Đánh giá Sony XBA-3iP, tai nghe tuyệt vời trong tầm giá 3 triệu

sonlazio
25/12/2012 6:19Phản hồi: 569
569 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

m không đam mê âm thanh lắm 😃 tai vừa nghe không bị "rè" là dc rồi
Re0
CAO CẤP
11 năm
nhỏ mà có võ @@!
fessy1102
TÍCH CỰC
11 năm
Xì xì có thể là do bản thu của bài nhạc chất lượng kém...
nhìn cấu tạo đã thấy đẳng cấp rồi chẳng cần phải nghe thử
binhdesigns
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bài review rất chi tiết! Sony XBA3 là chiếc tai nghe rất ổn trong tầm giá 3tr đổ lại, mình thấy con XBA3 có chất âm cân bằng, phù hợp nhạc nhẹ, trữ tình, hay Vocal, nếu anh em thích Bass thì đầu tư em XBA4.
vẫn thích âm thanh của sony,nge tuyệt
Opera Voz
TÍCH CỰC
11 năm
Jh16 có 16 driver nhưng cộng cả 2 bên chứ không phải 1 bên bác ạ!
fessy1102
TÍCH CỰC
11 năm
@Opera Voz á tên opera. Thích ăn gạch k???? :gach:
Opera Voz
TÍCH CỰC
11 năm
@fessy1102 A, hôm trước gặp bác Su, hôm nay lại gặp tên fessy1102 này! :p
noalkecodoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em cũng vừa mua XBA-3ip được vài ngày, từ chỗ a Sơn bên SLaudio ( cũng tham khảo bên IDO, Xuân Vũ nữa nhưng thấy giá cả bằng nhau, bên a Sơn lại gần hơn ^ ^). Như bác Sonlazio nói, quả thật với dòng in-ear thì tai này hơi nặng ở phần thân, do đó tạo cảm giác rất dễ rơi đối với người có tai bé như em, có thể do tính thẩm mỹ nên Sony không thiết kế XBA-3ip theo kiểu đeo tai.
Cá nhân em để khắc phục, ngoài việc chọn ear-bur bé nhất thì em mua theo cái đeo tai bán kèm, tương tự như phụ kiện đi kèm tai Sound Magic E30 ấy (ở tinhte mình nhiều bác thương gia bán lắm), đeo vào đồng thời đổi vị trí tai nghe, tai trái đeo bên phải và tai phải bên trái (vì đeo ngược), sẽ tạo cảm giác thoải mái và không bị giảm mức cách âm.
Về chất lượng âm thanh thì em không dám nói nhiều vì là gà mờ, thấy hay thì bảo hay thôi ah ^ ^, âm chi tiết, bass chắc.
Opera Voz
TÍCH CỰC
11 năm
@noalkecodoc Bác mua bên SL bao nhiêu vậy?
Em là em thích nghe nhạc tò tí te thui
vandatAT
TÍCH CỰC
11 năm
Mình tai trâu nên nghe tai vài trăm K là thấy ổn ổn rồi 😃.
DarkCrystal
ĐẠI BÀNG
11 năm
XBA là nghe chất âm thích rồi. hài hoà giữa 3 dải : mid, bass và treble 😁
đến bao giờ ới có tiền để kiếm những e ntn, ước muốn nghe thử quá:-(
ôi thật là vãi, 3củ mà chỉ có như thế, để tiền mua thứ khác
Đang muốn mua một em tai nghe cỡ thế này để thưởng thức âm nhạc một cách đích thực mà chưa kiếm đủ tiền
Mình thì thấy con Klipsch S4i vẫn là 1 trong những con ngon nhất trong tầm trung 😃
@leoaudio13 S4i mà hay gì đâu, nói chung Klipsch in ear cũng 0 có gì đáng nói lắm đâu🆒
@AudioSlave2020 Cài đó là do lỗ tai của mỗi người. Nhưng nói về tầm tiền+ chất lượng âm thanh thì là xứng đáng. Còn bro nếu thích hàng xịn nhiều tiền thì cứ chém gió! Xin vui lòng đừng gây xich mích mất vui và mất hay trong bài reviews của người ta.

Lạy các bác 4 lạy mình ko dám comment nữa.
@leoaudio13 bác có ý kiến về con S4i thì người khác 0 được quyền nói hay sao vậy?...theo mình thì tầm tiền con S4i còn thiếu gì lựa chọn tốt hơn, chẳng hạn con B2, có hơn hẳn con S4i vài cái đầu 0 nhé
ecaros
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leoaudio13 nói thiệt chứ với giá 70 xu thì còn nhiều con đáng giá hơn con s4 nhiều bạn ah :|
G_dragon_a2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bài viết rất hay, em là sinh viên nghèo nên vẫn chưa đến tầm được những em này 😔
noalkecodoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
2tr8 bác ah, em là khách quen bên đấy (với 2 bên kia nữa ^^)
ecaros
ĐẠI BÀNG
11 năm
@AudioSlave2020 lol thực ra thì cũng muốn người ta hiểu lắm chứ cơ mè đụng 1 chữ lại con này xấu vãi lin, tiền này cố mua beats, tao nghe éo gì 3tr thì ai muốn nhẹ nhãng nữa =)))))))))))))))
Opera Voz
TÍCH CỰC
11 năm
@ecaros WC Voz đây hả! Thực ra với những cmt như thế thì cứ ignore nó đi cũng được, hoặc coi như đọc để giải trí vậy.
Với em thì cách đây 3 năm thôi, nói thật cho dù không cmt như kiểu bác dẫn chứng nhưng nghe đến tai nghe 3 triệu hay gì đó em cũng có suy nghĩ chắc gần giống họ: Sao lại bỏ bỏ 3tr ra mua tai nghe, có từng đó tiền đi mua điện thoại còn hơn! Nên giờ đọc cmt như thế cũng không thấy gì lạ lắm, biết đâu họ cũng như mình ngày xưa!
Opera Voz
TÍCH CỰC
11 năm
@AudioSlave2020 Chắc tại em chưa được nghe nhiều nên không dám mạnh miệng thôi bác ạ!
😔
camyblack
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình hỏi bạn có khi nào nghe xb 300 hoặc 500 của Sony ko,mình rất thích dòng Tai nghe tầm tiền trên nhưng thích bass ấm một chút bạn cảm phiền so sánh về bass chút nhé
fessy1102
TÍCH CỰC
11 năm
@camyblack bác qoute dài qúa @@. Thích bass thì 2 con đấy ok ạ. Koss portapro với DJ100 cũng đc @@.
alonelad
ĐẠI BÀNG
11 năm
@camyblack Cần gì phải quote cả bài thế này hả bạn?
@camyblack Bạn thích bass ấm và chắc hơn chút thì thử kiếm em Bose MIE2i thử xem, mình đang dùng em này hơn năm rùi vẫn rất ok, có ra thử em Sony XBA-4ip này rùi, công nhận về âm bass sâu không bằng Bose nhưng tổng thể chi tiết 3 dải âm thì dòng XBA này good hơn , tai mình cùi mía nên không chi tiết cụ thể như mấy bác PRO về audio nhé :p ke ke...
Túm lại : có xiền thì mua em này đáng đồng tiền ạ 🆒
@camyblack Dòng headphone như XB300/400/500/600/700/800/1000 của Sony thì bass cực mạnh. Tuy nhiên cần có thêm nguồn ngoài, vì trở của nó khá lớn. Nghe xong ko muốn quay lại inear, tuy nhiên hơi nóng, và mỗi khi nhức đầu thì mình chỉ nghe inear thôi
Sent from my Xperia S using Tinhte.vn
t3k_ken
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chậc. Giải Mid và nhất là giải High con này khá đặc biệt thì k thấy mod nhắc đến. Bass em này bình thường xuống k sâu lắm và speed cũng hơi ẹ. Nhưng với tầm tiền thế này thì phải nói là p/p cực cao 😁
tại sao lại có những phần tử lại tâng beats lên tới tận tầng mây vậy:mad: thử so sánh với senn coi xl beats ko có cửa!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019