Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá Viettel V8403 - smartphone Android 2 SIM, hỗ trợ 3G giá rẻ 1,5 triệu đồng

Quang Thái nè
5/11/2012 6:39Phản hồi: 1.016
1.016 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giá rẻ thật, không biết có bền không
thuylienevn
ĐẠI BÀNG
11 năm
iphon của tàu???????
TẦM BẬY TẦM BẠ
Ngdthtrung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuylienevn trong máy Iphone cũng có Made in china đó. ;))
thuylienevn
ĐẠI BÀNG
11 năm
đề nghi admi đóng tp
Ngdthtrung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuylienevn Vớ vẩn, việc j phải đóng tp, ko có nhu cầu thì đi ra. vào làm gì cho nó thêm loạn
Chỉ 1 từ Chính xác
Bạn nào đã mua và sử dụng máy này cho mình hỏi 1 vấn đề.

Nếu máy mua về Tại vị trí sim 1 (sim 3G) mình ko lắp cái sim bán kèm theo máy mà lắp sim Viettel đã dùng trước đây + ko kích hoat 3G cho sim này. Tại vị trí sim 2 mình lắp sim Vina (dùng 2G) thì máy có sử dụng được bình thường hay ko?

Chờ tin các bạn!
Ngdthtrung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bigalex10 "Máy có 2 khe cắm sim, nhưng chỉ có sim ở slot thứ nhất mới sử dụng được 3G, và chúng ta bắt buộc phải sử dụng 1 sim của Viettel, sim còn lại thì mạng GSM nào cũng được"
theo như câu này thì mình nghĩ hoàn toàn sử dụng bình thường được bạn à.
@Ngdthtrung tất nhiên minh biết sim 1 chỉ lắp đc sim Viettel mới sử dụng đc 3G. Cái mình muốn hỏi là dùng Sim Viettel cũ đang sử dụng lắp sang, và sim này ko đăng ký 3G chỉ dùng các tác vụ nt, gọi điện thì máy có hoạt động bt k?
@bigalex10 Được bạn ah!
@wilson979797 vẫn cùng câu hỏi như topic bên kia 😁
Ở khe Sim 1 bắt buộc bạn phải lắp Sim Viettel (không phân biệt là Sim nào, cứ Viettel là được). Nếu khe 1 không lắp Sim mà chỉ lắp Sim vào khe Sim 2 thì Sim này cũng không được bật lên đâu nha.
Ngoài ra bạn chỉ có thể vào mạng với Sim Viettel mà thôi. Kể cả bạn có tắt SIM 1 đi thì cũng không vào mạng được bằng SIM 2 đâu (vào bằng 2G ở Sim 2).
@number_one5555 chà, nó cũng giới hạn mình ghê nhỉ. Bt nhu cầu 2G-3G của tôi k cao, thi thoảng mới vào đọc báo chí 1 chút thôi. Sim Viettel thì hiện ko đăng ký 3G, đăng ký mỗi sim? Vina thôi. Mà tôi thấy nó quảng cáo là vào đc 2G ở sim Vina đúng k nhỉ
Nếu mua con này thì phải cắt 3G của Vina xong chuyển sang Viettel r.
@bigalex10 Tình hình là khi lắp SIM khác Viettel vào khe SIM 1 thì nó sẽ hiện một bảng đòi mã PIN. Thế này thì sẽ sớm Unlock được thôi. Anh em cứ múc con này mà dùng. Xét về hiệu năng trên giá tiền thì quá được.
domxam123
ĐẠI BÀNG
11 năm
xem youtube bằng Wifi thì vô tư. có gì đâu mà lag đc chứ. nếu chạy bằng 3G thì tùy lúc mạng nhanh hay chậm thôi.
levanquyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng mua 1 con rồi, màu vàng xấu quá, nhưng không có hàng, đành phải mua, chắc phải dán mặt sau thành màu đen cho đẹp.
Sau một ngày vọc, mình thấy hài lòng và xứng đáng với đồng tiền bỏ ra.
Bộ nhớ thấp nên rất cần Root để chuyển ứng dụng sang thẻ nhớ.
Ngdthtrung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@levanquyen có bài hướng dẫn chuyển app sang thẻ nhớ mà ko cần root đó bạn à.
@levanquyen mình thấy màu vàng cũng đẹp chứ bộ - Tông màu của FERRARI đó !!!!
@levanquyen Tìm lại bài của mình ở mấy trang đầu để move ứng dụng sang thẻ nhe bạn. Bạn thông cảm giờ mình đang dùng tinhte trên mobile nên ko tiện xem trang mấy!

Sent from my Viettel V8403 using Tinhte.vn
@levanquyen

V 8404 SKIN Ferrari mới Design nè !!!
@wilson979797 Hu hu, mình mới ra viettell thì gặp e cực xinh đang cầm em V8403, mình hỏi còn hàng không em thì e cười và trả lời rằng:"còn anh ơi" nhưng mà còn màu vàng khộng à!.hichic...Mình nói cho a mượn con e cầm trên tay chút được không(cũng màu vàng) ẽm nói cái này bị lỗi phần mềm(sặc),và khi mình mượn cầm trên tay thì đúng là vậy, cái đèn led trước mặt cứ chớp chớp còn nàm hình thì tối thui....suy nghĩ lại......
may re qua
ai gl lg p500 k e can sky a710k
@EmlaThanh20t Ban lg p500 khong p
@nhockpun999 co bac a bac mua k 2tr k fix nhe con bao hanh 10thang.
cac bac ai o hai duong cho em hoi co cho nao ban may nay chua vay.
KidGalance
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào test xem GPU con này là gì giúp em với đc k ạ 😁
@KidGalance Của bác đây GPU adreno 200 nhé chạy game ngon nhưng ram bé và room hơi thấp . Hang ZTE này ngon nha ko sử dụng chip MTK
rongcoi258
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái lg gt540 ram cũng có 256mb mà vẫn cài đc ics 4.0.4 vs chơi đc pes 12 sao máy này không thể làm đc.
@rongcoi258 Tại vì chưa root dc chứ sao. V8403 chơi PES 12 ngon nhé 🆒

Sent from my V8403 using Tinhte.vn
rongcoi258
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai chán rồi bán lại cái cho mình nha.
ae ai mua p500 k 2tr con bao hanh 10 thang moi 99 %
@EmlaThanh20t Van chua du do anh ak,em du tien xuc v8403 thoi
thi du roi mua mua
tranthanhvy
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới ra viettel. hết hàng.chán@@
@tranthanhvy ỡ tỉnh nào vậy bạn ???
thuylienevn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp quá. Nhưng còn thiếu 4 bánh xe
Vô google play ,mình muốn down mấy cái app mờ nó 0 chịu tải xuống ,chỉ hiện thanh trạng thái đang tải xuống mà hoài không kết thúc...
Vậy làm sao để tải dc vậy moi người ?
@alviss_88 Xem lại bộ nhớ còn trống đủ chổ cho app mới ko

Sent from my Viettel V8403 using Tinhte.vn
Snownee91
ĐẠI BÀNG
11 năm
@alviss_88 Có thể là do mạng 3G hoặc wifi có vấn đề. Nếu mạng không lỗi thì là do lỗi phần mềm, vào settings/applications/chọn play store/Clear Data. Nếu vẫn không được thì vào Privacy/Factory Reset. Nếu vẫn không được nữa thì là lỗi app phải chờ khi nào root được cài lại app Play Store
@alviss_88 Vào appstore.vn/a tải bản play store mới nhất về cài đè lên là dc.

Sent from my V8403 using Tinhte.vn
co khi ban lg p500 di mua e nay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019