Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá và hướng dẫn sử dụng phần mềm LogMeIn trên iOS!

0oo00oo0
26/12/2011 7:39Phản hồi: 104
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phát minh của con người đúng là vô hạn
thangcoi123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Jump Desktop tính năng cũng tương tự mà rẻ chưa tới 1 nửa, còn việc chậm hay nhanh là do đường truyền thôi, kết nối đi lòng vòng sao ko chậm cho được, sài mấy chương trình remote này chỉ phù hợp với mấy tác vụ thông thường thôi, chứ đừng hy vọng xem phim HD, chơi game, biên tập phim ảnh .... rất ư là giật 😆
0oo00oo0
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn đã đọc hết bài hay xem hết hình của mình chưa? 😁! .... Chơi game thì mình công nhận nó ko tốt, nhưng xem video HD thì quá là tốt so với các phần mềm khác luôn! Mình thấy nó rất hay là trong trường hợp cùng 1 mạng LAN thì nó sẽ không qua phải chạy qua máy trạm :D! Nên kết nối rất nhanh!
thangcoi123
ĐẠI BÀNG
12 năm
mạng wifi ở nhà thì ko bàn làm gì, nhanh rất nhanh, mình còn dùng để kết nối với vài cái vmware trong PC là khác, nhưng ra ngoài hoặc sài 3G thì tốc độ rất tệ, độ trễ cao, LogMeIn này mình cũng sài rồi, feedback trên iTunes rất tốt nhưng giá của nó cao hơn hẳn so với nhiều sản phẩm cùng loại tính năng tương đương, cho nên mình mua Jump Desktop tiết kiệm được 1 ít tiền, đơn giản vậy thôi, chứ thằng LogMeIn này rất tốt, khuyên ACE nên dùng :D
Cái này rất hay , mình đã dùng từ hồi nó mới chỉ có trên nền Web. Mình chuyên sử dụng phần mềm này để phổ cập IT cho người yêu , bạn bè , gia đình ..... :p .
PS: cho các bạn nào ko biết , phần mềm này chạy được trên iOS , Android , Mac , PC. Trên Mac và PC mà muốn quản lý 1 máy tính khác thì vào từ web vô địa chỉ trang chủ của logmein mà đăng nhập rồi log vô máy nào muốn quản lý là xong nhé ^^ .
em thấy cái này hay nhất ở chỗ là dùng 3G còn teamview bắt phải có wifi mấy cái jumi cũng thế thì phải ?
thấy cũng hay nhưng mình chưa được dùng hic.nói chung là ghiền đó
👽
0935432102
ĐẠI BÀNG
12 năm
hihi,đã thử bằng ipad,phải nói là tuyệt cú mèo 😁,app này để quản lý máy tính khi trẻ em dùng thì quá ổn ^^
aym71080
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thấy cái này cũng như Teamviewer thôi mà đâu có gì hay đâu, mình đang cần tìm cái nào chạy ẩn mà không có trong msconfig và cũng không hiện trên task bar, bạn nào biết chỉ với.
CloudNine
TÍCH CỰC
12 năm
thôi cứ Teamviewer free cho nó lành
thx bạn chủ topic nha
cái này đc cái transfer với cả lúc đọc file thì có thể đọc đc định dạng word bằng google doc , tốc đồ mượt
===>> nên dùng 😆 nhưng ko hiểu nó dùng đc bao lâu thì bắt phai trả tiền nữa 😔
Cũng đang test, vì không dùng Itune để đồng bộ nhạc nên dùng cái này chuyển nhạc luôn từ PC - IPAD, tốc độ tải qua mạng như vậy là chấp nhận được.

Thấy cho trial trong vòng 1 tháng, sau 1 tháng không hiểu sử dụng tiếp như thế nào nhỉ.
đọc kỹ trước khi hỏi bạn à

---------- Post added at 06:47 AM ---------- Previous post was at 06:44 AM ----------

ai bảo bạn team là phải sài wifi mình sài mạng dây và 3g trên ip vẫn đk bình thường
KD-Wang
TÍCH CỰC
12 năm
Bác chủ thớt cũng chơi defence ak, map xhero serieg mà chơi con nai thì vô đối rùi chứ gì nữa 😆
Cám ơn bác chủ😃Tui đang dùng thử cả 3: Splashtop(mua),LogMeIn,Teamviewer(free) thì thấy kết LogMeIn nhất.Nhờ có mục này mà biết thêm JumpDesktop😃 Tui sẽ thử xem sao.

Sent from my iPad using Tinh tế
Teamviewer có thêm chữ pro tới 140 ôbama. Má ơi. Thêm có 1 chữ mà sao nó lên ghê vậy. =_=
cho em hỏi là có app nào quản lí pc mà không cần kết nối internet hay không? vì nhu cầu của em thì chỉ ở trong nhà...
Anh2No
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu chỉ dùng trong nhà thì bạn có thể dùng Tool Remote Desktop của Windows đó bạn.
Sáng dậy dành chút thời gian dạo qua Tinh Tế đọc tin tức CN. Phần mềm thú vị đấy. 😃
muidao
TÍCH CỰC
12 năm
Em co con macbook .nhung dang s2 .no co ho tro cho android ko the.hi
t12rung
TÍCH CỰC
12 năm
Ôi war,chơi thử ngay thôi:p
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Dùng cái này thì tốt quá