Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá tai nghe theo máy của Galaxy Note10: kết nối USB-C, giải mã 32bit/96kHz

abuchino
26/8/2019 2:42Phản hồi: 349
349 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang xài con S8 plus tai nghe AKG cảm nhận chất âm tốt nhưng mình ghét cái đầu in ear chỉ thích đầu earphone vì nó thoải mái không làm đau tai nhưng tiếc là AKG đi kèm của Samsung không có đầu này nên phải mua riêng
Sing_1975
TÍCH CỰC
5 năm
@Eva Adam Mua riêng là như thế nào bạn, chỉ mình chổ mua, mình cũng không thấy thoải mái với đầu silicon nhét tai lắm
@Sing_1975 Là ra cửa hàng mua một cái tai nghe phù hợp với mình. Mình chọn con Sony In-ear MDR-E9LP giá rẻ nhưng lại vừa tai .
Sing_1975
TÍCH CỰC
5 năm
@Eva Adam Ah, thì đổi loại khác, cám ơn bạn
MegatronX
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chuẩn bị thời dac/amp phổ cập cho anh em yêu nhạc 😃
@Manhtoan112 Tai nghe lightning của iPhone 7 cách đây 2 năm nó dac/amp ở trong điện thoại hả!?!
MegatronX
ĐẠI BÀNG
5 năm
@QuanLyNhaNghi bắt bẻ vl. đọc thì tự hiểu là dac / amp gắn ngoài. đầu chỉ để mọc tóc à hay sinh ra chỉ để soi mói?
@SandPro Ờ, chỉ có tai nghe Sam mới mở đầu trào lưu dac/amp!?! Tài liệu tuyên truyền bắt khóc thế nhỉ!?!
MegatronX
ĐẠI BÀNG
5 năm
@QuanLyNhaNghi 1 là sam có không ít người dùng. 2 là sam gần như là thằng to đầu cuối cùng từ bỏ 3.5. vậy thì từ đây trào lưu dac / amp rời sẽ nở rộ hơn. nói vs ông chán vl. vặt vãnh cũng phải soi mói. tội cho cái danh nick vip 😃
đang hài lòng với cái B&O đi kèm máy LG
@nguyenphu0802 B&O cũng rất hay bác.
Long_Anh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Kakaka, em chẳng mấy khi nghe nhạc bằng tai nghe. Nên đa phần mua máy mà fullbox tai còn nguyên. Tai em tai trâu nên k có cảm thụ âm nhạc đc. :p
Ngon ròi, đi tìm xin thoy 😆)
Cái kết đi vào lòng người quá 😁
Em Note10 này được đánh giá cao về thiết kế, ảnh chụp giờ đến âm thanh!
@Sao_Cung_Duoc Chạy seeding hết tháng này lận, yên tâm còn nhiều thứ sắp viết
@QuanLyNhaNghi Uhm, mình lót dép hóng bài 😃
Tai theo máy thì k đòi hỏi cao được đâu cụ
@Osmopure Chuẩn chắc là tốt so với các tai nghe theo máy khác
Cảm ơn thớt nhé!
Em dùng con AKG kèm s9 thấy khá ok (bass hơi lấn, âm ko quá nẩy và chắc, 8/10) mà các bác khen con AKG kèm note 10 làm e thèm quá.
K có để test
dx82
TÍCH CỰC
5 năm
Ngon vậy à? Mình ít khi nghe nhạc bằng điện thoại nên k để ý, tai nghe con note 8 giờ k nhớ nhét vào xó xỉnh nào rồi, còn tai nghe note 10 thì vẫn nhét hộp từ lúc mua
@dx82 Mang ra thử đi bác
Công nhận con tai nghe này thần thánh thật. Mấy con tai thương mại cỡ 1 triệu đổ xuống chắc ko có con nào đánh bại đc.
@samsunggalaxy Tai nghe ko dây mấy củ free ép nhận còn ko nên hồn nói chi cái tai này!
@QuanLyNhaNghi Bác có đâu mà phán nhỉ
@QuanLyNhaNghi Cái thứ mày thì tối chỉ kẹp 5 trở gái thôi, cút !
tai nghe theo máy Samsung bây giờ tốt dữ 😁
Sam hoá sắp có bài: tai nghe trên Note 10, mở đầu trào lưu Hires trên di động!
Cười i ả
@QuanLyNhaNghi Có vẻ bức xúc thế.
Nếu là iphone chắc là vạn tuế nhỉ hi
@Manhtoan112 Ừ nó thờ apple mà kaka
ubeo
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu bác nào chơi Adapter chuyển Type-C sang 3.5 có hỗ trợ DAC thì sẽ thấy: các máy flagship của Sam nghe hay hơn hẳn các đối thủ.
Mình đã chuyển qua thói quen xài kiểu này vì nghe nhạc phê hơn 69 lần. Hiện đang xài combo Cozoy vs Hidizs Sonata HD II.
@ubeo Bản chất khi xuất cổng USB-C là tín hiệu số, và xử lý tín hiệu số là con chip, ko nói được con chíp đó là gì, hay hơn máy khác thế nào thì chắc chắn là phét lát!
Còn nghe thế nào là cái tai và DAC trên nó!
@QuanLyNhaNghi Cũng đúng 1 phần thôi bác.
File nhạc cũng qua phần mềm sử lý rồi mới xuất digital ra ngoài.
Chứ DAC ở ngoài cùi mía ko thể sử lý nếu xuất đủ file gốc dc.
ubeo
TÍCH CỰC
5 năm
@QuanLyNhaNghi Nếu bạn nói lý thuyết mà ko trải nghiệm thực tế thì là như vậy.
Mình có sẵn máy, sẵn đồ chơi để nghịch nên ko dám phét lác ạ. Chỉ là chia sẻ cho ae thôi.
Mình nói phét có lợi gì đâu.
Không biết sao chứ bạn bè chỉ biết AKG mà thôi .Cảm giác AKG thành quốc dân mất
@thuyhu1996_1996 Harman-Kardon, JBL, AKG Đều của samsung cả
fank2000
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho mình hỏi chất âm có hơn airpods ko, hỏi thật nhé vì mình thấy airpods nghe ko có gì đặc sắc lắm
@fank2000 Airpods nghe tàm tạm thôi không có gì đặc sắc. Mình nghĩ em kia là hàng theo máy nên gọi là tốt thôi chắc không quá hơn so với airpods dc
Vo_manh
TÍCH CỰC
5 năm
Tai nghe trên note 10 tốt hơn hẵn, xác nhận. Cảm giác đeo tai vô cùng thoải mái.
Tai nghe theo máy thì gọi là nghe tạm tạm thôi. Trước đây coa HTC và LG có tai nghe theo máy hay hơn các máy khác HTC One V, LG V20
Mình tưởng là tai nghe muốn nghe hay cũng phải tinh chỉnh các tần số cho phù hợp với mỗi loại nhạc chứ, phải không ae?
@schtroumf Có các dòng tai nghe chuyện dụng và tai nghe tạp. Tai chuyên dụng thì phù hợp với 1 số dòng nhạc nhất định. Tai nghe tạp thì phù hợp với nhiều thể loại nhạc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019