[Đánh giá] ThinkPad X1 Yoga: màn hình OLED tuyệt vời, hiệu năng tốt, pin trung bình, giá cao

bk9sw
8/7/2017 18:51Phản hồi: 73
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trantt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thích nhất là ram hàn chết. Hỏng là hết hạn sử dụng luôn.
@trantt 100% các mẫu laptop Ultrabook đều hàn chết ram trên main để máy đạt độ mỏng như ý . Nhưng khả năng chết ram là rất thấp , phải nói là rất rất thấp trên những dòng cao cấp ntn

mình dùng con máy phổ thông cùi cùi 10 củ thôi , chơi game cắm ngày cắm đêm còn ko thấy nó chết ram =)))
trantt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mrkulkiko
U. Ram chết là 1 trong các lỗi phổ biến. Ngoài các lỗi hỏng ổ cứng, WiFi, màn hình...
@trantt vậy nói chung tất cả laptop ultrabook đều dễ hỏng và vứt đi 😆)
@mrkulkiko Nói chung mỏng nhẹ thì nâng thôi. Giống như túi LV mấy bả nâng như gì đụng vô cái sợ xước =))
Bữa mình tưởng bạn này bị ban nick chung với binkutexx gì đó rồi chứ. Giờ sống nhăn răng đi hỏi "ngu" miết vậy các mod ơi 😁

Screen Shot 2017-07-09 at 23.21.11.png Screen Shot 2017-07-09 at 23.21.23.png Screen Shot 2017-07-09 at 23.21.33.png
cogjvay
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho em xin background admin @bk9sw
bkb_ct
TÍCH CỰC
7 năm
thích x1 thuần hơn, mà nghe nói thinkpad mỏng này key ko tốt bằng t44o phải ko mn ?
kể cả thinkpad workstation và 1 số workstation như dell,hp nhìn cứng cáp chứ mấy con dành cho office hay thời trang mỏng nhìn nó sao sao k an tâm chút nào, & giá này thì như e cũng chọn mac pro cho nó sang chảnh xài xog bán còn có giá vớt vát (e nhà nghèo cón mấy bác nhà giàu thì k quan tâm lắm đến vấn đề mua đi bán lại)
sadnightdj
TÍCH CỰC
7 năm
Sau khi xài em X1 Carbon full option thì có cảm nhận chất thinkpad chỉ còn là dĩ vẵng
50 triêu, có mắc quá khong nhỉ, gia này em làm macbook vs con dư chút ít.
Đánh giá T470S đi mod
nsontung
ĐẠI BÀNG
7 năm
con này tầm 30-35 triệu em hốt ngay lập tức. Nhưng 50 thì hơi chùn tay 😔
trutan
TÍCH CỰC
7 năm
@nsontung Không biết con M2 SSD kia có phải mã này ko?

http://www.samsung.com/us/computing/memory-storage/solid-state-drives/ssd-960-pro-m-2-1tb-mz-v6p1t0bw/

Nhưng con 512gb cũng khá tiền rồi ( gần 10 triệu ). chưa kể màn oled, bla bla. vậy 50 củ khoai là phải rồi. máy này giành cho nhà giầu bạn ơi.

https://www.hanoicomputer.vn/m2ssd-samsung-960-pro-m2-nvme-pci-express-30-x4-512gb-doc-3500mbs-ghi-2100mbs/p36193.html
Nhớ lại Thinkpad một thời. Giờ đây với con này có cảm giác nó nhồi nhét quá nhiều thứ và một thứ và Kết quả là không cái gì ra hồn.
Không biết có ai có cảm nhận giống minh khôn nữa
kết quả SSD của em nó quá, ăn đứt thèn surface mới rồi
Nhờ anh em tư vấn, đối với mình, cấu hình máy giờ dư để chạy ứng dụng mình làm việc, nên chỉ quan tâm đến màn hình và pin, hiện đang dùng mac rentina, anh em cho hỏi, ngoài mac rentina ra, còn có chiếc nào màn hình đẹp hơn không, pin thì phải tầm 5h trở lên, giá dưới 30tr.
KytoSai
TÍCH CỰC
7 năm
@mualarung_1982 Giá dưới 30tr mà yêu cầu thế thì bỏ ý định hộ dùm cái. Tiền ít đòi dùng đồ ngon.
@KytoSai ưu tiên màn hình thôi bạn, còn cấu hình thì có máy bàn và màn hình ngoài rồi.
KytoSai
TÍCH CỰC
7 năm
@mualarung_1982 Vấn đề ít hãng chơi kiểu đầu voi đuôi chuột cấu hình bình thường mà màn hình lộng lẫy. Yêu cầu của bạn lại là đẹp hơn màn của Macbook nữa gần như đến giờ những con lap mình biết chắc chưa có con đáp ứng được. Bác thử kiếm 2hand XPS xem sao. Nhưng cũng màn ngang ngửa Mac thôi. Yêu cầu quá khó
Bắt đầu trang bị oled cho lap rồi. Mà màn oled trên ai bán vậy. Sam hả
iamcuong
TÍCH CỰC
7 năm
Cá nhân mình thì thấy laptop không cần thiết phải lật hẳn màn hình + màn hình cảm ứng.
Mình chỉ cần cái bản lề thật chắc để bật quạt không bị rung.
Vẫn đang dùng em T420 sau 3 năm. Trâu chó thật
.Gù.
TÍCH CỰC
7 năm
Thinkpad bên trong rất đơn giản ít chi tiết nhưng mọi thứ điêù bảo vệ rất kỹ...dòng máy chất lượng
ark
ĐẠI BÀNG
7 năm
Pin như này ko xứng đáng lắm, mua X1 carbon hợp lý hơn 😁 đến giờ mình vẫn chưa hiểu máy 2-in-1 để phục vụ cho ai
firestork
TÍCH CỰC
7 năm
50 củ mà CPU cùi vậy =)
HNC001
TÍCH CỰC
7 năm
Màn hình đẹp quá.
dangkhoi17
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vẫn đang trung thành với T430s sau khi nâng cấp ssd 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019