen thì sang trọng lịch lãm. Tuy nhiên do được sơn bóng như zậy nên em nó rất dễ bị trày xướt và bám dấu tay, nhưng mình nghĩ đây không phải vấn đề lớn lắm vì đa số chúng ta bây giờ khi xài điện thoại đều dán keo bảo vệ hoặc xài ốp lưng, nên chuyện bị trày không cần lo ngại. Tuy nhiên khi nhìn từ bên hông thì thấy nó hơi bị "ú" vì kích thước khá dày, nhưng với những ai dễ tính như mình thì có thể chấp nhận.

- Về màn hình: màn hình 4 ich tương đối lớn với mức giá tầm trung, hẳn sẽ làm hài lòng nhiều người, nhưng so với Xperia U (cũng tầm giá 6.5tr, màn hình 3.5 inch) thì cảm ứng không mượt bằng và màu sắc với độ sáng không rực rỡ bằng.

- Về tốc độ: lướt web bằng wifi khá nhanh, mở 1 video dài hơn 1 tiếng trên youtube thì tốc độ load của em nó rất ấn tượng, nghe nhạc online trên Zing thì quá tốt, hiệu ứng chuyển cảnh giữa các menu và ứng dụng cũng rất mượt mà, không có cảm giác rích rích hay giật. Nhưng không hiểu sao khi vào Facebook thì nó load chậm kinh khủng, gần 1 phút mà chưa load hết 1 trang, vấn đề này mình nghĩ chắc do phần mềm FB trong máy bị lỗi.

- Về loa ngoài: được tính hợp công nghệ XLoud, nên âm thanh rất to và rõ. Dù ở không gian lớn và đông đúc người nhưng vẫn nghe được tiếng nhạc phát ra từ máy.

- Về camera: chụp và bắt hình rất nhanh, hình khá đẹp trong điều kiện ánh sáng đầy đủ, tuy nhiên mình vẫn chưa vừa ý lắm. Trước đây khi mà trong thời kì smartphone chưa bùng nổ như hiện giờ, những điện thoai của Sony thường được tích hợp công nghệ Cybershot, dù camera chỉ có 2 hoặc 3.2mp nhưng chụp hình rất đỉnh và mỗi lần nhắc tới điện thoại nào chụp hình đẹp nhất người ta sẽ nghĩ ngay là Sony. Nhưng còn bây giờ, mình thấy mấy hãng điện thoại chạy đua nhau về phần cứng nhiều quá nên đã thờ ơ với những đặc trưng riêng của mình, cũng như Sony giờ đã thờ ơ với Cybershot, không thèm tích hợp nó vào camera của smartphone bây giờ nữa nên những tấm hình mà nó chúp ra dù không tệ nhưng chất lượng không còn như trước, so với với các hãng khác cũng như nhau, vì thế mà mình không còn cảm thấy việc chụp ảnh của Sony là nổi trội nữa.

PS: Ai muốn mua em này thì nên cân nhắc giữa em nó với em Xperia U nha. Xperia U giá 6.5tr nhưng CPU Dual Core, màn hình đẹp, cảm ứng mượt dù chỉ có 3.5 inch. Còn em Neo L này chỉ hơn được cái màn hình 4 inch, giá rẻ hơn em U 500k thôi.

Ở Thegioididong đường Xô Viết Nghệ Tĩnh đang trưng bài mẫu em Neo L và U cùng một số mẫu khác. Ai có ý định mua muốn dùng thử trước thì tới đó nha!
To
điếc tai luôn.
Mẹ mình mới mua con này, nói chung dùng cho nữ thì đc 😃 nhưng được mấy hôm thì chán để cho mình rồi dùng nokia rồi 😃)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019