Đánh giá thời lượng pin iPhone 6 Plus: rất lâu và rất trâu

vuhai6
6/10/2014 9:0Phản hồi: 823
823 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iphone 6 plus lock pin của em kém quá
có ai bị như em không
Đây cứ sạc từ 20% đến 100% là 3 tiếng đầy.
Các bác cho e hỏi e cũng vừa sắm 1 con 6+ đang chạy 8.4,k hiểu sao ban đầu xài pin rất trâu nhưng hiện tại tình trạng của nó giống chủ thớt 😔 Mình đã thử rs máy nhưng vẫn bị,k biết là do máy hay do pin đây nữa
@Chuong20133 Máy dùng dc bao lâu thế bác
@anh cô đơn chưa đến 1 tháng bác ạ 😔
Amarkong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tầm 1 ngày thôi chứ lâu gì
Nói chung các bác đừng để pin vạch đỏ mới xạc, khi đó thời lượng hôm sau sẽ bị giảm đáng kể. Tốt nhất đừng lười xạc dù pin 6 plus rất trâu, nhiều lúc 8h tối pin còn 40%, nhưng em cứ cắm vào.
@navy.seal Đây toàn để 20% sạc có sao đâu
ReamsX
TÍCH CỰC
9 năm
Chốt một câu là muốn sạc lúc nào thì sạc nhé các bác. Cơ chế pin bây giờ là thế mà
nói chung là rất yêu 😁
@Nguyễn Bá Hoà Ai biết dc hả bác.em và bà xã trc khi ngủ 1 tiếng hôm nào cũng phải xem 1 tap jav cho dễ ngủ. Và cho nó nhanh hết pin chứ ko chả biết làm thê nào cho em plus nhanh hêt pin cả:p😁
@anh cô đơn Bác thì kinh rồi. gấu e biết đập e chết liền àh :D
@Nguyễn Bá Hoà Đó cũng lf 1 cách để mjh tích luỹ thêm kinh nghiệm bác à:D
@anh cô đơn chưa biết như nào bác ạ. sợ mỗi gấu biết e kinh nghiệm đầy mình nó lại đòi chia tay mới khổ :D

có khi nào chưa đến chợ đã hết tiền ko bác :p
@anh cô đơn Sắp có khi đấy rồi bác ạ 😁
a ơi cho e hỏi sao e lướt face thôi mà chỉ có 11 phút pin từ 100% đã xuống 98% ??? hic máy mới mua có 3 ngày chính hãng tại fpt luôn lên đọc bài này thấy máy e ko có thời lượng được vậy? mong a chỉ giáo để lăn tăn? có gi
e cũg vậy , hic 6+ mua chính hãng đàng hoàng, sài tầm chỉ được 1 ngày thôi.chả biết do chạy 8.4 hay sao a c ơi
ninhmos
TÍCH CỰC
9 năm
Nghe gọi bình thường 2 ngày, dùng thả ga 1 ngày, mình dùng gần năm nay rồi pin tương đối tốt
sushisashimi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Pin mình chơi game, fb lướt ưeb 3 g liên tục, chơi game cũng không tắt 3g được có 5 tiếng. Như vậy có hao không, pin của máy bợn toàn 7 8 tiếng
@sushisashimi Chơi game nhiều mà hơn 5 tiếng onscreen là khủng rồi.
duyphuongth
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vì quả pin và màn hình của em 6+ mà minhf đã cchuyển 6 sang 6+ vaf kết quả không phải hối hận! pin dùng 2 ngày thoải mái!
duyphuongth
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vì quả pin và màn hình của em 6+ mà minhf đã cchuyển 6 sang 6+ vaf kết quả không phải hối hận! pin dùng 2 ngày thoải mái!
Máy xài vậy pin thế ok không mọi người? ios 8.3, ko jailbreak. Xài nhiu đó là vẫn còn 14% trước khi cắm sạc
cũng muốn lên đời từ 6 lên 6 plus, lướt wed thì thấy nhậtcuong đag bán 6 plus 128 Gb có 19tr900, anh em cho mình tham khảo ý kiến có nên mua ở đó k
ninhmos
TÍCH CỰC
9 năm
@beothy2 Giờ thì chơi luôn 6s plus cho máu bạn ơi
Pin mình thế này có ổn không các bác? 😃

Công nhận nó quá trâu
Mình chơi game liên tục máy vẫn k bị quá nóng vẫn ol dc gần 7h
ninhmos
TÍCH CỰC
8 năm
Thế này chắc lại phải nâng cấp lên 6s plus thôi
Sao của e pin nó đc có từng này thôi ạ. E dùng wifi ạ. Với 3g tầm 3-4 tiếng
longnhica
TÍCH CỰC
8 năm
@bmwx7 pin thấp thế mình sai tet ga game cũng 7 tiếng... choi face sàfari nghe goi 10 tiếng. 2 ngay sac 1 lan
hoanghaksxd
ĐẠI BÀNG
8 năm
Haizz... Note 3 up rom darklord mà pin phải nói là iphone 6+ cứ phải gọi bằng cụ! Đừng hỏi tại sao Note vẫn là pin trâu và lâu ( dù vậy vẫn thích phong cách của 6+)
ninhmos
TÍCH CỰC
8 năm
@hoanghaksxd Làm gì mà kinh, note3 trước mình cũng dùng cả công tu lẫn xách tay, dùng ít thì 2 ngày, nhiều thì 1 ngày
hoanghaksxd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ninhmos Cái dùng theo ngày ko quan trọng bằng cái onscreen bạn ạ ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019