Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá Sony Xperia Z Ultra: máy đẹp, mạnh, màn hình to, camera không ngon

levuongthinh
27/8/2013 17:27Phản hồi: 302
302 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

louis0612
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai cho em hỏi là hình như ZU có sẵn miếng dán lưng và miếng dán màn hình lúc mới khui hộp đúng ko ạ?
quynkxink
TÍCH CỰC
10 năm
@louis0612 Đúng rồi bạn

Sent from my C6802 using Tinhte.vn mobile app
louis0612
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quynkxink tks bác,tại thấy lưng có mấy vết trầy mà chưa kịp dán nên hơi lo,vài bữa dán lại là yên tâm ngay
con Zu sạc 1500
Mình đang có cả 2 cái Z1 và Zu, ZU làm wà sn cho gấu. Gấu nhà cực thích. Màn hình to vật, kiểu dáng vừa lôi ra khỏi ví là khối người nhìn, pin trâu kinh, chỉ phải tội tốn thêm ít xèng mua cái ví mới cho vừa.
@trau nhà giàu vồn
Các bác cho hỏi nếu sạc bằng dòng 2AM , 10W thì có ảnh hưởng gì không nhỉ.
dongnajlinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
em nó hok có đèn flash hơi khó chịu tí, không biết chụp ảnh ban đêm nó như thế nào nữa
Nikon P500
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dongnajlinh Thấy có ảnh này chụp ban đêm được chia sẻ trên facebook của Hội Z Ultra nè :

dongnajlinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
oh, my got,
nhung ma hok co den pin
Đang sài con này khi nhấn liên tục hoặc giữ lâu thì màng hình bị phóng to ra rất khó chịu có cách nào để tắt chức năng này không
Con nay 9m co dang mua k nhj
itanium7000
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang xài con này, có lẽ là tuyệt vời nhất trong các con Smartphone từng dùng (iPhone, SS, Zenfone...). Giờ chỉ thích dòng này thôi. Không muốn dùng cái nào nhỏ hơn.
stevedat
TÍCH CỰC
9 năm
Cho mình hỏi:
Sony Z Ultra đang dùng bình thường tự nhiên bị loạn cảm ứng.
Tự động chạm ngay phần giữa màn hình gần như liên tục nên không thao tác sử dụng được gì.
Đã thử Factory Reset hay Software Updating trên PC nhưng vẫn bị lỗi.
Có ai đã và đang gặp trường hợp giống như vậy hay không?
(Không biết là lỗi phần cứng - màn hình cảm ứng hay phần mềm nữa)
PS: Máy đang chạy Android 4.4.4
@stevedat lỡi cảm ứng rời bạn ơi,mình xài qua 2 con C6833 và 1 con sol24 chưa gặp tình trạng này,mà con sol24 ko hiểu sao cảm ứng siêu nhạy,dùng cái móc đt bằng vải quẹt lên màn vẫn ok,bù lại pin thấy hao hơn c6833
còn camera ở chế độ auto chưa dc ok lắm vì chụp thiếu sáng khá tốt,tuy nhiên dư sáng thì ko dc sắc nét,chỉnh manual có lẽ sẽ tốt hơn
stevedat
TÍCH CỰC
9 năm
@demonntl Sony Center thay miễn phí - lỗi linh kiện thuộc nhà sản xuất!
@stevedat hàng xt mơ thằng sony center nó thay cho ah?
stevedat
TÍCH CỰC
9 năm
@demonntl ơ hay, bạn xài xt thì bạn chịu vậy - máy mình chính hãng, thay vô tư!
cát bác cho e hỏi. nên mua em z ultra hây em htc one max ngon hon vậy.???
anh chi cho em hoi 1 tí. em z ultra va em htc one max em nao ngon hơn vậy..
@Ghi1368 z ultra mạnh hơn,mỏng hơn,menly hơn và ít tã hơn e one max viền vát vỏ nhôm
chọn lựa z ultra thay cho 1 mtb khoảng 7 inch là 1 sự lựa chọn sáng suốt
sungcuopco8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
dùng điện thoại không mấy khi mình dùng đến máy ảnh, mà máy ảnh khi chụp thiếu sáng bật flash chụp rất dại, người nhìn ko đẹp, (mình dùng cả máy chuyên nghiệp cũng rất ít khi đánh flash) nên ko có flash ko quan trọng, camera để chụp tài liệu, phong cảnh là ổn.
thiết kế thì quá đẹp.
máy to nhiều người ngại, mình thì thích em nó vì màn hình to (nhưng sẽ vất vả để đút em nó khi di chuyển)
thời điểm bây giờ là lúc mua em ZU quá tốt.giá quá ngon (lúc trước chưa mua em nó vì đang có G2 và Gpro)
Mình đang tìm 1 em để thay Note vừa mất. Thường hay ghi chú nhưng sau chuyển qua dùng Ever note nên cũng ít dùng ghi chú của Note.
Theo các bạn, bây giờ, với tầm tiền ngang ngửa mua ZU thì có máy nào màn to, hiệu suất tốt nữa ko?? (ko kể oppo, zenfone...)
các bạn cho mình hỏi z ultra có phần mềm hay kernel gõ vào màn hình 2 lần để bật màn hình lên không ạ,tại mình khá bồ kết tính năng này,tks
@tuantuan880 Mình thích kiểu trượt hơn, trc dùng LG cái trò gõ gõ đó hay bị bật nhầm vật =.=!
@EvilCrab Bạn có biết rom hay kernel nào Kiểu trượt mở màn hình cho z ultra không,chỉ giúp mình
Chào mọi người, mình là newbie. Mọi người vui lòng cho mình xin feedback của con này được không ạ?
@James Alan Con này model cũ quá rồi bạn ạ. Nhiều cái sẽ ko phù hợp với phần mềm bây giờ.
Ít $ quá thì cũng nên cố Z1 (16GB trở lên), hoặc Z2.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019