Đánh giá ultrabook Dell XPS 13-9343, thiết kế đẹp, thời lượng pin tốt

QuanNDD
18/2/2015 17:8Phản hồi: 163
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho em hỏi chút xíu nhé.
Mấy con macbook pro retina quảng cáo pin 8-9 h, mình dùng thực sự thì được trong bao lâu ạ.
Và bác QuanNDD cho em hỏi con xps 13 này có tuỳ chọn thay ổ SSD không. Em thấy nó dùng ổ cũng của Samsung mà sao chậm hơn macbook nhiều vậy 😕

M3ga
CAO CẤP
9 năm
@fujimaru takagi Macbook quảng cáo pin lúc nào cũng đúng sự thật bác ạ, ko như mấy con windows lúc nào cũng bị lẹm đi 1-3h.
MPR dùng bt thì đc 9h, còn bác dùng nhẹ nhàng như lướt web, đánh văn bản thì đc hơn 10h, chơi game nặng thì nó tụt còn 3-4h 😁
thongeuro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fujimaru takagi Macbook dùng SSD chuẩn PCI nên tốc độ đọc - ghi hơn hẳn chuẩn Sata 3. nếu mở con MacBook ra bạn sẽ thấy thiết kế ổ SSD của Apple khác hoàn toàn các loại SSD dùng cho Laptop khác.
kenu97
TÍCH CỰC
9 năm
lâu rồi e ko quan tâm đến laptop nữa nhg khi em này ra mắt thì thấy thích thật.
Cộng với lý do em Sony dùng 4 năm đã đến lúc hỏng nên giờ lại háo hức mua. Hiện giờ chưa thấy bán ở VN nhg vài CH đã có máy bán mà toàn giá 28-29tr 😔
E đang order 1 em giá 799$ về. hy vọng là hàng về sớm
Chỉ có 2 laptop mỏng nhẹ mình nghĩ đáng mua
1. Macbook Air 2015 cho người nào có tài chính tốt
2. Dell XPS 13 trong bài này cho mấy bạn tài chính hẹp hơn nhưng muốn trải nghiệm tốt
xe360.vn
TÍCH CỰC
9 năm
Có bác nào biết cửa hàng nào ở HN bán ko? Em múc một con.. Em này so với Macbook 12 2015 thì thế nào nhỉ...?
Rì viu XPS 13" bên Voz có cả so sánh với Macbook Pro Retina cho bác nào còn lăn tăn đây

http://vozforums.com/showthread.php?t=4118698&highlight=
@yudhoyono Đọc xong thấy con này ngoài vẻ xẹc xi ra thì chả có điểm nào hơn MPR 😁...có tiền thì cứ quất MB cho lành khỏi phải lăn tăn, chạy dual boot vô đối, sắp tới mic sắp chặn dual boot rồi ^^...
tbdat11
CAO CẤP
9 năm
@yudhoyono Có 1 điều vô lý khi review pin của Dell và Macbook. Đó là với Macbook bạn dùng trình duyệt mặc định là Safari, vậy thì tại sao với Dell lại dùng trình duyệt Chrome?
Chrome nổi tiếng ngốn pin, tốn tài nguyên, nặng. Trong khi trình duyệt mặc định của Windows 8.1 là IE 11 lại cực nhẹ, nhanh và mượt, không ngốn pin? Bạn nên rút kinh nghiệm cho lần review sau nhé 😃
KurskS
CAO CẤP
9 năm
@tbdat11 chính xác là IE 11 chạy vưà mượt vừa nhẹ lại ko tốn pin như chrome, theo như thử nghiệm thì dùng Chrome giảm thời lượng pin từ 2 tiếng trở lên tuỳ số lượng tab cũng như nộid ung hiển thị
@tbdat11 Ơ em luôn dùng Chrome trên cả MacOS lẫn WIN mà
Có bao giờ dùng Safari hay IE đâu
Thực tế cá nhân sử dụng thế nào viết đúng như vậy thôi
Mà công nhận con này pin cùi vãi, đố bác nào dùng đc 1/2 thời lượng pin như hãng quảng cáo đấy @@
M3ga
CAO CẤP
9 năm
@KurskS Chrome ngốn pin hơn thật nhưng làm j đến tận 2h, chắc bác dùng bản trước 37 thì mới thế, Google fix rồi.
IE dùng nhẹ nhưng tù dã man, render 1 số trang ko chuẩn, thiếu extension 1 cách trầm trọng và thỉnh thoảng nó tự động "nghỉ" trong khi mình ko muốn.
em nhìn nó đầu trọc giống mấy ông sư ấy
Thích em dell này ở cái viền màn hình siêu mỏng. Còn lại thiết kế nhìn không được liền lạc cho lắm.Các khớp nối vẫn nhìn thấy thô thô sao ấy 😔
m0n0
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp tuyệt, nếu phải chọn e này và Macbook, mình sẽ chọn e này 😁
Mối ráp nối vẫn còn quá nhiều, cứ như Razer Blade mới ngon
Lies
TÍCH CỰC
9 năm
max đẹp 😁
Chào các bác.
E đang cần mua lap, để dựng phim, photoshop, auto cad, chơi vài game 3d nhưng ko cần setting cao.
Có laptop nào dưới 18 củ đáp ứng được không ạ. Mà pin tốt tốt chút
e cám ơn
@mr.ekony198x B xem thử con dell inspiron 5547 i7, mình cũng đang dùng con đấy
rất mê Dell nhưng giờ đang yêu em Surface thắm thiết hơn. chưa có đủ lúa nên thôi, để lâu yêu rồi sẽ làm liều rinh nàng surface pro 3 hoặc 4 về cho xog.
foxpro.ntt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dell vẫn là cái tên đáng mua nhất (riêng máy tính Window).
trungnam_bl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đẹp quá, giá chát quá. không tiền thôi chọn Acer V3-331 em nó cũng ngon mà lại trong tầm
dungtri04
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đẹp, khá đẹp nhưng giá này chơi ngay macbook air không suy nghĩ!
Cái giá là cả vấn đề. 24 củ thì có rất nhiều lựa chọn đáng để suy nghĩ. Mà sao mấy em Xem Phim Sờ ex này không có phân phối chính hãng ở VN nhỉ?
Đẹp ! Gom lúa để mua em nó thôi !
Các bác băn khoăn với MBP thì khuyên là cứ MBP mà chơi. Mặc dù mình là fan của Dell
Con này fpt shop bán 4t9 nhe 😃
GragonV
CAO CẤP
9 năm
thích màn viền mỏng thôi, chứ tổng thể thấy xấu, nhất là các chi tiết (như ở các cổng) nhìn không được trau chuốt cho lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019