Đánh giá thời lượng pin iPad Air 2: 18 tiếng hỗn hợp

vuhai6
18/11/2014 6:52Phản hồi: 286
286 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuticuti
TÍCH CỰC
9 năm
pin gì mà dữ vậy 😃 chắc sử dụng chủ yếu là wifi mới đc 18h, chứ 3g đốt pin ác vậy mà đc 18h thì đúng là quái vật
Rij
TÍCH CỰC
9 năm
Có ai cho e biết là củ sạc của air 2 này đầu ra bao nhiêu A ko? Tuy ko liên quan nhưng có đứa bạn nó xài tab 4 sạc từ 10% mất gần 8h mới đầy nó hỏi e thì e không biết l sao. Củ sạc của nó đầu ra là 1A. Bác nào có kn tư vần e biết với
meodenth
TÍCH CỰC
9 năm
@Rij sạc tab thì dòng 2a trở lêm 1a cho smart phone thôi bạn.sạc lâu là đúng.ra hốt sạc khác đi
Em tắt luôn sóng wifi, tắt luôn 3G, không chơi game, lâu lâu mở cái màn hình lên ngắm cái rồi thôi, Pin sài 10 ngày ạ!
nhmmtc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khungtanthoi Bác vui tính nhể!

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Van Thu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khungtanthoi 1 tháng cũng ơ kê 😃
Tommy297
TÍCH CỰC
9 năm
Của mình đây, lần này là xài trâu nhất, các lần trước chỉ tầm 10 tiếng, nói chung khá hài lòng, on screen 40,45% độ sáng
Xài pin trâu nó mới thoải mái, chứ xài mà lúc nào cũng nơm nớp sợ hết pin thì khó chịu lắm, +1 cho ipad air 2
Pin vậy là tốt rồi, chơi game mệt nghỉ luôn thì may ra hết.
Kém hơn Air đầu, vậy mà có em nói hơn mới ghê. 😁
Mình kết nối Bluetooth với bàn phím, max độ sáng màn hình, wifi, 3G mở liên tục... dùng nhiều... max được khoảng 4,5 tiếng
thainmuk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Bác cuhiep dung max sáng thế có bị nhức mắt hem?
@cuhiep Đang tính làm một em.bác cho e hỏi một câu là mở nhiều tab có bị giật lag như air không ạ.mà pin theo cảm nhận của bác có kém hơn air nhiều không ạ?
@cuhiep Đúng ! Ipad nào để max độ sáng + kết nối onscreen chỉ 4-5 h mà thôi bác ! Iphone còn kém hơn rất nhiều
TuanGT
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhiều ông hình như chỉ đọc title hoặc xem cái hình rồi vào comment ghê 😁
thằng chê ipad kém hơn mấy con máy tính bản android xem lại đi nhé fan SS 😃
On screen có hơn 7h thì yếu hơn ipad 4 với Note 10.1 rồi, 2 con này dư sức on screen hơn 10h, xài hỗn hợp thì vài ngày.
Mình dùng ipad3 xạc 7 tiếng mới đầy . Nản ! 😃
@tranluc49936 giốn của mình, xạc lâu vãi.
appleno1
TÍCH CỰC
9 năm
@tranluc49936 coi lại xem phải sạc lô ko nhé bạn 😁
@appleno1 Sạc xịn , cáp tốt , nhưng chắc tại củ sạc có 10w . Mình đoán thế
Cò dòng này "ipad đã dc cắm nguồn kể từ lần sạc đầy cuối cùng. " đừng post cho nó đỡ nhục. 😃
"iPad has been plugged in since the last full charge"
Tommy297
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyensang12 Tùy bạn nghĩ, mình ko cắm nguồn mình có nói rõ là mình chả biết sao nó đc như vậy, các lần đầu mình mua máy về mình xài toàn sạch hết pin để đầy rồi test thử, nhà mình xài 3 kon Air ko con nào xài dưới 10 tiếng,... Có thì post ko gì phải nhục cả bạn à
traiban2006
ĐẠI BÀNG
9 năm
định comment khoe 1 chút về pin con máy note 10.1 mình nhưng sợ bị đáp đá nên thôi 😆
So với đời đàu ipad air2 mỏng hơn 50% nhẹ hơn 35% dung lượng pin nhỏ hơn 15% độ phân giải tăng 300% vậy mà thời lượng sử dụng không đổi, quả là Apple không đối thủ trong việc tối ưu hoá hệ điều hành
thainmuk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Minh018 Quan trọng nữa là giá cũng không đổi 😁
nseri_n95
TÍCH CỰC
9 năm
@thainmuk Độ phân giải tăng 300% mà vẫn đúng, tốt, like mạnh sao?
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
9 năm
@Minh018 so với ipad 1 hay air 1... Air 2 ko hơn air 1 như vậy đâu nhé.....còn nếu so với ipad 1 thì so làm cc gì.
pin tốt ghê , mỗi tội mình k thích xài tablet to 😔 . Tiếp tục chung thủy với em mini vậy 😁

ẳng vừa thôi thím :D

sao lại xài 1A , 2A mới nạp nhanh đc .
Con tab pro 8.4 của mình cục sạc theo máy output là 5.3V-2A
Rij
TÍCH CỰC
9 năm
@zipder Thì e cũng thấy lạ. Ra cửa hàng xem thi sạc theo máy của tab4 là 5.0v ~1A. Nó nói là sạc tầm 8 tiếng. Khó hiểu sao ss lại đưa củ sạc 1A cho 1 con tab. Máy bác sạc từ 10% bao lâu đầy?
@Rij khoang 2,5tieng
pin con tab pro 8.4 4800mah
galamco
TÍCH CỰC
9 năm
vẫn trung thành với con ipad 4
muốn up lên air 2 cho mỏng nhẹ nhưng không có xèng 😁
lollipop8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
😔:(:(:(:(:(:(:(
Dung lượng pin cao nhỉ!!!