Đánh giá switch Linksys LGS326P – 26 cổng gigabit, hỗ trợ PoE+, giá 10,8 triệu đồng

QuanNDD
27/6/2017 12:13Phản hồi: 85
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hai.domanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhà em dùng 2 con Linksys for home chưa thấy toạch con nào cả.
1 Router WRT54GL up FW Tomato.
1 Access point WAP54G up FW dd-wrt.
Rất hài lòng vì chưa thấy rớt mạng bao giờ.
@hai.domanh me too, đang xài con Linksys EA6100 chuẩn AC load gần 30 thiết bị mà vẫn ổn định ^^
Samsung toàn dùng CISCO, thi thoảng chán chán ra rack nhìn đèn chớp chớp, :")
quocbiin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con này phù hợp va doanh nghiệp 30 người trở xuống
phuong_teo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tốc độ chuyển gói tin: 38.69 Mpps (mega packet per second).
Cái này là thế nào vậy các bác? Em ko rõ. Do em cũng xài Switch Linksys 1G mà tốc độ chép file đạt khoảng trên 80MB/s thấy khá ngon!
@phuong_teo Milion packet per second.
___iron___
ĐẠI BÀNG
7 năm
xin hỏi trong cmt này có từ nào không lịch sự mà ban mình thế assmin tinhte ngu học ?
admin đi học lại tiếng việt đi nhé xem trong tiếng việt ocschos có nghĩa gì k nhé, toàn 1 lũ ngu si.
trieuhuynh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình dùng 1 cái đầu ghi cam 6 cái camera + 5 thiết bị dùng thường xuyên (điện thoại, máy tính) đang dùng gói 27Mb của FPT muốn mua cục phát WiFi đổi cục được tặng của FPT. Tầm giá khoảng 3 triệu thì mua cục nào ổn mọi người?
TP007
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trieuhuynh ráng chút lên 4 triệu mua con Linksys EA7500 chuẩn AC có Mu-Mimo, CPU dual-core 1.4Ghz nữa là bao xài 😆
Tom John
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dạo này chất lượng Linksys không còn như xưa! Switch và router mình mua (cả cá nhân lẫn cty) đều chết sau thời gian bảo hành không lâu! Đã chuyển sang xài đồ của Ubiquiti và không thể hài lòng hơn! 😁
QuanNDD
CAO CẤP
7 năm
@Sensation. thương hiệu cho smb là gì hả bạn ?

@QuanNDD Ý bạn ấy bảo là linksys không có thương hiệu trong việc cung cấp thiết bị mạng cho các doanh nghiệp SMB.
Còn SMB là small and midsize business là các doanh nghiệp vừa và nhỏ ( trong trường hợp bạn chưa biết).Bây giờ cái mảng SMB này đang phát triển, nên thấy ông lớn nào cũng nhảy vào thị phần này.
Sensation
TÍCH CỰC
7 năm
@QuanNDD Linksys được cisco mua lại để lấn sang phân khúc khách hàng gia đình/workgroup (hay còn gọi là người tiêu dùng-consumer), gọi đầy đủ là Linksys by Cisco. Trước đây cisco chỉ chuyên làm phân khúc khách hàng enterprise với sản phẩm Catalys switch, sau này phát triển thêm dòng sản phẩm smb switch là Cisco Small Business Switch (SG200, SG300), lưu ý là Cisco vẫn gọi dòng này là small business dù là tiêu chuẩn sx cũng như khả năng làm việc ổn định 247 là cao hơn Linksys nhiều.
Mod đánh giá linksys là sp cho smb thì tội nghiệp cho mấy công ty đang chạy SG hay catalyst quá
tm02019
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Sensation Cái này theo ý chủ quan của bạn thôi, nếu để thuyết phục hơn thì bạn nên đưa ra quy chuẩn về thiết bị mạng dành cho SMB là gì thì để làm cơ sở dẫn chứng, nhưng chắc chắn là bạn không đưa ra được. Vì bản chất là bạn đang nói SMB nhưng product family của Cisco mà bạn đề cập tới còn chưa phân biệt được đâu là SMB và đâu là Enterprise nữa mà (SF / SG / Catalyst), và nếu bạn rành thì bạn sẽ có thể phân biệt chi tiết hơn nữa về SMB và SME trong phân phúc doanh nghiệp tầm trung

Tớ đã triển qua nhiều hạng mục từ Consumer đến Cobo và Enterprise, từ unmanaged đến Smart và managed và cả Stackable, mỗi cái nó có ưu/nhược riêng giữa từng phân khúc sản phẩm lẫn từng thương hiệu, còn về sản phẩm Cisco mà bạn nói là "đừng lấy con Linksys này ra so sánh với Cisco mà tôi nghiệp" thì thực chất Cisco đã lấy những thiết kế Enterprise của họ đưa vào dòng SMB để đánh bật đối thủ chứ những dòng SMB đó THEO KINH NGHIỆM CỦA TỚ thì nó ko nằm hẳn trong phân khúc SMB, và nếu bạn đã có kinh nghiệm triển khai thì không phải Cisco luôn là ưu tiên hàng đầu cả về hiệu năng lẫn giá thành đầu tư bạn nhé.
hnguyen213
ĐẠI BÀNG
7 năm
@jacktruong @o_obibi
mình đang định thay tp link sang linksys e1700 đây
mọi người cấu hình linksys làm modem chủ hay là access point thì bị lỗi như vậy?
o_obibi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hnguyen213 Mình làm modem, xài cáp quang FPT
jacktruong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hnguyen213 bright bắc cầu nhé bác , cố gắng cấu hình modem ko đc
hnguyen213
ĐẠI BÀNG
7 năm
@jacktruong Bạn dùng mạng gì và tại sao cấu hình modem không được?
Thực ra mình nghĩ Linksys làm router chủ chứ ko phải modem, vì modem quang do nhà mạng cung cấp rồi.
jacktruong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hnguyen213 fpt , router này có nhìu cách kết nối lắm, cắm vào nó auto nhận là brigh chứ Poope gì đó thì dùng đc nhưng ko ổn định thì phải.Nói chũng vẫn ngon hơn mấy em 300-400k nếu bật 24/24
TP007
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hnguyen213 Mua về cấu hình DHCP xong cắm vô xài luôn cũng được, nhưng để hiệu quả nhất thì cấu hình cục modem nhà mạng sang chế độ Bridge, con Linksys thì cấu hình PPPoE mode nhập User Name Password đường mạng nhà vô là xong ^^
tuan_vip
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các b cho hỏi switch POE thì chạy dây làn dc bao xa, mình định cấp nguồn cho camera dùng POE nhưng xa quá k biết có chạy dc k
tm02019
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuan_vip PoE chạy chung tín hiệu Ethernet nên bác căn cứ theo chiều dài của tín hiệu Ethernet trên cáp nhé, đó mới là cái đáng lo
myviet123
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thằng này dùng phò lắm. Có xiền mua cisco mà sài, ko dùng drytek khá hơn nhiều
tranduymb
TÍCH CỰC
7 năm
Dùng thiết bị mạng của tp link thấy ổn, giá bình dân, độ ổn định cao
tm02019
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tranduymb Tuỳ nhu cầu bạn nhé, triển qua vài hệ thống lớn lớn chút thì kinh nghiệm sẽ càng nhiều. Tớ vừa sửa xong hệ thống Cam cho 1 dãy nhà trọ 3 tầng 12 cam với 2 con switch TPlink 8 port đây, đẩy thêm wireless vào nữa là cứng đơ dù rằng switch vẫn còn dư port nhé. Phải đầu tư thêm switch tách ra Cam riêng + wireless riêng qua load balance nữa thì mới ổn được
tranduymb
TÍCH CỰC
7 năm
@tm02019 Mình mới chỉ dùng nhu cầu cơ bản thôi. Nhưng có khi nào bạn cài bị trùng ip ko
tm02019
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tranduymb Nếu nhu cầu cơ bản thì bạn có thể hài lòng với thiết bị đã đầu tư, trùng IP thì chắc là khó vì nó là bài học vỡ lòng ở lớp mẫu giáo của dân IT rôi bạn, hi hi
mrthu123
ĐẠI BÀNG
7 năm
TPLINK dùng home ok, dùng Bussiness thì thua.
QuanNDD
CAO CẤP
7 năm
@Sensation. cisco đã bán linkys cho belkin vào đầu năm 2013 và việc linkys phát triển các sản phẩm smb để lấn sân vào phân khúc doanh nghiệp hoàn toàn là bình thường. điều này cũng giống trước đây, cisco mua linkys để phát triển các sản phẩm phân khúc consumer.
mình thấy việc linkys phát triển sản phẩm smb không có vấn đề gì cả. nếu họ làm tốt thì sẽ được thị trường đón nhận và ngược lại.

Sài tạm ổn, tốc độ khởi động khi sài thiết bị PoE hơi chậm, dể bị đột tử.
tm02019
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nc1402 Mấy tính năng cơ bản này đa số PoE Switch nào cũng có mà, ko thì mấy switch PoE sập nguồn chết cả mạng lẫn switch hết rồi. Còn đang chạy mà cắm thêm PD ko đủ tải PoE thì switch tự ngắt cổng luôn, bác cứ thần thánh voltek quá thể, như quảng cáo trá hình vậy, bài nào cũng thấy voltek 😃
tm02019
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thaidv07.0302 Nó giống như tiến trình POST vậy đó, phải check hardware để đảm bảo OK nó mới boot lên. Bác làm server hay mấy con switch/router thì sẽ biết, hoặc linux cũng vậy: ngồi ngáp chán chê nó còn chưa load xong nữa là . . . như vậy mới đảm bảo chạy 24/7 ổn định được
nc1402
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tm02019 Bạn cho vài model cụ thể có đủ hết các tính năng trên nhé! Ngay cả con Linksys trong bài cũng không có đủ đâu mà giá thì cao hơn VolkTek chắc luôn
tm02019
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nc1402 Không cần phải xoắn như thế để PR đâu bạn, chẳng phải chỉ có Volktek mới có đâu, tớ chẳng PR cho bên nào cả, thấy bạn nhảy vào bài của hãng khác để PR cho hãng của bạn thấy không fair lắm nên góp ý bạn thôi. Để thư thả thì tớ quote cho ít hãng switch PoE tương tự nhé, còn gì khác nữa ngoài PoE thì bạn nêu ra luôn để tớ quote luôn thể 😃
tm02019
ĐẠI BÀNG
7 năm
[/QUOTE]
TIÊU CHUẨN và CHẤT LƯỢNG là 2 khái niệm khác nhau hoàn toàn, thấy bạn nhận xét lạ lạ nên tớ cũng góp tí gió chém cho vui thôi. Chứ trên đây nhiều cao nhân lắm tớ không dám múa rìu qua mắt thợ đâu.
nc1402
ĐẠI BÀNG
7 năm
1/ nếu vậy post xong block lại luôn hoặc KIA luôn ai ai post hãng khác vào cho nhanh

2/ Cứ đưa ra vài model đi nhé. Nói vòng vo hoài thì stop lại ở đây cho đẹp

TP007
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hóng Cloud của Linksys SMB

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119