Đánh giá Sony XBA-3iP, tai nghe tuyệt vời trong tầm giá 3 triệu

sonlazio
25/12/2012 6:19Phản hồi: 569
569 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Combo mình đang xài tự thấy ổn với nhạc trữ tình nhẹ nhàng rồi,đang cố lấy nốt Gr07 cho mảng sôi động nữa là ngon😃 bé sony này để ngắm vậy😃
chuot_cong2706 : hôm trc offline nghe bạn kéo violin bài rolling in the deep mà ấn tượng mãi,lần sau lại tiếp nhé;)
3tr kêu đắt 😆 tai này đi so với beats 😃) fullsize trở kháng lớn đi cắm iphone 😃) chẳng còn gì để nói 😃)

P\s: tai trâu đầu đất đừng cố tỏ ra nguy hiểm 😃)
@matsushita1610 trước mình cắm hd800 vào touch 4 đây 😔
nghe nhạc j với nguồn phát j cho bài review này vậy
nghe mp3 thì cứ mấy tai kèm máy như prada,hoặc con sky a840 cho nhẹ đầu 😆
mềnh cũng xài beats solo và hài lòng.

Sent from my LG-P940 using Tinhte.vn
Theo em thì tinhte ko nên review tai nghe 😆.
Tìm mãi mới thấy đánh giá chất âm mà lọc chả được mấy thông tin... quá sơ sài 😃).
Sao các bác lại cứ anti Beats 1 cách mù quáng và thiếu suy nghĩ thế nhỉ!
Không phải tự nhiên mà Beats được ưa chuộng đến thế, từ ca sĩ, nhạc sĩ, các DJ cho đến học sinh, sinh viên, có điều kiện thì mua Studio, Solo, ít hơn thì cũng có Beats tour, ibeats...hoặc nếu không có điều kiện thì cũng cố mua 1 em Beats super fake...Dù sao hầu hết tất cả mọi người nói đến tai nghe đẳng cấp đều phải nghĩ đến beats với sự thán phục từ kiểu dáng thiết kế tới chất lượng âm thanh!
@Himari Cái chuyện thích dải này còn phụ thuộc thể loại nhạc và sở thích người nghe nữa, cái chữ "ít ra yêu cầu 3 dải cân bằng" là không chính xác lắm. Treble không cẩn thận mà sib thì cũng vứt, nghe dòng nào có lắm nhạc cụ mà mid tiến cũng ko tốt lắm. Đánh giá tai nghe không chỉ đánh giá về độ cân bằng 3 dải (cái này nhìn fr cũng biết) mà còn lắm thuật ngữ khác (1 số thì những bác nào quen nhìn CSD cũng ra 1 phần)
@Spirit Coder sao mình 0 thích balanced sound, mình thích lows freq mạnh+ extension...0 biết như vậy thì có gì là sai 0 nhỉ?
@AudioSlave2020 Bạn đọc lại comment mình lần nữa, mình bảo là phụ thuộc thể loại nhạc + sở thích người nghe cơ mà.
@Spirit Coder Ý mình là chung chung thôi mà😁
Hê hê, đợi lâu lâu tý mấy bác bên VOZ phi hàng sang múc 1 em về song phi với TF10:p
các bác toàn review chất âm tần thấp tới tần cao,thế mua về chỉ để nghe giao hưởng lossless ah
em nghe nhạc 98% là ca sĩ hát,rồi nghe cái nhạc nền cộng hưởng giọng ca sĩ cho hát hay hơn
còn cứ đề cao con sony này, chê con sen kia,ném đá con beats nọ, thế mua về sau khi review xong để nghe nhạc j thế.
1 bài hát của mr đàm cắm con sony này với 1 con beats cắm vào có khác nhau quá nhiều ko
hay 1 bài của linkin park... cắm 2 tai nghe xịn cùng tầm giá vào, các bác phân biệt kiểu j thế,làm bài review hướng dẫn phân biệt luôn đi để tai trâu như em biết tai nghe beats nó kém thế nào,tại sao cần vứt nó đi để mua cái tai nghe đc bác đề nghị cho là ngang tầm giá,chất lượng hơn rất nhiều

Sent from my LG-P940 using Tinhte.vn
@intermilanfc Con này chưa đủ tầm nghe giao hưởng để gọi là thấy hay 1 ít. Và bài review này cũng không phải là 1 bài review tai nghe đạt chất lượng review tốt. Nói chung là nhạc mà bản thu tốt, tai bạn tốt thì phân biệt được, còn phân biệt thế nào thì rất khó nói, ví dụ bạn hướng dẫn mình phân biệt ảnh RAW 1 con Canon với 1 con Nikon đi, mình thấy lắm người cứ lao vào Canon mà chả hiểu tại sao. Còn phân biệt Beats với đám khác thì bạn chú ý các âm dải cao, các chi tiết của bài thì sẽ thấy thôi, Beats mấy con thấp thấp bass nó lấn dải hết rồi mà.
đồ của SONY lúc nào mới ra cũng đẩy giá lên trời ....... 1 thời gian sau , số người múc về sử dụng đầu tiên đánh giá thấp ( so với $ đầu tư )...... >>> dẫn tới cộng đồng làm ngơ

>>>> ế , chả ma nào thèm mua >>> tồn hàng 1 đống >>> giảm giá hơn 50 % . >>> giờ giá của con XBA 3 này khoảng 150 $ đổ lại.

Giờ nói thật chứ : Vẫn thích đồ của SONY sản xuất , tuy nhiên chơi đồ của nó có 1 cái cảm giác thua thiệt sao sao đó , vả lại sau khoảng 6 > 8 tháng nó sale 50 % giá thì hơi khủng hoảng.
Opera Voz
TÍCH CỰC
11 năm
@leoaudio13 Thứ nhất là bác ấy nói inear chứ không phải earbud, mà em chẳng biết con earbud nào giá như thế cả.
Thứ 2 là Touch 4 không dùng DAC Wolfson.
Thứ 3 là DAC Wolfson thì có gì không hay!
@leoaudio13 vậy chứ theo bạn tiếc ở chỗ nào ? Bộ mấy con như vậy phải cắm setup khủng mới hay à ? kHông biết thì dựa cột mà nghe chứ đừng phán cứ như mình rất hiểu biết :|
@trudyan thật ra đã gọi là portable mà còn phải xài amp lỉnh kỉnh, cột dây thung thì
cũng chán lắm, mình xài con Vamp mà còn thấy cộm túi quần, 0 thể mang theo vào gym được chứ đừng nói là cột thung lằng nhằng. Sao mình nghe riết rồi thấy nghe chay cũng chẳng chết ma nào hết,nghe club music mà âm nó dark lại thấy giống ngồi trong club ==> thấy phê hơn mới chết chứ....lol.
Boyzvupro
TÍCH CỰC
11 năm
@leoaudio13 Cắm LOD nghe qua amp rời b à, nghe b nói thì mình biết b chả biết cái deck gì về âm thanh rồi

Còn t4 vs ip4 là 1 con DAP ngon đấy chả đùa đâu :-j
Cảm ơn bạn Sơn! Bài viết khá hay trong việc đánh giá 1 thiết bị âm thanh trên diễn đàn của mình, tuy không bằng bên voz hay bên mangnghenhinvn. Hy vọng sau này tinhte mình sẽ phát huy hơn bạn Sơn nhé!
Ngon đó chứ
Chất lượng và giá cả thế này là ok rùi. Chắc sắp cháy hàng.
Mình xem trên Web của nhà tài trợ thấy cái này hơn 5 triệu mà.
Emin157
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khả năng em này cũng như UE Triple Fi 10. Không kén tai nghe nhưng kén lỗ tai. Mua xong ngậm ngùi để em nó trong hộp vì ... lỗ tai bé quá nhét không vừa 😔
teamqili
TÍCH CỰC
11 năm
mình thích nghe bass nên với mình có 2 sự lựa chọn dc là Beats và Skullcandy, vì thật ra mình ko đủ tiền mua cả amply lẫn tai nghe tốt nên 1 cái tai nghe bass tốt là sự lựa chọn hợp lý khi nguồn phát chỉ là iPad với đt bình thường thôi ^^
@maverick11_23 bác thích bass mạnh thì Monster headphones bass cũng mạnh lắm đấy, dễ drive, bác xài thử con Turbine Gold đi, nó cũng 0 mắc đâu, nghe thử đi, bác sẽ thích hơn ibeats rất nhiều.😃
@AudioSlave2020 Turbine Copper được không bác?
@tnguyen_99 hehe....đang nói trong khoảng >100$ chút đỉnh thôi, ibeats chỉ có 100$ thôi mà bác:p
@tnguyen_99 Turbine Copper đắt hơn Turbine Gold đó bác 😁
Sony thì ngon rồi, mới xúc con mw1 nghe cũng khá hay.
alyx95
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào các bạn trẻ!!!!
Xl mình onl đt nên k quote lại đâu nhé,nói đơn giản
mấy ý thế này:
_''Bản thân e thấy Beats thời trang...HD650....yếu
xìu....k vừa tai'' : xl con mẹ bạn nhé,kéo full size
trở kháng cao bằng con Portable DAP mà cũng dám
phán có bị bại k vậy?!
_''Eo ôi 3tr làm đc nhiều việc hơn...con này 3tr tìm
con khác...'' xl nhé con này đang giảm 50% còn
chưa xách dé đi mua đi ngồi phán như thánh. Mấy
bố dùng Iphone vs smartphone,chắc con Ip4 vs 5
cách nhau cả chục triệu cũng éo quan tâm xách dé
vs tiền đi mua ngay,sao phải tìm con khác hay hơn
phải k,haha đi chết con mẹ đi cho nhanh!
_''Cùng mức 3tr thì nó đều hao hao nhau...'' cái này
mình khinh nhất đây,xl bạn ạ thử so sánh những
con đt đồng giá xem có hao hao nhau k,mỗi loại tai
nghe tái hiện những âm thanh khác nhau cũng như
đt chạy hệ đh khác nhau vậy. ''K biết các bác đã
nghe được bao nhiêu con tai nghe...'' : tầm 15-20
con gì đấy.
định lấy bé này. Nghe tạp khá tốt. Theo mình đánh giá về âm trường thì con này kém xba4, nhưng về chất âm thì con này khá hơn ko bị lùng bùng như xba4 😃
Cơ mà dính phải con se420 giá mềm quá nên đành bỏ qua 🆒
tai nghe thì không dám có ý kiến....nhưng "mẫu" thì xấu quá.Lần sau có preview làm ơn kiếm một em mẫu đẹp tý thì tuyệt vời.
Mình tai trâu nghe cũng chả biết tai nghe nào xịn 😁 giá lại quá khủng cho sv như mình ;))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019