Đánh giá Suzuki Axelo côn tay

cucucu
30/12/2012 5:16Phản hồi: 65.688
65.688 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hieudd
TÍCH CỰC
11 năm
Thích quá nhưng mua về ko có chỗ để
kiepanmay
ĐẠI BÀNG
11 năm
thích ex, nhung đọc xomg report là khoái alexo rùi, thanks
có xe rồi chẳng nhẽ làm thêm cái nữa
@yeuemdenchet9x Nhìn ngon đấy. Tiếc là mới tậu Ex rồi
the6600
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tommy Huy Vu Tiếc cho bác!!!
xin chúc mừg mọi người đã mua đc đợt hàg đầu tiên.
Bác chủ thớt cố gắng làm cái clip test tốc độ cho anh em xem nhé. Em xem thực tế xe này rồi...máy êm lắm, bô nổ thông cực kỳ...Theo em là xe này đẹp.
@phan do tri hôm nào dò đường cẩn thận rồi tính bác ạ! quốc lộ 1 xe rất đông, CSGT bắn tốc độ nhiều, trên 61/40km/h đã là 2t5 chứ ko còn 7 trăm rưỡi như trước nữa. mình thấy quay clip khi đang chạy cũng khá mạo hiểm, test max và xem hành trình lại trên GPS của điện thoại là khả quan nhất, công việc mình cũng hơi khó cho việc thử xe tốc độ, bị gì là quê lắm, em cũng làm bên ngành pháp luật các bác ạ! toàn là lén lút chạy và báo cáo thử anh em thôi, nếu co test chắc nhờ thằng em test, nó làm CSGT nên cho nó chạy, dĩ nhiên khi rô đa chưa xong thì nó ko chạy đâu, xe này rô đa xong thì khả năng là cho thằng cháu học đại học rồi, nó lết theo nhìn xe từ chiều đến giờ, nhìn thằng nhỏ mê xe thảm lun!
Raziel
CAO CẤP
11 năm
Sài gòn Ngôi sao đã hết hàng RR , SP thì còn ... 6 chiếc :| . Đã book, qua lễ là có 1 em RR xanh trắng rồi.

PS : Nói thật em này không ăn ảnh, ra nhìn thực tế phát là chỉ muốn bụp luôn, cực kỳ hài hòa. Tiếc là chiếc đang ở cửa hàng đã có người đặt.
conghaidng
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang tính mua axelo đây. cám ơn chủ top nha.
qtuong87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thanks bác chủ. Xe Su bác nhớ thay lọc nhớt định kỳ nha, nếu ko thì mệt đấy.
huuduan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TEAK thế cũng rẻ nhỉ tưởng phái mắc lắm chứ , thank bác nha.
@cucucu Bạn Cucucu với các bạn khác cho mình hỏi thêm 1 số kinh nghiệm, do chiếc AX mới mua này là chiếc xe tay côn đầu tiên của mình nên vẫn còn đang tập chạy, nên mong các bạn chỉ giáo để điều khiển nó ngọt hơn.

1. Vấn đề về số và tốc độ: hiện mình có đọc 1 số chỉ dẫn về tốc độ tương ứng với hộp số, nhưng chắc do review xe EX 5 số nên mình thấy áp dụng cho xe AX không hợp. Hiện nay mình chạy
So1 với tốc độ 0-15km/h
Số 2 với tốc độ 10-30km/h
So3 với tốc độ 25-50 km/h
Và số 4 với tốc >45km/h
Xin các bạn chạy AX rồi cho ý kiến

2. Do nhấp nhả côn + lên ga chưa đều nên xe có hiện tượng giật giật như yếu ga kéo không nổi. Hiện tượng này nhiều có làm máy bị ỳ không? Cách làm giảm hiện tượng này ?

3. Đôi khi mình đang chạy số 3 nhưng do né xe nên đá thắng lại tốc độ giảm còn 25km/h thì nếu chạy ở số 3 nhả côn, xe bị giật giật như yếu, kéo không nổi. Còn nếu trả về số 2 thì phải rồ ga cao 1 chút cho vòng tua cao hơn máy sẽ rền hơn 1 chút thì việc này có ảnh hưởng gì đến máy khong khi thường hay chạy số vòng tua cao 1 chút.

4. Câu cuối cùng là do nhả côn chưa quen nên đôi khi nhả ra nghe máy co tiếng cạch cạch thì việc này có làm ảnh hưởng đến máy không, hay chỉ mòn các lá côn>> thay lá côn thì không phải bung máy??

MOng anh em tận tình hướng dẫn. Thân
Raziel
CAO CẤP
11 năm
@squallgonzalet Theo kinh nghiêm của mình nhé :

1. Mình cũng thường chạy với mức này, tuy nhiên mình thì không nhìn đồng hồ để sang số mà "nghe" vòng tua máy đang ở mức nào để sang cho phù hợp. Cái này cần quen xe tí là ok

2. Vào ga ra côn, cắt thì nhanh nhưng nhả thì từ từ thôi nương theo ga mà vào cho phù hợp. Từ từ bạn sẽ quen.

3. Thói quen của mình bóp thắng đồng nghĩa với giảm ga và bóp côn, nếu xe còn đủ trớn ngay số hiện tại thì lên ga nhả côn vọt tiếp, còn thấy trớn tuột rồi thì về số. Vấn đề về số và việc rồ ga cao mình thấy nó không liên quan, do bạn chưa quen lắm thôi.

4. Nhả côn nghe cạch cạch là do bạn nhả nhanh quá. Về lâu dài cũng có thể ảnh hưởng đến các lá côn.

Cũng nói luôn là đã 8 năm mình không chạy côn tay, nhưng ra mua xe xong xách chạy về ngon ơ, vì quả thật bộ côn + số của Ax rất ngon.
@Raziel Làm thế nào để nhận biết vòng tua máy vậy bạn ???mình chì nhình số mà chạy chứ cũng chưa hiểu chi tiết nữa mong bạn chỉ với...
leonheart
TÍCH CỰC
11 năm
xe nhìn ngoài đời phần đuôi vác khá ok, cứ tưởng nó bành ra ko ^^, đang gã em nou lx để rước em về dinh đây, đi chiếc này để hoài niệm về satria đèn vuông 1 thời của em 😁
Nge bác chủ nói thèm wa chừng. E mà xiền là quất liền. Fai đợi wa tết thui... Thèm vãi....:rolleyes:

Gửi từ HTC_EVO 4G plus của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
giapemb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em thấy hình như đa số các bác đều chọn xe mầu xanh-trắng, em đang định chọn mầu đỏ-đen, chắc phải nhìn thực tế rồi mới quyết!
10702029
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dòng máy Su đi đường trường bốc và khỏe phải biết.
mình xin góp ý với bác chủ topic tí,mình cũng đã mua và chayj được 50km.về vấn đề giảm sóc sau.rất cứng vao` đường vạch trắng ôi thôi tê cả mông đấy,không êm như ex được.tiếng po thì hơi dỡ nhưng không nghe tiếng sên như ex.vi` dĩa sau la` dĩa 34 nên độ tăng tốc nhanh hơn ex.côn hơi nặng so với ex.thắng sau hơi nặng.
@kuly_SG mình cũng thích hàng chuẩn như vầy lắm chớ, nhưng k có cân bằng đcơ và nhẹ hơn nhiều nên chắc chắn k đầm bằng xb. nên hỏi xem các bác có đánh giá cao cái độ êm và cb đcơ này dư nào?😁
@quangx4ly số tiền bỏ ra giữa viva fi và xbike ko hơn thua bao nhiu, gần như là bằng giá( còn tùy thị trường). viva fi nhẹ và ko có cân bằng động cơ thì khả năng đầm chăc ko như xbike dc. tuy nhiên thì công nghệ mới nên tìm hiểu và sử dụng để ko bị lỗi thời. còn cbđ của xbike thì không phải bàn nữa, e đảm bảo bác 110 cây chuối bác chạy 1 tay vivu
@lhuynhtien cám ơn đánh giá của bác. mình thì chả cần theo kịp thời đại hay gì đâu. tiêu chí của mình là: thoả mãn tốc độ, êm, độc, k quá hao xăng và k quá khó thay đồ. nay biết đồ của xb giống ax thì cũng yên tâm rồi, nhwng cũng tiếc cái hàng mới xịn và tò mò cái LEaP nó dư nào? lại tiếp tục hóng các ae nôn nóng chuột bạch vậy ( nhưng mình cũng nôn nóng bỏ bu đi đc :p)
@quangx4ly vậy chờ vivafi ra và xem ae có thông tin gì hãy mua. còn như xbike thì sẽ bao trọn cho bác êm, đầm, phụ tùng dễ, còn về speed thì ko bik nhu cầu của bác là bao nhiu, chứ 110 trở lại thì xbike làm dc, còn xăng thì co 50km/lit thôi, chỉnh 55 hay 60km/l thì ko phải ko khả thi nhưng sẽ mất 1 số yếu tố khác.
tks những lời nhận xét chung thực của bác chủ thớt . Bác làm cho em vững tin hơn để mua xe , trước em vẫn lăn tăn nhưng vẫn có phần kết vì đã từng chạy su viva đời đầu với con fx được 6 năm . hơn 6 năm đổ lại đây không ngó đến su vì em nó chìm sâu quá . Từ khi ra em này e rất thích nghe bác kể tuyệt vời bằng mọi giá em sẽ bán bé way s đi để cưới em a xích lô này
Theo kinh nghiệm của mình thì khoảng 500km đầu tiên bác thay luôn nhớt và lọc nhớt đi, thời gian đầu này máy vẫn còn nhiều bavia mạt sắt lắm. Còn sau đó thì cứ khoảng 5000 đến 6000km bác thay lọc nhớt một lần.
To hoangphucc7 bác chắc là xbikemen bên biker ah? , cảm ơn vì sự nhiệt tình của bác với anh em yêu mến Su. Mình thì lười lắm chủ yếu chỉ lên hóng tin tức là chính thôi😃
Dung2503
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xin chúc mừng bác chủ đã cưới được vợ mới nhé.
panther2703
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang thanh lý cái xe cũ , chắc ra viêng cưới e nó zậy =))
lọc nhớt bác thay nhớt 3 lần thì thay lọc nhớt 1 lần là ok r 😃
Chỗ thay lọc nhớt thì chắc cũng k cần thiết phải chỉ đâu nhỉ tại nếu ra tiệm nói thợ nó thay dùm là xong
Nhưng khuyến cáo là bác nên tự đi mua lọc nhớt ở hãng càng tốt vì lọc nhớ giờ có nhìu loại làm bằng giấy tào lao j đó nhìn chả yên tâm 😁
@cucuong000 em chưa có xe nên ko biết! Lọc nhớt là sao hả bác? 😃
taanhquang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác cho vài hình ảnh xe của bác lên cho anh em chiêm ngưỡng
Ở Biên Hòa hôm nay ra coi thì báo hết xe ! ôi buồn quá. Nghe mọi người đánh giá mình thèm mua em nó quá.
@Eric_Luyen hết xe s tui chưa thấy ai chạy hết z
@zerobig88 Có mua được đâu mà chạy !
@Eric_Luyen Í mình như ý bạn hjhj ... Làm như là họ sx ra để khoe hay sao đó... Sx đầy đủ đi rồi hảy tung ra thị trường chứ... Cơ hội làm giá thì có ai ngu mà hok làm chứ ... Tôi là chủ đại lý thì tôi cũng nân giá lên thôi.. Làm an mà ai hok muốn lấy lời chứ....
E chỉ nói cảm nghi thôi ..
Ps... Chủng bị có gạch đá xây nhà rồi đây... Hjhj
@Eric_Luyen đại lý đang chơi đểu ae đây mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019