Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá thời lượng pin iPad Air 2: 18 tiếng hỗn hợp

vuhai6
18/11/2014 6:52Phản hồi: 286
286 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vythanh
CAO CẤP
9 năm
Ngon cho đội bán lon 😁
open0
CAO CẤP
9 năm
Chả biết sao chứ em iPad Mini đời đầu pin lâu vãi ra ý 😁
Riêng về pin thì iPad đập chết hết các bạn khác rồi 😃 cái này thì bái phục Apple
Apple và ss rất ấn tượng về thời lượng pin .
Majin Bu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chắc đánh giá này là cho bản 4g chứ wifi Only thì trung bình là hơn 10h

Sent from my iPad using Tinhte.vn
bác ko đọc bài à. ???
Sạc cả đêm. Sáng lấy chơi tới tối. Rồi lại sạc cả đêm 😁
@nguyensang12 Không cắm xạc lâu thì chưa nghe,nhưng không nên để cạn pin thì cũng nghe rùi.nhưng một tháng dùng xạc xả một lần thì OK.nói chung là iPad thì cắm vô tư không sợ chai pin,chỉ cần lưu ý mấy điều trên là được.
@Lucifer dante Mình thì xài rất thoải mái tự do lắm. Vừa sạc vừa dùng cũng có, cắm sạc qua đêm thì thường xuyên luôn. Hay để 10%-5% ko bik có dc cho là cạn kiệt, mà thấy giờ vẫn xài dc > 10 tiếng. Nois chung là pin ipad thật sự wa tốt luôn. 😃
C.7
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Lucifer dante trong sách hướng dẫn của Apple thì nói có thể vừa sạc vừa dùng được nhé, nếu vừa hết Pin cắm sạc vào thì nên đợi 20' sau hãy dùng, đấy là chỉ dẫn của nhà sản xuất.
@minh_nguyen.vn bác giống em (Y)
hiep-654321
ĐẠI BÀNG
9 năm
Của mình đây
plato86
TÍCH CỰC
9 năm
Chẳng lẽ e này gà hơn ipad 4 của mình ta, Coc liên tục 6h bằng Uwifi còn lạ dc 22% pin, mà thằng CoC nó ngốn pin thế nào mấy bác biết rồi.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
contraiobama
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dùng app gì để đo nhiệt độ pin iPad vậy bạn
@contraiobama Trong bài có link nói về vụ đo nhiệt, bác đọc rồi coi đi 😃
Klq nhưng cho e hỏi giờ mua ipad ải 2 hợp lý chưa, hay chờ vài tuần nữa cho giá ổn định rồi mua?
(Halo 10.500.000)
hidronak
TÍCH CỰC
9 năm
@nn_0303 giá này tính ra rẻ hơn giá đề xuất nữa, Halo trộm ra hả ta??
kingofpain
TÍCH CỰC
9 năm
xài ipad thì đâu cần test pin, hiếm khi nào cần mà hết pin lắm !!
Wasimodo
ĐẠI BÀNG
9 năm
pin như vậy là ngon, trước h pin Ipad thường rất trâu & bền, nhu cầu bản thân không cần đến màn hình 2k hay 4k gì ráo, chỉ cần ~Full HD & pin 10 tiếng là tuyệt.
Trong tất cả các đời ipad m thấy có ipad 4 là khủng nhất thì phải, mỗi nhược điểm là máy hơi nặng
bsphucthanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sadness.ver3.2.90 Ipad 4 pin trâu nhất . air nó mỏng nên pin kém dần, mình ko thích điều này
meodenth
TÍCH CỰC
9 năm
đối với 1 số ng coi trọng hình thức 1 số người lại coi trọng trải nghiệm.về trải nghiệm s3 hơn hẳn còn xấu đẹp tùy mắt người.tróc ghẻ là do dùng k xài ốp.ip mà k xài ốp rớt cũng xước mẻ viền tùm lum
chắc mới dùng tinh tế nên k biết còn nhiều thứ cần hiểu 😁
cứ từ từ mà khám phá tinh tế này có gì hay nhé
:D
@meodenth Ủa mấy cha cuồng ss suốt ngày mang cái câu trải nghiệm nguoi dùng, S3 nó chạy nhanh đến nỗi mà mở cái danh bạn phải ngồi đợi
meodenth
TÍCH CỰC
9 năm
@vankhoand1983 s3 tàu afk.cái ip4 mở danh bạ k phải chờ à.4s cũng delay đó?chờ trễ 0.5 hay1s thì chết ak?camera chụp đẹp hơn s3 à?màn to hơn s3 à?chạy đa nhiệm tốt hơn s3 à?hơn đc cái gì?ứng dụng bên android k thiếu.lag là do tải lậu k tương thích lại kêu..ngồi chờ của chú là bao lâu?1s hay 10s?cái ip4 của chú chạy os7 lag khác gì android mà kêu đây
à mà thôi.bọn ifan hay cãi cùn lắm cho nên chấm dứt tại đây đc rồi.k cm lại đâu.k phải fan của ss nhưng ng ta góp ý mà nói lại như v là k vui đâu
@meodenth Hả mở danh bạ mà chờ 1s thì đập máy đi còn hơn. Mình đang dùng 1520 nên ko phải ifan nhé. Nhưng mà phải công nhận con S3 đẹp muốn ói
meodenth
TÍCH CỰC
9 năm
@vankhoand1983 mở danh bạ mà 1s cũng khó chịu thì khó chiều rồi.thôi k nói nữa
mặc dù nói k phải ifan nhưng giọng điệu thì k khác gì cả
cái nick của b mới lập đc vài ngày nên mình chỉ giải thích cho rõ tý thôi k có ý phân tích sâu cái gì hay cái gì tốt.chứ mình nghĩ cách bạn ăn nói k khác gì cái nick clone của bọn fan cuồng
@meodenth Mở danh bạ mà phải đợi 1s, nhanh khủng khiếp nhỉ
mog
TÍCH CỰC
9 năm
mình dùng thấy cũng bình thường. Không thấy hơn cái ipad 4 cũ. Chắc tại Clash of clans đốt.
iPad thì khỏi lo pin rồi. Có điểm đặc biệt ở iPad là dùng từ 100% -> 99% thường rất lâu. Có khi ngồi chat fb + đọc báo được 1 tiếng. Còn thời gian máy nghỉ thì mất không đáng kể. Mặc dù Wifi vẫn bật các notification của app vẫn chạy bình thường. Các sát thủ của iPad toàn sát thủ tự phong. Chưa có sát thủ thực sự nào xứng tầm 😃
Con S3 thì trải nghiệm gì chứ 😃 Còn chuyện tróc ghẻ của S3 là lớp mạ giả chrome kém nên mới vậy. iPhone phải dùng ốp vì nó là nhôm. Mà coi S3 ai dùng ốp. Dùng còn xấu hơn nên ko ai dùng. iPhone cái ốp thì vừa là bảo vệ, vừa là trang trí cho máy. Mà cứ so sánh thời điểm hiện tại 2 máy đang dùng thế nào, đang hoạt độgn ra sao là biết. S3 giờ chạy quá chậm rồi. Factory reset thì nhanh được vài bữa lại đâu vào đấy. iPhone 5 cùng thời thì máy vẫn khá mượt. OS mới nhất.
Nếu mà air 2 vẫn dày bằng air 1 và giữ nguyên dung lượng pin thì mình vẫn thích hơn. 😁
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
9 năm

Đang xài ipad air 2 và ipad air.....thật sự khi đã quen pin ipad 9-10 tiếng on screen...h chỉ còn 7-8 tiếng cảm thấy pin hết mau thế.
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
9 năm
@ttt358 Chính xác
@A.R.R.O.W thanh niên cứng, đam mê của tui, chuột razer, còn bàn phím, tay cầm chơi game rồi bàn chơi game nữa chứ. dàn âm thanh 5.1 của logitech, tai nghe steelseries.Vãi cả đầy đủ. Ăn cướp đây?????? mà chơi đt cổ ha
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
9 năm
@ttt358 Uh....thật sự thì từ lúc mua ipad....iphone 3gs chính thức thành stupid phone kiêm máy nghe nhạc khi ra ngoài....nên không có nhu cầu nâng cấp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019