Đánh giá Sony Xperia Z1: thiết kế đẹp và cao cấp, camera ngon, hiệu năng tốt

babybungbu
9/10/2013 10:37Phản hồi: 565
565 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sydk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có tiền phải kiếm 1 em như này về xài mới được
langtu_boy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã dùng và cảm thấy hài lòng
hoankaka
TÍCH CỰC
10 năm
Bao giờ mới có 1 em nhỉ @@
ngtient38
TÍCH CỰC
10 năm
ko liên quan nhưng ai có thể cho mình pit iad 2013 ram bao nhiu được ko? xin cảm ởn
@ngtient38
Ipad Air ? 1GB Ram, xài ipad cũng quan tâm cấu hình à :eek:
ngtient38
TÍCH CỰC
10 năm
@MrBach248 nếu 1gb thì lại so giá 2 e ipad4 với ipad 2013
nói chung thì về mặt tổng thể mình k thể chê Z1, nhưng xét về mặt chi tiết thì thật sự Sony còn dấu nghề cho con cưng quá
@tuananh_bi72 Mình nghĩ là cũng ko phải dấu nghề đâu bạn. Sony mạnh về công nghệ hình ảnh giải trí trên TV,máy nghe nhạc ....nhưng trên DT thì lại là 1 chuyện khác.
Hi vọng là Sony sẽ sớm phát triển thêm nhiều công nghệ mới
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
Đã lâu rồi không chơi với điện thoại Sony nhưng nhìn em này đẹp. Nhưng mình không adua theo được.
haipyn
TÍCH CỰC
10 năm
vẫn còn cảm giác lâng lâng từ hôm đc nghịch thử z1
ước gì được sở hữu em nó ngay lúc này
Mình đã chuyển từ Z sang Z1 và ít nhiều cũng cảm thấy hài lòng. Ad đã nói gần hết những ưu nhược của chiếc máy. Mình chỉ nói thêm về màn hình của máy. Khi mình đặt con Z1 cạnh G2 của bạn mình thì màn hình Z1 hoàn toàn không có cửa so với G2. Mình rất thích cái màn hình của G2, cảm giác hình ảnh nổi hẳn lên cũng như viền màn hình khá mỏng. Nhưng cái thiết kế của Sony luôn làm mình bị mê muội theo đúng nghĩa đen nên mình vẫn quyết định chọn Sony !
@nguyenhieu100289 g2 thua thế chắc không ăn nổi HTC ONE bác nhỉ
@nguyencuongmttn277 Ở 1 khía cạnh nào đó thì màu sắc của HTC1 khá chính xác. Nhưng thú thực là mình lại thích màn hình với màu trắng hơi ngả xanh (1 chút thôi) của G2. Mỗi người sẽ thích 1 sự cân bằng màu sắc khác nhau. Nói chung, trên thị trường bây giờ thì mình đánh giá cao màn của HTC1, IP5 và G2 từ màu sắc, độ sáng cho đến góc nhìn. Còn mình không hiểu sao HTC1 dùng màn hình do Sony sx mà các sp của Sony lại không thể bằng được các SP của HTC. Mà VN thường có câu là nét như Sony, nhưng có lẽ nó chỉ đúng với TV chứ ko phải là điện thoại !
@nguyenhieu100289 Sony còn đi mua panel cao cấp từa lưa.
HTC dùng hàng của SS vs LG.Hình như cũng đặt hàng của sharp

Gửi từ GT-I9505 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
pocket
TÍCH CỰC
10 năm
Mua về dán luôn 1 miếng khác lên thôi, hề hề.
dung_9z
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lâu Rồi Mới Thấy Một Bài Đánh Giá Video tốt như thế trên tinhte.vn.
nexus9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn đằng trước không đẹp lắm. đáng không có 3 phím cảm ứng ở trong màn hình thì tuyệt hơn 😃
congdayhi10
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sony ban đầu mới dùng chưa có j hay nhưng khi dùng 1 thời gian mới thấy đk cái hay của nó. Bạn nào chê pin yếu cứ rom cook mà chiến. Chứ 1 số thằng chỉ biết mua đt mà chỉ để chơi game, chụp ảnh mà không biết cái j nữa thì đừng có vào đây mà sủa chê nó thế nọ thế kia. T thấy mua về phí tiền lắm. Ko nói đến mấy bác đã cao tuổi mà mình đang nói đến mấy thằng trẻ trâu ấy. Bản thân tại sao nó lại có nhược điểm là để đời sau còn có cái cớ để mà nâng cấp chứ như iphone ra ít mà n chất lượng thì nó lại phải đổi lại cái giá cao.
nhiều người muốn chiếc đt hay mtb của mình trọng lượng nhẹ nhưng riêng mình thì muốn chiếc máy ko quá nhẹ và điểm ko hài lòng của m về sony z1 và tabel Z là máy nhẹ quá cảm giác cầm máy ko đầm tay và ko chắc chắn ( m nói cảm giác thôi còn máy chắc hay ko chờ m dùng một tg mới đánh giá chính xác đc)
@tt764119tt z1 mà ko đầm tay bằnh 5 hả bạn pó tay
@tt764119tt Z1 nhẹ?:eek:
@Mr Prince nói rồi mình cam giác cầm nó nhẹ có lẽ kich thước lớn hơn nhưng con m dùng nên khi cầm cảm giác như vậy nhưng nói chung m cảm thấy nó hơi nhẹ con các thứ khác m ko chê nhiều ng chê camera riêng mình thì nghĩ với giá thành vậy thì ko thể đòi hỏi quá cao về một chiếc smarphone vừa có cấu hình mạnh lại đòi camera như lumia 1020 đc
@hotboy115
anhbi127
TÍCH CỰC
10 năm
Thật sự đt mà chụp hình thì phải nhanh gọn để có tấm hình đẹp lưu lại được rồi, đằng này con này dơ lên chụp auto đúng chán thật sự camera phone thì phải gọn lẹ chứ đâu phải khoảng khắc nào cũng đợi cho mà chỉnh đâu! Cực thích con này ngoài cái phần chụp auto của nó
@anhbi127 nó chụp auto cũng dc mà, sao chê dữ vậu thím 😁
mà auto thì mua ip5s là chuẩn đấy
mún chụp ảnh kểu như chụp nghệ thuật thì 1020 và Z1 mà súc, ko thì 925 hay ZR cũng dc :D
riêng mình thì ko thích cái WP nên ... :D
nói chung là cũng ko chênh lệch nhau nhiều, cầm lên thấy thích là dc
anhbi127
TÍCH CỰC
10 năm
@Mr Prince :D thật sự bữa định mua con này mà đi ra ngoài cầm thử thì hơi bị thất vọng khoảng chụp auto của nó 😔
MrBoC
TÍCH CỰC
10 năm
Có vẻ dạo này tinhte pr sony khá nhiều. Hôm qua giờ toàn sony 😃

Gửi từ G2 của tôi.
oonhoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ước gì có sự tồn tại của 1 cái điện thoại mang ngôn ngữ và triết lý thiết kế của Sony, chạy trên hệ điều hành mượt mà như Windows, Hệ sinh thái giàu có như iOS, tiện dụng như Androi. Màn hình có sự kết hợp giữa Triluminos và X-Reality Engine của Sony, IGZO của Sharp, Clear Black của Nokia và phải nổi và đẹp như G2 của LG hiện giờ . Mang trên mình Camera có cảm biến Exmor RS, thuật toán xử lý ảnh Bizon và Pureview. Vi xử lý mạnh như Snapdragon 800 của Qualcomm, được khai thác gần như tới mức giới hạn kĩ thuật như A7 của Apple.
Hơn tất cả là đi theo nó là cái giá của Nokia 1280.........
Rij
TÍCH CỰC
10 năm
@oonhoc Bác này đc voi đòi 2 bà trưng : )). Cái đt nó chắc chùng nào các hãng thôi cò kè nhau mà thực sự hướng đến lợi ít chung thì may ra 😆
@oonhoc cứ kêu cả đám công ty tập đoàn thím vừa kể hợp nhất thì khỏi lăn tăn nữa, tuy nhiên hợp nhất thì ko có giá 1280 đâu =))
oonhoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mr Prince tui lại ước tui có cái khả năng đó. 😁 , tui mà giàu có như B.G hay quyền lực như Obama là tui đặt hàng cái đặc biệt rồi
Trải nghiệm z1 rồi, mình đang xài z. So sánh 2 máy thì thấy z1 to hơn z nhiều, viền màn hình lớn, về chất lượng màn hình thì thấy z1 ko hơn z là bao, thậm chí màu sắc chỉ tương đương, góc nhìn thì z1 hơn z 1 chút. Về camera mình thấy sony làm hơi ngu, 16:9 ko dc hơn 9mpx, mà cam dư thừa 20mpx. Chất lượng ảnh chỉ sáng hơn z 1 chút, vẫn bị nhoè và nhiễu trong ánh sáng yếu. Mình chỉ thích cá viền kim loại của z1 thôi, đang tính đổi sang z1 trắng vì viền màu bạc đẹp quá.
Chỉ có camera là có vẻ tốt. Ngoài ra không có gì hơn đc Note 3. Chả hiểu sao Sony lúc nào cũng quảng cáo các công nghệ mh và camera hoành tráng, nhưng thực tế toàn là xịt. Camera phone: chọn NokiaLumia, Android Phone: Samsung. Còn lại thì ngắm cho vui.
@Vandetta Nói về quảng cáo thì vẫn thua cái kẻ-ai-cũng-biết-là-ai-đấy =]]
phuha007
TÍCH CỰC
10 năm
Em đã từng phân vân giữa Z1 và Note 3 đọc và xem các bài video đánh giá trên mạng thì em nghiêng về Z1 thôi...nhưng đến khi ra cửa hàng trải nghiệm thì e chọn Note 3 về màn hình quá đã, độ sáng và độ nịnh mắt cao, ngoài ra về phần mềm dòng note dùng cho dân văn phòng ổn hơn...còn ai thiên về giải trí thì chọn Z1 thôi ;)
@phuha007 bạn khoái màn hình hả vậy khi bạn cầm note 3 so với g2 thì mún quănh note 3 ngay,tối và ám màu nặng,thua xa g2
Stevenytu
TÍCH CỰC
10 năm
G2 vẫn rất ưng mắt, nhưng minh rất yêu sony 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019