Đánh giá Suzuki Viva 115 Fi: xe số phổ thông ít hao xăng

cuLong
27/6/2013 13:50Phản hồi: 11.437
11.437 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đi coi xe định mua mà thằng bán hàng làm thấy ghét quá. Phong cách phục vụ cảu đại lý su dễ gây mất khách quá, đi 2 cái cái nào cũng vậy. Về chắc suy nghĩ lại nên mua viva hk tại chỗ tui mắc đặc cọc rồi đợi 2 tháng haizz Thích con viva mà sao khó rước quá
@tuanpro103 Bạn ở đâu ? Đặt cọc nơi nào ?
Ngày mai lại có offline, có bác nào đi ko 😁
M
Mình ở Cần Thơ, đặt cọc rồi đợi haizz
@tuanpro103 SG gần tháng nữa bác, em mới hỏi
@lamkhanhhoang2008 Cái khó là mua thì ba đòi theo, SG thì ba không đi lên dc haizz đợi từ từ z, ba e cho 2 tháng đợi, hk có thì tính đường khác z. Hồi chiều lại là có bác nào luống tuổi lấy đem bảo dưỡng con đen đỏ nhìn đẹp ghê 😃
@tuanpro103 Uhm màu đen tem đỏ nhìn pro thật,xe đợt đầu nhập linh kiện về lắp ráp tại vn.
@KuDo1908 đúng linh kiện đợt này đã thiệt, ốc màu ko mai mốt ko bị sét
Không đâu làm giá bằng Honda. Đi hỏi giá cái xe wave rsx cho ba mà kê giá lên 22tr6 xong "hỗ trợ phí trước bạ 500k", " hỗ trợ sinh viên 200k" 😔 Khiếp, trong khi giá ghi trên mạng đã gồm thuế cơ đấy. Không biết giá ghi trên đó có gồm phí trước bạ chưa nhỉ? Qua su hỏi con ax thì 25tr5 giờ hk đủ tiền, hết tháng là hết km 1tr rồi. Tiếc gì đâu ak
@tuanpro103 + Tháng sau km 2tr, bạn đừng lo 😃
@ffencing Ở nhà cho có 20tr, còn lại mình lo, hiện tại có 3tr hix hi vọng xuống giá cái rồi lên lại cũng dc 😃
Vòng 16 moto GP tại úc, macr bị gì mà bị loại rớt hạng 23 luôn vậy các bác. Hôm nay off chắc vui lắm nhỉ.
Tạm dịch: mai là mình mua xe này he he.
1391689_598549843534466_1749465072_n.jpg 1391689_598549843534466_1749465072_n.jpg

Hình off sáng nay ^^
@Luân Đ Bác ngoài cùng bên trái dán mặt nạ nhìn vào mình tưởng axelo chứ 😁. Nhìn kỹ lại mới nhận ra.
@Luân Đ em biết hình này thiếu màu đỏ đen-xe em, hôm nào em cũng sắp xếp ra off với mấy bác cho vui😁
Màu đen đỏ đẹp k mọi ng ơi? ^^
@mercuryuds Màu nào củg đẹp k0 có tiền chứ có mh quất 3màu cho máu hèhè
my dyuen
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko thay chiếc màu đỏ nào xuat hien zay nez...
đen đỏ ổn mà bạn. Nhìn giống AC MILAN.
à mà các bác of là đến chụp 2tấm hình rồi về thôi à.
@pegana1990 Cho có phong trào thui bác ^^
@Luân Đ bác nằm ở đâu giữa các vị anh hùng đó vậy?
@le thanh phong tran Em ngoài cùng bên phải ^^
Mà bác đợt này không thấy nhỉ.Chắc đang ở quê 😃
@Luân Đ mem nào chụp hình vậy, xem ra còn trẻ nhỉ, da hơi ngâm nữa he he mạnh khỏe. Mem áo đỏ là ai vậy?
@le thanh phong tran Em 9x,đang là sinh viên năm cuối rồi 😁
Mem áo đỏ là một bác bên facebook,k có nick tinhte,chụp hình là bác LinhNguyen.. 😃
Còn một số mem nữa mà hôm đó tới trễ. Hi
Hội viva club hồ chính minh

Bác nào có nick facebook thì like page này để ae dễ trao đổi,chia sẻ cũng như tham giao giao lưu,đi phượt trên con vợ của mình nha 😁
link: https://www.facebook.com/pages/Viva115-Fi-Sài-Gòn-Club/591948734194577?fref=ts
MÌNH XIN MẠO MUỘI TẠO TOPPIC NÀY! CHO CÁC ANH EM NÀO CHƯA MUA THAM KHẢO VỀ EM VIVA! VỀ MỨC TIÊU HAO NHIÊN LIỆU CỦA EM NÓ, TRONG TÌNH HÌNH GIÁ XĂNG DẦU ĐANG LEO THANG!
TÌNH HÌNH THEO DÕI! BẮT ĐẦU TỪ KM 313. MỖI MỐC ĐỔ XĂNG CÓ GHI LẠI VÀ KÈM THEO HÌNH DẪN CHỨNG! VÀ BÂY GIỜ XIN MẠO PHÉP ĐƯỢC BẮT ĐẦU!
+ TẠI MỐC KM 313, ĐỔ 60.000Đ TIỀN XĂNG, ĐƯỢC 2.57L ( ĐƠN GIÁ 23.340 Đ/L).
SAU KHI ĐỔ 60.000Đ THÌ KIM XĂNG CHỈ ĐẦY BÌNH! SAU ĐÓ CHẠY ĐẾN KM 443 THÌ KIM XĂNG CÒN LẠI TỚI MỐC GIỮA BÌNH XEM HÌNH DƯỚI:
TIẾP TỤC CHẠY CHO TỚI KHI KIM XĂNG TỚI VẠCH ĐỎ, THÌ ĐẠT MỐC KM 521 . XEM HÌNH DƯỚI:
+ TẠI MỐC KM 521, ĐỔ 60.000Đ TIỀN XĂNG, ĐƯỢC 2.52 L, ĐƠN GIÁ 23.810Đ/L. KIM XĂNG LÊN ĐẦY BÌNH, TIẾP TỤC CHẠY CHO TỚI MỐC KM 666 THÌ KIM XĂNG CHỈ TỚI GIỮA. XEM HÌNH DƯỚI:
TIẾP TỤC CHẠY CHO TỚI KHI KIM XĂNG GẦN CHẠM MỐC VẠCH ĐỔ THÌ ĐẠT MỐC KM 755. XEM HÌNH DƯỚI:
+ TẠI MỐC KM 755, ĐỔ 50.000Đ TIỀN XĂNG, ĐƯỢC 2.074L, GIÁ XĂNG 24.110Đ/L. CHẠY TỚI MỐC KM 849 THÌ KIM XĂNG CHỈ CÒN NỬA BÌNH. XEM HÌNH DƯỚI:
TIẾP TỤC CHẠY ĐẾN SÁT VẠCH ĐỎ , THÌ ĐẠT MỐC KM 930.
GHI CHÚ THÊM:
+ TỪ KM 313 - 521 THÌ MÌNH CHẠY MỘT MÌNH ( ĐI LÀM). ĐƯỜNG NỘI Ô, TỐC ĐỘ 30-40 KM/H. ĐƯỜNG ĐI CÓ NHIỀU CẦU , VÀ CÓ CÂY CẦU CAO NHẤT LÀ CẦU SẮT SA ĐÉC. MÌNH NẶNG 78KG.
+ TỪ KM 521- 755 THÌ LÚC NÀY BÀ XÃ MÌNH CHẠY ĐI LÀM ( TỪ NHÀ TỚI TRƯỜNG 30 KM, ĐƯỜNG TƯƠNG ĐỐI ĐẸP, NHƯNG CŨNG RẤT NHIỀU CẦU). BÀ XÃ TAY LÁI YẾU, NỀN CHẠY KHÔNG KHI NÀO QUÁ 40KM/H ( ĐA SỐ LÀ 35 ĐỔ LẠI). BÀ XÃ NẶNG 45 KG.
+ TỪ KM 755-930 THÌ LÚC NÀY XE CHẠY TOÀN TRỞ 2 NGƯỜI ( MÌNH VÀ BÀ XÃ) , CUNG ĐƯỜNG CHẠY LÀ 50% NỘI Ô, 50% ĐƯỜNG TRƯỜNG ( TRỞ BÀ XÃ ĐI LÀM VÌ BẢ CÓ BẦU). TỐC ĐỘ CHẠY 40 KM/H.
TỪ TRÊN CÁC ANH EM CỨ VIỆC TÍNH RA MỨC TIÊU HAO NHIÊN LIỆU NHÉ!
HÔM NÀO RÃNH TIẾP TỤC THEO DÕI VÀ CẬP NHẬT THÊM NỮA CHO ANH EM COI! GIỜ PHẢI ĐI NGỦ RỒI! GOOGBYE CẢ NHÀ!

Nguồn: http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php/459906-Cần-Thơ-Quyết-định-đúng-khi-mua-Viva-115-Fi-102km-lít-xăng-95
@tuyen_kientruc2013 + Ác thật, trung bình từ 80-90km/l. Mơ ước được như thế :rolleyes:
@tuyen_kientruc2013 Chém gió ghê thật.
@hoangvankhanhhcm coi xăng mà nó coi theo kim xăng bó chân
Sợ cái Su luôn hỏi mua viva đưa cái sđt a bán xe hơi????
Ba bực quá trời, sợ rằng khó lòng rước dc e ấy về nhà 😔 Su nên xem lại cách phục vụ
@tuanpro103 Tuânpro chơi game thanh cát tư hản phải k0.
@pegana1990 Không có chơi ^^! Mình chỉ biết CF vs LMHT, CF thì bỏ rồi. Sao tự nhiên bác hỏi z? 😃
@tuanpro103 Tại lúc mh chơi củg có người tên tuanpro nên mh hỏi thử hì.
Mọi người khen quá nên suzuki đã tăng giá lên 500.000. Đợt này chưa tung xe ra thị trường mà tăng giá rồi. Không biết chất lượng đợt này có giảm không nữa. IKD mấy đây
@lequythanh2008 Mình định mua nhưng mà lên giá kiểu này chắc nghỉ quá, với lại có 1 số đại lý làm mất hình tượng Su quá ak 😔
@lequythanh2008 mua rồi giờ chê để cho nó xuống giá đê:p
@tuanpro103 Mua si fi đi bác .vi của mh củg 60km/l hà.hy vọg càg nhiều thất vọg càg to.nhưng mh vẩn yêu viva.
bao giờ thì mới có lô hàng mới vạy mọi người. đợi hơn 1 tháng rồi
@pegana1990 Cần Thơ có 2 chỗ bán ak, hôm mình lại hỏi xe thì người ta vừa lấy xong con cuối 😔 Đen đỏ bánh căm. Tức chết dc...... Đúng giá 22tr5
duonglong93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanpro103 Hình như ở Cần Thơ chổ Cái Khế còn ak
@duonglong93 Cần Thơ có 2 đại lý Su thôi mà ta? 1 cái ở 30/4 còn 1 cái chỗ CMT8 ak. Mình hỏi cả 2 thì cả 2 đều nói hết hàng
duonglong93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanpro103 ở Cái Khế ở phía sau Hồng Phúc
Nếu tăng giá thì ae để dành 1 tháng lương nữa, lúc đó mua sẽ được thoải mái hơn sau này. Chỉ lo là giờ ko biết nhà máy Su đang tập trung cho dòng xe nào thôi?
dragonkst
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bữa đó còn đi cf nữa mà hok làm thêm tấm nào hả ta?
Thị trường xe máy đang ế ẩm mà すずきviva còn găm hàng làm giá, tăng giá bán. Nên tôi đã mua Weve rsx rồi
@lequythanh2008 + Vâng, rước bác lại nhà của anh em Su viva 😃
@ffencing ý bác là sao toi kg hieu
@lequythanh2008 + Chào đón thành viên đi wave rsx trong nàh anh em Su thôi mà. Nếu có bệnh gì bác cứ đem qua đây hỏi, giúp được anh em sẽ giúp, hay có bệnh nào tương tự nhau, anh em chia sẻ cách khắc phục 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019