Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá ứng dụng bảo mật di động NQ Mobile Security tiếng Việt cho Android

Duy Luân
4/4/2012 15:50Phản hồi: 236
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngtient38
TÍCH CỰC
12 năm
chủ thớt ko liệt kê thêm phần mềm vault cũng của netquin, hay ra phết
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
@ngtient38 Hihi, thiếu sót quá, thanks bác nhiều, sẽ update sau bác nhá 😁
Cái biểu tượng đếm dữ liệu hiển thị trên màn hình,mình thấy hình như nó chỉ đo dữ liệu cho 3G thì phải,mình dùng wifi chẳng thấy báo dung lượng gì cả, các bác chỉ em nhé,
Chuẩn command rồi bác ạ 😁
Nó có cả đo lưu lượng 3G và wifi mà bác, đo cả download và upload bác nhé. Bác có thể kiểm tra bằng cách thử tính năng sao lưu/phục hồi danh bạ í. Khi nó sao lưu danh bạ lên server thì nó sẽ hiện lưu lượng upload, khi nào nó phục hồi danh bạ về từ server thì nó sẽ hiện thông tin download, bác cứ thử em nó nhé, hoàn toàn có thông báo trên thanh lưu lượng bác ạ 😃
@quocviet2065 Mình kt dc rui,thank kau nhé :D
Jack204
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi xài cái này có tốn pin và có mất cước ko nên mình ko dùng VIP hả các bác, có tự động cập nhật gì ko vì mình sợ lúc ko bật wifi mà nó cập nhật gì đó thì lại tốn tiền
@Jack204 cái này nếu dùng các tính năng Premium thì có phí..20k/tháng, hình như nó thông báo trước chứ ko tự động nên bạn yên tâm...hehe
vinhyen95
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có lẽ do tôi chưa biets xài,cài epubreade cũng cảnh báo ko cho cài,cám on banj nhé,tôi cai lại NQ... xem sao

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
@vinhyen95 nay có bản 6.2 dễ dùng và có cả Tiếng Việt nữa đó bạn..
http://www.netqin.com.vn/mobile-security/download/#android
Vote ban vì cái tội gom góp gạch đá, hóa ra IP về khía cạnh nào đó kém xa mấy em 110i ah? :-j
@tuanthanhHK1 chứ còn j nữa ? thử xem pin con nào pin lâu hơn nào ? làm rơi từ độ cao 2m xuống đất xem con nào còn nguyên vẹn nào ? rơi xuống nước xem con nào còn sống sót nào ? =))

iP tốt nhưng chưa đến mức thần thánh cái j cũng nhất đâu bác ạ.
vitxiem02
TÍCH CỰC
11 năm
@meodihia_cool Cũng có phần đúng với ý kiến của bác, bằng chứng là cái phần mềm NQ Mobile Security và nhiều phần mềm khác chỉ làm cho Android hoặc Symbian chứ chả làm cho Iphone 😁
trungnht
ĐẠI BÀNG
11 năm
hôm bữa bị thằng này lấy 20k😁 bấm vô cập nhật dữ liệu là nó tự kích hoạt luôn
Cẩn thận bác ạ, không thì ifan cầm thanh gươm IP5 chém phát chết luôn đấy bác ợ, thành phần nguy hiểm mừ :D
Chưa kể mai này ifan còn có tên lửa đạn đạo IP6, IP7 có khi nhấn nút phát là toi cả đám :p
Chơi luôn bản pro cho nó máu bác ơi, thấy NQ trên máy của mình nó mới tự động cập nhật lên bản 6.6 luôn nè, có cái chặn cuộc gọi tin nhắn luôn. Mình thì mình chỉ khoái xài phần mềm nào có tiếng Việt thôi, nhanh, gọn, dễ đọc 😃
trungnht
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình mới tải về bản 6.6, nó quét ra 1 đe dọa là NFS Most wanted😔
@trungnht Những game cr@ck và các ứng dụng chui thường có những mối đe doạ đó bác, nó thường cài các mã độc vào đó, chỉ có phần mềm bảo mật có kinh nghiệm mới tìm thấy các mối đe doạ ấy.
Đâu có ai rảnh mà đi bẻ khoá mấy phần mềm cho mọi người xài mà không có mục đích chứ bác 😃
Không biết phần mềm nq mobile security này so sánh với Karpersky mobile security thì hơn kém thế nào nhỉ?
Mình đang băn khoăn ko biết nên dùng cái nào. Anh em nào dùng rồi xin cho biết ý kiến với.😃
Thanks
@osama.bin.laden Okie, thank bác đã góp ý. Tình hình là hôm qua, theo lời khuyên của các bác, em đã ra Viettel Store và quất cái NQ Mobile Security này rồi;) . Về dùng nói chung đến giờ thấy khá là ổn 😁. Giờ có nó rồi thì yên tâm lên mạng download app về phập thôi.
Bọn Kasper thì có cái chức năng mà cái này ko có đấy là chặn SMS, call mình ko muốn. Em đang tìm app thay thế để có cái chức năng đó. Bác nào có biết thì chỉ cho em luôn với.
Thank các bác nhiều😃
@dongtan Chà, bác này pro thế, nói phát là làm ngay và luôn, mua bản quyền roài à 😃
Cái bản 6.6 của thằng cu NQ Security nó có cả cái anti- xì pam ấy bác, nó chặn cuộc gọi và tin nhắn được luôn mừ, bác cho mấy đứa lóc nhóc vào danh sách chặn là nó chặn sạch từ tin nhắn đến cuộc gọi; hoặc cho người nào cần được ưu tiên và danh sách cho phép, mình có thể chọn hoặc là chặn trong danh sách chặn, hoặc là cho phép nhận tin nhắn và cuộc gọi trong danh bạ hoặc danh sách cho phép, thấy nó cũng linh động, hihi, khỏi cài thêm phần mềm khác :D
@osama.bin.laden :p ha ha, em thấy rồi, thank bác :p. Hóa ra cái này nó cũng có luôn rồi😃. Vậy là quá ổn, bồ kết em NQ này roài.
Thank bác đã chỉ cho em.... ;)
@dongtan hihi, khám phá và chia sẻ cho mọi người cùng biết và xài là vui rồi mà bác
cái này nó thường xuyên update các tính năng mới lắm, nên mình cũng thích xài thằng NQ Security này là vì vậy, nhưng không pro bằng bác vì mình xài bản quyền bằng tin nhắn theo tháng chứ không mua bản 1 năm như bác, nhưng thấy bác như thế nên mình cũng mạnh dạn tí nữa đi làm về ghé ngang Viettel Store làm bản 1 năm ngay và luôn, để có cơ hội nói chuyện nắm tay nắm chân mấy em chân dài bán hàng cái nào 😁
Nếu 2 bác sử dụng NQ Mobile Security bản quyền 1 năm thì sẽ được kích hoạt miễn phí bản quyền NQ Mobile Vault dùng để ẩn và mã hoá tin nhắn, danh bạ, hình ảnh, phim, Vault Online... nhé, đó cũng là ưu điểm của bản quyền 1 năm đấy... tha hồ mà che giấu ảnh nóng, tin nhắn hot của vợ bé nhé :D . Lưu ý là để được kích hoạt miễn phí cái Vault 1 năm thì cả 2 phần mềm đều phải tải về từ trang chủ tại Việt Nam nhé: www.nq.com.vn
hung4m
TÍCH CỰC
11 năm
Đang lo cái chức năng truy tìm điện thoại, để số bà xã xong đang cùng với em nào ở hotel bà xã bấm bụp một phát nó báo cáo " số điện thoại nầy đang ở hotel YZA " thế là toi đời ;)
vitxiem02
TÍCH CỰC
11 năm
@hung4m Nếu lo sợ như thế thì đừng cài đặt số của bà xã làm số điện thoại người thân bác ạ, vì phiên bản mới nhất 6.6 chỉ cho phép dùng số điện thoại người thân để xem vị trí máy đang ở đâu, hehe, coi như qua mặt được bà xã rồi bác nhé
Hiến kế cho bác chứ không thôi bác lại bị bà xã mang dao kéo tới cắt TỜ RIM thì khổ lắm, hic hic
rongV
TÍCH CỰC
11 năm
@hung4m Tốt nhất là bác nên thành thật để khỏi sợ bác nhé.
NQ mới up bản mới có nhiều tính năng hay bác xem thử có phù hợp với nguyên vọng của bác ko nhé :rolleyes:
mấy bác ơi cái gửi tn từ số mình đăng ký mìn gửi đến đâu mấy bác nó chỉ mà em ko hiểu mấy bác chỉ em cách gửi tn với
@vankin Tất cả các tin nhắn trong phần chống mất cắp thì bác gửi đến số máy có trên máy có cài phần mềm NQ Mobile Security bị mất cắp í.
  • Nếu máy vẫn chưa bị thay sim thì bác gửi về số máy cũ
  • Nếu máy đã bị thay sim thì NQ sẽ lấy số điện thoại trên sim mới gửi về số điện thoại người thân đã đăng ký để bác biết số điện thoại mới đang có trên máy bị mất cắp, trong trường hợp này thì bác gửi tin nhắn về số điện thoại mới này nhé
Có bản 6.8 mới rồi mà sao không thấy bác Duy Luân làm bài review nhỉ?
Rất thích những bài review của bác Duy Luân, cụ thể và chi tiết, trung thực
Cả nhà dùng NQ 6.8 cho mình hỏi chút.
Sao mình cài vào máy thấy lag dễ sợ luôn, gỡ ra thì hết
Mình dùng SS Galaxy Note 3 SM-900
@Sn4k3 Note 3 của bác có vấn đề gì chăng? mình xài HTC HD2 mà chạy NQ 6.8 phà phà có vấn đề gì đâu 😁
Nó chỉ chiếm 6,8Mb trên RAM thôi, còn chưa bang 1/2 so với Talking Tom Cat nữa mà lắc là lắc như nào hả bác? hay đổi Note 3 lấy HD2 đê :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019