Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá Viettel V8403 - smartphone Android 2 SIM, hỗ trợ 3G giá rẻ 1,5 triệu đồng

Quang Thái nè
5/11/2012 6:39Phản hồi: 1.016
1.016 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nanofone
TÍCH CỰC
11 năm
cơ mà Chip S1 Snap thì kèm theo GPU adreno 200 phải không nhỉ 😁
Máy thiết kế đẹp, sang trọng, cấu hình khủng, chạy mượt mà. Được sx bởi tập đoàn nổi tiêng Việt Teo, giá cả cũng không quá cao. Có thể nói nó không thua kém ip5, lại là sp được sx 100% trong nước. Mua ủng hộ sản phẩm Việt. Tự hào thương hiệu Viêt 😔
@noMacLe Bó tay bác lại so sánh với iphone 5
Ko phải mình chê hàng VN nhưng xài mý con này có an toàn ko zậy, khi sạc pin nó có nỗ ko 😕
@philong222 Thua bác luôn ,bác phải tự ti con người việt nam mình chứ;)
@philong222 MỌI KHẢ NĂNG ĐIỀU CÓ THỂ XẢY RA # NHẤT LÀ HÀNG TUNG CẨU#
buffbh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ho ho sáng nay vừa cầm vào con này mà giờ trên tinhte mình có bài viết hay quá. mà máy này của hãng nào vậy ta.
@buffbh Viettel đặt hàng ZTE đấy bạn.
híc, ram 256 mở 2 ứng dụng là đứng máy luôn, nhìn con này giống cái con"gió nè" gì đó, ko khác chút nào luôn, mà hàng Tàu Khựa sản xuất là ko ham. Có mấy bác nói nhìn đt mình thử sản xuất ở đâu, tuy nhiên. máy cái máy chất lượng, hàng tên tuổi thì Tung Của nó chỉ lắp ráp còn những cái như chip, màn hình, camera, main... đều là hãng nó sản xuất thiết kế. Còn đằng này, máy con như Ao sen, Q rùa, Vịt Teo thì 98% của Tàu hết, còn lại phần Việt là cái tên với tiền VNđ thôi
gooogle mang smartphone đến với mọi nhà 😁
binmsc
TÍCH CỰC
11 năm
Cái này cũng cùng một kiểu với những Q-mobile, F-Mobile thôi, đều SX tại TQ và dán tem tại VN. Tóm lại chẳng có cái gì là hàng Việt tự NC và SX cả?
boygabg
TÍCH CỰC
11 năm
Vỏ hộp ghi camera 3.2mpx mà bác chủ thớt nói 2mpx thui à
@boygabg Vâng 2.0 bác à.
hàng nóng nhễ....
đang định mua máy này ủng hộ hàng vn mà hóa ra của khựa😔. Thằng genk nó lừa mình à:mad:
@xbison Tinh tế luôn tôn trọng sự thật 😁
mrlonely909
ĐẠI BÀNG
11 năm
Với giá 1tr5, cảm ứng, android và 3g, wifi, pin 1200 ampe, 2 sim, có camera mặc dù chỉ 2mp, với tất cả tính năng trên cộng với kiểu dáng cũng bắt mắt thì mình nghĩ là đáng đồng tiền dành cho sinh viên và học sinh muốn trải nghiệm
@mrlonely909 Được, mai mua con này về trãi nghiệm androi(vì nhà nghèo và đang chờ nexus4)
D9ung1 rùi vì mình "tự ti" nên ko dám xài đó =))
Đang phân vân con này vs KEM 350, 350 mắc hơn 400k mà đc kái 512 ram, android 4.0.4, camera 3.2, k bị lock sim, thiết kế đẹp hơn( cá nhân).
thà viteo sản xuất ra dt đen trắng.e còn ủng hộ? chứ cứ nghe đến tàu là lộn hết cả ruột!
Vietapk
ĐẠI BÀNG
11 năm
kiểu dáng đẹp, dán tem hơi bị ngu, chẳng khác gì dán lên mặt khách hàng rồi bảo người ta tự bóc
@Vietapk nó khôn chứ ngu gì.ngon gỡ đi.em không bảo hành cho anh được 😁
Đây là hàng do Viettel đặt hàng bác HCĐ, qua trải nghiệm thấy dùng cũng tạm. Ai mới chơi SMP thì đây cũng là sự khởi đầu không quá tệ.
Mình thử dùng một tuần rồi, nói chung lướt wed, chát chít, facebook rất ổn,pin dùng hơn 1 ngày máy ram yếu nên cài nhiều pm là báo đầy bộ nhớ, chán nhất là camera chụp hình trong nhà thì tối thui + không có đèn flash. nhưng nếu so em nó với galaxyY thì nó rất đáng mua.
@haidangcodon Báo đầy bộ nhớ là do ROM bác à, bác xem cách chuyển ứng dụng qua thẻ SD nhé.
@haidangcodon bạn cho mình hỏi là camera nó có bằng galaxy y không vậy 😃
mua đt cũng muốn tự sướng chút ýt ^^ miễn là k quá tệ.hihi
hongducwb
TÍCH CỰC
11 năm
vẫn còn box 512mb ram 3,2mpx à =)) ...
@hongducwb Thông tin ghi trên box sai bác nhé.
hongducwb
TÍCH CỰC
11 năm
@uit.edu thì ý m là tưởng đợt hàng mới vt phải fix rùi chứ....
@hongducwb có tình mà fix gì :eek:
ZTE :eek: vãi Khựa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019