Đánh giá Suzuki Axelo côn tay

cucucu
30/12/2012 5:16Phản hồi: 65.688
65.688 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

+ Chống đứng xe nổ máy vào số 4 chỉnh côn lại cho bánh xe không quay là hết 🆒

+ Cách đi của mình luc bình thường là bóp côn, nhả ga, nhấp phanh trước, rà phanh sau. Tùy tốc độ mà về số cho hợp. Néu thắng gấp thì bóp côn, bóp thắng, đạp phanh và cầu trời 😕
@ffencing chỉnh sao mà bánh sau ko quay bạn có thể chỉ được không..
@xuxu451 Bác chỉnh sao nó cũng quay hết. Độ rơ=0 cũng quay. Bác kềm lại xem còn quay không

Sent from my LG-F180L using Tinhte.vn mobile app
thanhbinhtg
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tôi thấy mua xe bây giờ tỷ lệ% hên xui khá cao lúc trước mình mua ax ko có nhà gưi tiền về cho bx mua làm giấy tờ xong gửi xe khách lên đi tới nay dc 38k rồi mà có bị gì đâu😁.chỉ siết lại chén cổ thay nsd, lốp và nhớt hên vãi:D
đèn ax sáng kém quá, giờ em muốn thay đèn khác để tăng độ sáng mà không làm ảnh hưởng đến chóa và mạch điện thì thay loại nào ?
@Auto@ Thay bóng Philip loại 55/60W là sáng tốt rồi, mình thay hết 400k chỗ anh Long Osram. Nghe ảnh bảo sáng còn chưa vừa ý thì lên điện bình nữa, nhưng vậy mình thấy hài lòng rồi.
@nhunhien89 chài, mắc dử vậy. minh mua bóng đó co 110k à
@virutzzznew Phillips 100% làm gì có giá 110k bạn 😁. 400k đúng giá rồi
@virutzzznew + Chắc bóng bosh, hay bóng attila, hoặc là bóng phillip fake 😁
akiranat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tình hình xe em hiện nay :
- Bugi trắng
- Đề khó nổ vào buổi sáng, phải kéo E gió, vặn ga mới nổ, mà còn bị tắt vài lần.
- Garanti không đều, nóng máy thì không bị tắt máy nhưng âm côn thỉnh thoảng vẫn tắt máy, đi đêm thì đèn sáng không đều, máy thì chỉnh đủ kiểu garanti vẫn thỉnh thoảng kêu bụp bụp, đèn chớp.
- Số 1, 2 kéo nhanh thì không sao, kéo từ từ lên hoặc chạy tà tà nguyên 1 tốc độ tầm 20 - 30km/h thì bị giật giật, đã đem ra 2 đại lý Su vẫn không hết tình trạng trên. Số 3, 4 có trớn rồi thì không giật nữa, nhưng cảm giác máy hơi ì hơn trước.
Xe em được 3k6 rồi. Ai bắt bệnh giúp em với 😔.
@akiranat Em và thằng bạn lấy 2 xe cùng 1 ngày, xe nó sáng dậy phải kéo E đạp vài phát mới nổ, hỏi ra thì do đổ xăng 92 sau nó đổ xăng 95 thì hết. Xe em từ lúc mua tới giờ toàn đi 95 đến giờ được 2k8 km chưa thấy bị gì.
Cảm nhận xe của em đến giờ như sau:
- Xe chạy không bốc nước đề, hơi lì ở số 2, không xứng với cục máy 124cc. Chắc do lần trước thay lọc nhớt nên đổ vào 1L nhớt nên vậy (nghe các bác đồn) chuẩn bị chuyển sang Caltex xem có khá hơn không.
- Tiếng máy ko êm như lúc mới mua. Có bác bảo máy Su nó vậy, có bác bảo đổi nhớt khác thì êm.
- Đèn xe không sáng lắm, chưa biết nên đổi sang loại nào thì ổn.
- Các lỗi về bxc hay kêu thắng sau thì cả xe em và bạn em đều không bị, tin vui cho bác nào có ý định mua xe.
akiranat
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhunhien89 Xe mình thì lúc mới mua chạy tới hơn 3k2 mới bị tình trạng này, chứ lúc trước đề nhạy, không hụp gì hết, không bốc nước đề thì đúng, chứ em nó rút hậu cũng đã lắm :3, chỉ có trong TP không có đường để chạy.
PQK2412
TÍCH CỰC
10 năm
@akiranat Ốc gió bị chỉnh xai nên thiếu xăng ga đầu thôi bác,không phải bệnh đâu bác,chỉnh lại ốc gió theo chuẩn la okie
có loại bóng nào ngon - bổ - rẻ, và không nằm trong danh sách hugo để ý tới không?
@Auto@ Rẻ hơn nữa thì chắc là Osram All Season rồi bác ơi. Mà các bóng này đều là 55/60w thui, cũng chưa đủ sáng để Hugo để ý tới đâu. Chừng nào chơi Xenon hoặc đèn sáng trắng mới bị Hugo vịn, chứ mấy bóng này toàn màu vàng như zin nhưng sáng hơn thui.
@soiconnho1 ghi đầy đủ tên cũng như thông số của loại đèn Osram All Season mà bác nói được không? giá cả nữa. từ trước giờ em mua xe về chỉ việc thay nhớt và đổ xăng chạy thôi, nay mua con ax về phải thay đủ thứ hết. chán vãi.
@Auto@ OSRAM ALL SEASON H4 12V 55/60W
Giá 200k. Cái này là giá bên Kỹ Nguyên Sáng đó bác, mình cũng k biết bóng này xài ra sao.
Trước giờ mình chỉ xài Osram NBP 90^ với Phillips Extreme 100% thui. Mình xài điện bình cho Wave. Làm bên Long Osram, ổng cũng chạy Ax đó bác 😁. Xe ổng chắc cũng 20k km rồi.
@Auto@ Tay côn mà bác kêu thay nhớt đổ xăng. Đã xác định chơi xe thể thao thì phải chăm sóc nó. Nào sên. Nào côn. Chỉnh chọt không chuẩn là dở chứng liền. Mà em thấy em yêu ax nên mấy chuyện đó đối với em khồn chán. Còn vui nữa à. Tự tay mình làm. Sướng vãi😁:D:D

@soiconnho1 Em cũng đang chuẩn bị lên all season nè. Extrem chơi hông nổi. Kaka. Bác @auto lên trước cho 500đ hình ảnh đi. Kaka:p:p

em la em vẫn kết con ex hơn
bạn dùng nhớt j vậy, m đem ra hãng thay nhớt hãng, tưởng bọn nó hiểu máy su lắm, ai ngờ thay cho cái nhớt loãng như nước, đi thì ỳ yếu máy, hom nay thay nhớt khác thì ok rồi bạn
akiranat
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hungquyen999 Mình xài Havoline Super 4T 20w50 bạn.
Thay may bác nay chay xe bi bxc quài,thay binh bm di ga dai khoi giat giat j hết,chay lai suong nua..... 😆
Co ban nao co cua a vỹ k ak cho Minh xin de dat bo tem
@Dung caca Số đt của bác Vỹ trên file đính kèm nhé

Sent from my Lenovo S920_ROW using Tinhte.vn mobile app
+ Cụ thể là chỉnh khi cắt côn ở số 4 bánh quay chậm, càng chậm càng tốt, tiến đến dừng lại càng tốt ( thường lúc này do cạ thắng đĩa, hay sên bị chùng gây lưvj cản lớn hơn bình thường nên nó dừng).
+ Cách chỉnh như thế nào thì đọc sách hdsd nhé bạn 🆒
akiranat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hôm nay em vừa thay bugi, đã đề nhạy trở lại, nhưng vẫn còn giật giật, có vẻ xăng gió vẫn chưa ổn lắm. Giờ thay bình nhớt Havoline rồi chỉnh lại xem sao.
ducnsh
CAO CẤP
10 năm
Xăng gió ax chỉnh khó nhỉ @@

neXus⁴
xe e bị yếu máy rồi hay sao các bác ạ, trở thêm một ng 50kg mà xe yếu và lì lắm, tăng tốc ko nhanh, số 1 bây giờ có cảm giác khỏe như số 2 lúc mới mua, e nghe nói axelo đi 2 ko khác đi 1 là mấy mà
@hungquyen999 + Xem lại cách chạy, lốp xe, chứ bạn làm gì mà miêu tả xe còn yếu hơn wave tàu vậy 😕
mình ko biết xe mình bị sao nữa bạn ơi, xe đã xúc bxc, đã thay nhớ 20w50, chỉnh xăng gió các kiểu từ 1.2 đến 1.1 vòng mà xe đi chỉ bốc dc lúc đầu, đi 2 thì yếu, đi dc khoảng 10km thì tay ga nặng lắm, xe đi có 30 40 mà nặng như lên 70 vậy, đi đến 70 thì thấy rung và gằn ơ chân, m chán quá đi mất, ko biêt xe bị lỗi j nữa, mong anh em giúp đỡ
@ffencing mình cũng kiểm tra những cái đó đầu tiên vì nghĩ máy su tốt nên kiểm tra sau cùng,
@axelo vp Hì. Xem hộ mình xem màu buji có được ko bạn ơi.

Sent from my Lenovo S920_ROW using Tinhte.vn mobile app
@maingockhuong89 xe mình cũng màu thế này, chắc là vẫn chưa chuẩn ah hihi
Mấy bác cho hỏi là xe mấy bác có bị hú ở số 4 k? Hú u u u u ở đầu xe ý. Chạy nữa có hết k hay nan y luôn? 😁. Tiếng hú y hệt chiếc Smash Re Vo ở nhà luôn.
Với k biết bác Vỹ có bán nửa bộ tem k nhỉ 😃
akiranat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xe em đã hoàn toàn khoẻ mạnh 😁. Vấn đề là do con bugi có vấn đề nên đánh lửa không đều, thay bugi mới vào đề nhạy, kéo ga ngọt, lại yêu em nó như ngày đầu mới cưới :v.
@akiranat em cũng như mới cưới:D:p:p:p:p:p
hehe vậy hả bạn, vậy ko phải do máy hả, tại ra thằng su nó thay cho nhớt hãng, chai xám nắp đen nóng máy nó ì cho đi ko dc nên phải xài nhớt đặc
ducnsh
CAO CẤP
10 năm
mà em nghe bảo xe su nhanh nóng nên dùng nhớt đặc thì càng tốt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019