Đánh giá thời lượng pin iPad Air 2: 18 tiếng hỗn hợp

vuhai6
18/11/2014 6:52Phản hồi: 286
286 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao mình sạc 5-6h mới đầy được mình có sử dụng phần mềm batterry doctor huhu
tuanday227
ĐẠI BÀNG
9 năm
chơi coc ngốn pin kinh 😆

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
pink23
ĐẠI BÀNG
9 năm
Klq nhưng cho e hỏi bác là ipad air 2 của bác có bị rung mạnh khi mở loa lớn k e bị tê tay kinh híc
Có ai bị tình trạng out ứng dụng r tự reset táo chưa. E chơi real racing 3 dc gần tiếng. Out ra thi bị reset 😔( bản 64g 4g. Zp/a
P/s: mới bị 1 lần nhưng hơi lo lắng :3
pink23
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duonglinh22 E cũng bị r bt thôi bác ạ có thể do nóng quá hoặc ios chưa ổn định. Bác có bị loa ngoài phát ra rung ầm ầm cả thân máy ko ??
  • E cũng bị rung khi bật loa ngoài. Chắc do máy mỏng quá thôi 😁
pink23
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duonglinh22 Vậy à đầu tiên mình cứ tưởng máy lỗi vì rung ghê phết, rung mạnh hơn các đời ipad trc nh. K biết apple có xác định đây là lỗi k
@pink23 Tình hình hnay e lại dính lỗi mất sóng 3g. Phải reset lại mới dc :3
P/s: pin trc luk reset là 88. Sau reset là 90. Ảo thật
subin145
ĐẠI BÀNG
9 năm
Samsung fangay detected! =)) Riêng con Z2 mình thách ông nào cầm Note 3 kể cả Note 4 ra đọ pin đấy, nguyên dàn gặp note 4 chạy hết à =)) vãi cả phán.

Gay tự sướng vừa thôi thánh!
Mấy bạn ơi sẵn cho mình hỏi? Mình mới 1 cái air 2 được gần 2 tuần, xài rất ok, nhưng tự nhiên hôm nay mình lấy máy ra chùi thì thấy đường viền bên trái "khe tiếp xúc với mặt kính màn hình" nó hở 1 tí có vài hạt bụi còn cạnh còn lại thì k có.

Như vậy có phải máy bị lỗi ko mấy bạn 😔
Muốn xúc một em wifi 64gb thôi mà bh Hà Nội chả còn ai bán 😔:(:(
IPad cài nhiều phần mềm có tụt pin nhanh như các tablet Android không nhỉ
Các bác cho hỏi Ipad Air 1 dùng từ 100% xuống 4%, máy báo thời gian sử dụng là 10h37' thì là bình thường hay yếu.
Máy chỉ dùng đọc báo, nghe nhạc, chơi 1 vài game như simcity, ..., độ sáng màn hình là 45%.
Cảm ơn bài viết củ bác #vuhai6
E cũng đang có ý định sắm 1 cái ipad. Nhưng đang phân vân k biết nên mua air hay air 2. Mục đíc của e dùng thì fb, đọc báo, xem phim là nhiều, thỉnh thoảng có chơi game nhưng k nhiều và hay chụp ảnh cho con và đi phượt chụp cảnh. E có tham khảo qua ý kiến của các bác thì thấy air thì pin trâu hơn. Còn air 2 thì đc mấy ưu điểm là nhẹ, mỏng hơn, ram hơn, camera hơn. Còn màn hình thì e k biết hơn ở điểm nào. Tuy air 2 lại có nhược điểm là pin dùng k đc lâu như air và nếu bật loa ngoài to thì máy có hiện tượng rung. Bình thường thì e dùng máy khoảng 8-10 tiếng vì công việc của e khá nhàn. Đương nhiên trong đó có thời gian chờ, k thể lúc nào cũng dùng liên tục đc. Vậy mong các bác xem nếu nhu cầu của e dùng như thế thì nên chọn máy nào ạ. Cảm ơn các bác trước
@plusvn E đag dùng ipad4 thì e dùng 8-10 tiếng ( có thời gian chờ vì e đi làm lúc có khách lúc k ) fb, lướt web, chat zalo, hầu như là xem phim và thỉnh thoảng chơi game thì tối về còn tầm 30-40% pin tuỳ từng hôm. E cắm sạc qua đêm cho đầy rồi hôm sau lại dùng như thế thì k biết với mức lượng e dùng như vậy mà dùng ipad air 2 thì còn khoảng đc bao nhiêu % pin :D
plusvn
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyentung4893 mình không xem phim thì không rõ, nhưng rút pin từ sáng, facebook liên tục, lướt web, game COC thỉnh thoảng, đến 7h tối còn 60% :D
@plusvn Vâng. Xem phim thì đương nhiên là màn hình sẽ sáng liên tục rồi ạ. Nhưng bác có để wifi hay 3g liên tục k ạ ?. Game COC cũng nặng mà bác chơi hao ít pin nhỉ. Mà bác có biết ở Hà nội có shop nado để ipad trưng bày để mình đến dùng thử k ạ ?
@nguyentung4893 Game COC có khác gì game HAYDAY với BIGBOOM đâu bác
Mấy game này đều ngốn pin nhưng vẫn ko bằng candy crush với jewelery :v
nhutan266
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao ipad air 2 mình mới sạc có 4 lần mà giờ chỉ sạc đầy đc 7000mah so với pin gốc 7340mah thôi nhỉ (em dùng ibatteryinfo 2 để check)
có bác nào bị giống mình không nhỉ?
koller1994
TÍCH CỰC
9 năm
@nhutan266 ví dụ như cục pin dự phòng theo lý thuyết có dung lượng 10400 mah thì thực tế nó có được 10400mah không? USB 8GB thì thực tế có dc 8GB không?
nhutan266
ĐẠI BÀNG
9 năm
@koller1994 Cũng có thể như bác nói. Vì em cũng ko có 2 cái ipad để kiểm chứng nên hỏi mọi người như thế nào. Vỉ dung lượng thực tối đa của pin phản ánh độ chai của pin (em thấy có bài trên tinh tế nói vậy)
lovestone
TÍCH CỰC
9 năm
Có con ipad mini fw mới nhất mà chạy nó bị đơ đơ không hiểu, mở setting cũng delay mới vào được, đang tính lên đời air 2 luôn , không biết ipad mini 4G 64b bi giờ bán lại có ai mua không ta ? Được tầm giá nhiêu ? Cứ có cảm giác ió mà lên bản mới thì máy cũ chậm hơn ép khách hàng phải nâng cấp vậy.
Mà tiện đây các bác cho e hỏi luôn là các bác có biết shop nào ở Hà nội mà có máy ipad air với air 2 trưng bày để mình dùng thử rồi so sánh k ạ 😁
mới mua air 2 64gb, wifi ngày 19-1, sau 1 tuần sử dụng, em có cảm giác pin máy e hao hơn so với máy của bác chủ thớt!

test chơi game plant of zombie (offiline) 30p mất 8%
coi youtube 30p mất 7%

các bác cho em hỏi như vậy là hao pin đúng k vậy? xin cám ơn ạ
lephu89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@silver_star_3230 máy mình xem youtube mở 50%loa 50% độ sáng thì cũng 30p mất 7%...chả hiểu ông thớt mở youtube hay video có mở loa ko mà trâu thế
Ipad air của em bị tình trạng là mục thời gian sử dụng và thời gian chờ 2 cái này nó tính thời gian song song luôn.Đáng lẽ cái thời gian sử dụng khi nào mình xài thì nó mới tính, mình đã tắt ứng dụng ngầm ,và chạy nền nhưng vẫn vây.Sáng sạc đầy 100% ko xài để stanby 3 tiếng bị mất 3% thòi gian sử dung báo 3 tiếng.Hồi trước xài 7.1.1 ko bị vậy, anh em nào biết cho cái cao kiến với
Nói chung là dùng nhiều lắmthif một ngày mới hết được pin. Tối đi ngủ sạc là vừa đẹp.
Sao ipad air dung lượng pin thấp nhỉ, đời ipad 4 phải hơn 11000 mAh 😁
onscreen máy mình lúc nào cũng 7h30' là còn khoảng 15 đến 20%, chắc hết kiệt phải trên 8 tiếng tí 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019