Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá Sony Xperia Z1: thiết kế đẹp và cao cấp, camera ngon, hiệu năng tốt

babybungbu
9/10/2013 10:37Phản hồi: 565
565 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuibap035
TÍCH CỰC
10 năm
máy hơi to so với máy 5" khác.màn vẫn hơi còn đục đục
mambocmui
TÍCH CỰC
10 năm
Qúa tuyệt rồi..Quất quất thôi~~
Nhìn mấy ảnh chụp hoa hoét mà ko dám tin là Z1 chụp :eek: :p ngon quá rồi
Tôi đang xài em này, mọi cái rất tuyệt. Việc sony vẫn dùng xạc cắm thì e ngai lâu ngày goăng cao su sẽ hỏng và nước sẽ vô nếu ta tắm cho em nó. Mong sao có đầu xạc như macbook air
Tifanny
ĐẠI BÀNG
10 năm
@GIAPHUCgate Có rùi ...sạc nam châm quất thui....
Cho_Chet
TÍCH CỰC
10 năm
Cầm thử thấy máy quá dầy, nặng ,màn ố vàng và camera có vẻ ko đc như kì vọng như quảng cáo nói...😁

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@Cho_Chet máy này mà dày á:eek:
mới lụm em nó,sạc 8 tiếng 3 lần đầu quan trọng ko nhỉ,mình sạc khoảng 5 tiếng là rút ra chuý đi cviec rồi,mà sạc từ 20% sau 2 giờ mới lên đc có 85% cục sạc 1,5a sạc lâu vãi,mấy bnaj sạc từ 5% lên đầy full bao lâu vậy
nguyen68
TÍCH CỰC
10 năm
Đọc từ đầu đến giờ thấy khen nhiều chê cũng kha khá. Nhưng qua các đánh giá có thể đoán Z1 xách tay ngon hơn Z1 chính hãng!
@nguyen68 có lẽ là vậy, kể cả mấy con khác của sony cũng thế, hình như lúc nào dôcmo cũng hơn thì phải
vì tiêu chuẩn bên nhật rất khó tính, số mẫu phát hành của docomo mỗi mua nó có giới hạn nên phải làm cho thật tối mới dc docomo phân phối đó
hình như S4 bị docomo cho ra rìa thì phải 😁
@Mr Prince Docomo vẫn bán S4 bình thường mà. Tên nó nè bac GALAXY S4 SC-04E
@quangk137a sao mình nhớ là từng đọc bài báo nói là nhà mạng lớn nhất của nhật là docomo từ chối S4 trong mùa nào đó mà @@
@Mr Prince S4 không những vẫn bán mà chạy là đằng khác,giá vân cao trong khi Z vs fujitsu arrow NX thì đã vs đang giảm giá xả kho.
S4 sắp ra biến thể mới galaxyJ thì phải,kiểu dáng ko đổi nhưng nâng soc 800
ai biết cách chụp đêm cho đẹp và ko bị muỗi ko
Èo, Nokia Lumia mới ra còn 1520 màn 6" cam 20pmx...Z1 bi giờ chỉ là dĩ vãng...=)
Review 2 em nó so sánh cấu hình, ngoại hình..

http://www.phonearena.com/phones/compare/Nokia-Lumia-1520,Sony-Xperia-Z1/phones/8109,8000

@kyoshiro3000 bạn đang so ZU mà phán Z1 dc ư, 2 loại này khác nhau, với lại ZU tới 6,44" lận bạn àh
@kyoshiro3000 1 tý cua bác đó à bác nhìn cái hình trên xem
@kyoshiro3000 bác tự nhìn cái hình đi nó củng cồng kènh o thua đâu dài hơn 1 tý của bác đó à
@kyoshiro3000 bác dìm con kia o được thì quay qua dìm con ultra à anti mù vừa thôi
Có tiền là xúc ngay z1 ,còn ko thì 1020 .Thực sự là z1 quá đỉnh :oops:

Sent from my LT29i using Tinhte.vn mobile app
Nokia6686
TÍCH CỰC
10 năm

Chỉ mới nghiên 1 chút mà màu sắc đã thành thế này rồi sao???
superspam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nokia6686 góc nhìn luôn là điểm yếu muôn đời của dòng xperia 2013 mà bác(trừ ZU ra ) 😁
Nokia6686
TÍCH CỰC
10 năm
@superspam Mình cũng nhận thấy thế. Sao Sony lại không khắc phục chỗ này nhỉ? Sony cũng là 1 hãng lớn về tivi màn hình này nọ mà. SS có Amoled, LG có IPS, Sharp thì có IGZO... Sony muôn đời cứ TFT cùi là sao????
@Nokia6686 TFT chưa hẳn cùi đâu, Xperia P của mình nói thật là góc nhìn với độ sáng thì hình như bây giờ vẫn chưa thua ai đấy
nhưng mà tới cuối năm sau thì những ưu điểm về độ sáng và góc nhìn với năng lượng mới dc phát huy 😁
chờ thôi =))
Bán ban 5s cho bác nào xài Z1 nè
breaklinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Gửi i Fan- Sam Fan và Sony Fan.... và mong các bạn đừng có cãi nhau về chuyện Note 3 vô đối, hay 5S bá đạo nữa.... Mong các bạn nhớ cho điều này :

*Note 3: Dành cho người dùng văn phòng, doanh nhân thích ghi chú Spen tiện lợi, màn hình to, thời lượng pin dài đi kèm với thiết kế tạm coi là "Ổn".

*Z1: Dành cho người thích mọi thứ hài hòa. Màn hình không quá to, thời lượng pin, camera tuy chưa phải là nhất nhưng nhìn chung lại thì không ai dám coi thường khi nó có ưu thế về thiết kế, độ bền, và mang nhiều cải tiến đáng giá so với tiền nhiệm Xperia Z.

*IP 5S: Dành cho tín đồ của apple, những ai thích làm màu khi đi business, thích một smartphone iOs có độ bảo mật cao, thích mọi thao tác nhanh, gọn, đơn giản nhưng hiệu quả.

=> Không có điều gì gọi là hoản hảo bởi vậy chẳng thể có chiếc máy nào được tạo ra có thể đáp ứng nhu cầu cho tất cả mọi người.

Nếu bạn đang dùng máy gì và của hãng nào thì hãy cứ tiếp tục dùng và đừng bận tâm người khác nói gì. Chung quy lại, điện thoại cũng chỉ là công cụ thỏa mãn cho nhu cầu cá nhân, đừng dùng 1 chiếc điện thoại chỉ để thỏa mãn độ "điên loạn" của một ai đó khi thấy bạn dùng thương hiệu mà họ thích.

Có vậy thôi !

p/s: lâu rồi mới viết dài ntn
con xperia z mình ko thấy đẹp ,mà qua z1 white quá đẹp cái viền white trùng màu với viền nhỏ còn màu đen thì cầm qua thấy ko đẹp chỗ cái viền màu tím cũng vậy
mình like ZR mint hơn!😁
bác này nói cứng cứng sao ấy, cứ như trả bài :v
chụp hình không bằng Nokia Lumia 1020 đâu
baocaosuok
ĐẠI BÀNG
10 năm
3 cái nút .home ,back,seting.nằm trong màn hình là thấy quế rồi chứ đừng nói chi cái viền .cho nút nằm trong màn hình mất miếng màn hình khó chịu vãi
mới sạc pin lần đầu 7 tiếng xong ,mở camera chụp sao ko đẹp nhỉ,muỗi ko noise nhìu, chỉnh qua chế độ M và chỉnh ev với iso lên xuông chụp vẫn muỗi và ko nét ,phóng to vỡ hạt nhìu, mặc dù đèn sáng chưng,chỉnh sao cho đẹp đây mọi nguòi
@hotboy115 Cam trước nó chỉ nhiễu lúc soi thôi chứ bấm chụp xong nó khử nhiễu ngay mà. Còn thấy S4 đẹp hơn là do màn hình S4 quá lừa tình đấy 😁, cứ bắn tấm tự sướng bằng S4 sang Z1 là bik liền :D, S4 có hơn thì cũng ko nhiều như xem trên màn S4.
@Armerial cam trước thấy nó ko nét bạn àh,muỗi cũng còn nhìu
@hotboy115 Giờ mình đang ở ngoài, để chiều tối gửi cho bạn vài mình tự sướng bằng cam trước, xem ổn ko.
@Armerial thank bạn trước
hamyty
CAO CẤP
10 năm
20mpx mà phóng to lên vẫn bị nhoè rất nhiều, đúng là SONY lừa tình, chỉ là nội suy giống mấy anh trung quốc vậy chứ ko phải thật sự ,chất lượng trung bình mà giá 18chai thì phải xem lại 😕
@hamyty Tấm này mình chụp bằng Z1 dưới điều kiện ánh sáng đèn neon trong phòng trọ, bạn thấy okie hok? Dĩ nhiên là ko phải chụp auto rồi 😁
@Armerial Có tay nghề đấy bác.cái này phải quen máy để chỉnh cân bằng trắng.
@neomilanista Bạn amerial là chuyên bên về chụp bằng đt sony mà, thank amerial nhìu nha chỉ mình cái chụp đêm bằng fv5 thấy đẹp hơn hẳn,thank ban passipn lun để tối up lên 527 xem sao
@hotboy115 hum qua ngủ ko rổi có bác amerial chỉ là vô đối rồi đó bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019